`
←  Action game : Ninja Gaiden 2 , Bayonetta
Logo
»

จบแ้ว้ววว Ninja Gaiden II

gorath's Photo gorath 11 Apr 2009

มันก็ไม่ยากมากครับ สมกับความเป็น Acrolyte ของมัน ToV ก็ไม่ยากมาก เป็นเกมที่ขึ้นอยู่กับความชำนาญและ Trick จริง ๆ ต้องรู้ศัตรู รู้อาวุธ รู้ทางพอสมควร เย้ ดีใจ เหนื่อยเรย ไปติดเจ้าบอส Arcfiend ร่างแรกตั้งนาน เพราะดันไปชาร์จซูมยิง จริง ๆ ชาร์จไม่ต้องซูม มัน Auto aim อยู่แล้ว เย ๆ ๆ ๆ ๆ ดีใจ...เด๋วเล่น Warrior ต่อ 5555555

zineryl's Photo zineryl 11 Apr 2009

Acrolyte กับ Warrior ผมเล่นยังไงๆ ก้ไม่รุ้สึกว่ามันยากกว่ากันเลยซักนิดถ้าเป้น % คงยากกว่าประมาณ 5-7 %

Xbox360nuttawut's Photo Xbox360nuttawut 14 Apr 2009

ยากจริงๆ ครับ โดนเฉพาะ สู้กับบอส ยากสุดๆกว่าจะฆ่าได้
เปรียบกับ DMC4 ยากกว่าร้านเท่า
แต่ Ninja Gaiden II โหดซะใจกว่า เลือดสาด ฟันหัวขาดเป็นชิ้นๆเลย ซะใจกว่า DMC4 อีก แต่เสียตรงยากนี้ล่ะ

mishima corp's Photo mishima corp 17 Apr 2009

Cool man!

gorath's Photo gorath 17 Apr 2009

ตอนนี้เริ่มเล่น Warrior แล้วครับ มันก็ไม่ได้ยากขึ้นแบบก้าวกระโดด แต่เห็น ๆ เลยว่าสิ่งที่ต่างคือ ศัตรูในแต่ละจุดมันเปลี่ยนไป บางจุดใน Acro เป็นหมานินจา ก็เปลี่ยนเป็นปีศาจม่วงเลย ค่า upgrade ดาบ Lv. 2 ยังเท่าเดิม แต่ Lv.3 แพงขึ้นอีก 10000 นึง อัพมั่วไม่ได้แระ แต่รอบนี้เล่นมันส์กว่ารอบ Acro ครับ เพราะศัตรูมันหนักกว่า เราก็ต้องเล่นเนียนกว่าเดิม ใช้ UT มากกว่าเดิม สรุปว่าเกมนี้เล่นได้อีกหลายรอบ yoyo_53.gif

lyraorphee's Photo lyraorphee 20 Apr 2009

QUOTE (gorath @ Apr 17 2009, 08:25 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ตอนนี้เริ่มเล่น Warrior แล้วครับ มันก็ไม่ได้ยากขึ้นแบบก้าวกระโดด แต่เห็น ๆ เลยว่าสิ่งที่ต่างคือ ศัตรูในแต่ละจุดมันเปลี่ยนไป บางจุดใน Acro เป็นหมานินจา ก็เปลี่ยนเป็นปีศาจม่วงเลย ค่า upgrade ดาบ Lv. 2 ยังเท่าเดิม แต่ Lv.3 แพงขึ้นอีก 10000 นึง อัพมั่วไม่ได้แระ แต่รอบนี้เล่นมันส์กว่ารอบ Acro ครับ เพราะศัตรูมันหนักกว่า เราก็ต้องเล่นเนียนกว่าเดิม ใช้ UT มากกว่าเดิม สรุปว่าเกมนี้เล่นได้อีกหลายรอบ yoyo_53.gif

ถูกต้องนะคร๊าบบบ โดนเฉพาะ Master เล่นได้อีกนานจริงครับ ผมยังเล่นอยู่เลย T-T

tkv9999's Photo tkv9999 22 Apr 2012

ขอรายงานตัวครับเพิ่งเล่นจบ Mode ง่ายสุด (หลังจากที่ไม่ได้หยิบเล่นมานานมากเล่นต่อจาก save เก่าที่ chepter 13) ได้ชุดแดงมา แล้วชุดแปลกๆ เอาไงครับ อาวุธเดียวจบนี่ ไม่รวมใช้ nippo ใช่ไหมครับ