`
←  DGO CLUB : XBOX ONE & XBOX360
Logo
»

DLCคืออะไรหรอคับ

RoBoMonkey's Photo RoBoMonkey 03 Apr 2009

DLCมานคืออะไรหรอคับ ขอข้อมูลหน่อยคับ พอดีอยากรู้เรื่องๆต่างของXBOX พอดีมือใหม่สุดๆ
กดค้นหาแล้วมะเจอคับ
ถ้ามีแต่ผมหาไม่เจอก้อขออภัยด้วยนะคับ

9th TEARDROP's Photo 9th TEARDROP 03 Apr 2009

DownLoad Content .... ซึ่งก็คือ การออกเนื้อเรื่องเสริมมาให้โหลด
ผ่านทางไลฟ์ ให้เราเอาไปเล่นเพิ่มเติม ส่วนใหญ่จะเสียตัง

ถ้าเป็น RPG เช่น เฟเบิ้ล ฟอลเอ๊า โอบลิเวียน
ก็จะเป็นมี npc ตัวคุยเควสเพิ่ม หรือเพิ่มเกาะขึ้นมาในแผนที่โลก
เพิ่มมอน เพิ่มชุด เพิ่มอาวุธ

ถ้าเป็นเกมยิงๆอย่าง COD GOW ก็จะเพิ่มแมปในมัลติ

ถ้าเป็นเกมที่ไม่เน้นมัลติอย่าง bio5 crackdown ก็จะเป็น
เพิ่มชุดต่างๆ....
Edited by 9th TEARDROP, 03 April 2009 - 07:34 PM.

gap555gboy's Photo gap555gboy 03 Apr 2009

พวกชุดพิเศษต่างๆที่ให้โหลดเพิ่มเติมทั้งหลายครับ เช่น พวกแมปเกมยิงๆทั้งหลาย ชุดเพิ่มเติมต่างๆ หรือจะเป็นเนื้อเรื่องใหม่(เพิ่มเติม)อะไรพวกนี้อะไรครับ

ball360's Photo ball360 03 Apr 2009

โอ เพิ่งรู้นะนี่ ขอบคุณครับ yoyo_04.gif

zineryl's Photo zineryl 04 Apr 2009

คล้ายๆ nWo ครับ yoyo_77.gif

RoBoMonkey's Photo RoBoMonkey 06 Apr 2009

ขอบคุนคับ ไขความกระจ่าง อิอิ