`
←  RPG Corner
Logo
»

ก่อนจะจบรอบแรกผมสามารถฆ่าใครได้บ้างใน Nexus

KillerQ's Photo KillerQ 02 Apr 2009

ก่อนจะจบรอบแรกผมสามารถฆ่าใครได้บ้างใน Nexus ปล.เวทสำคัญเรียนไปหมดแล้ว แต่ เวทใหญ่ firestom ยังไม่ได้เรียนไม่มี soul ให้เรียน ผมต้องทำอย่างไรบ้าง ปล.อยากลุยรอบสองหละเพราะจะเก็บเรเวลต่อดันพลาดซะ เรเวล 117 เองอ่ะ ขอด่วนเลยนะครับกำลังจะลงหลุม

KillerQ's Photo KillerQ 02 Apr 2009

ขอถามอีกข้อถ้าผมจบแล้วเริ่มใหม่ตัวละครที่เราหา เช่น sage-freke , yuria ยังนั่งอยู่ที่ nexus ไหม แล้วถ้าผมฆ่าทุกคนยกเว้น yuria เพื่อเรียนเวทตอนรอบสองจะได้ไหม รวมทั้งฆ่าสาวตาบอดด้วยจะได้อะไร ฝากผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ

blueblood's Photo blueblood 02 Apr 2009

ก่อน จบ อยากฆ่าใคร ก็ทำได้เลย ตามใจ

แต่ขอเตือนไว้ 1 ข้อ เมื่อเรา ฆ่า NPC เราจะ +3 ความมืด ต่อ 1 ตัว ยิ่งฆ่ามาก ตัวยิ่งดำ

มีผลให้ ด้าน 1-1 รอบ 2 ยากกว่าปกติ เพราะค่าความ สว่าง หรือมืดตัวละคร จะติดตัวไป รอบ 2 ด้วย

ส่วน ความแค้น ที่ ทำร้านหรือ ฆ่า NPC ในรอบ 2 npc จะลืมหมดสิ้น เสมื่อน ไม่เคยทำเวรกรรมใดๆ มาก่อน

โปรดตัดสินใจ ว่าจะ อยู่ด้านสว่างหรือมืด เพราะมีผล การหาไอเทม ในรอบ 2 สูง

ปล. รอบ 2 ยากมาก ถ้าตัวดำ ยาก x5

คุณblueblood มีmailหรือเบอร์โทรไหมครับ อยากถามหลายเรื่อง ส่งมาทางข้อความผมก็ได้นะครับ

blueblood's Photo blueblood 02 Apr 2009

ที่ทำงานเค้า บล๊อก msn คับขออภัย ตอนนี้ทำงาน *0*

เลิก 7.00

ต้องจบก่อนใช่ไหมครับถึงจะได้ soul dragon มาเรียน firestom ครับ

QUOTE (KillerQ @ Apr 2 2009, 12:44 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ต้องจบก่อนใช่ไหมครับถึงจะได้ soul dragon มาเรียน firestom ครับ

ไม่ใช่คับ ใช้ soul ของ God dragon บอส 2-3 คับ

เรียนกับ yuria

ไฟบอล เรียนกับ sage fraek

rage of god เรียน กับ saint ubian (อันนี้ มิราเคิล)

เวท สุดยอด 3 อันนี้ ต้องใช้ soul บอส 2-3 ในการเรียน

1 รอบ ได้ 1 อัน ถ้าจะเรียนให้ครบ 3 เวท ต้อง จบ 2 รอบ ครึ่ง

ก่อนเลือกเรียน ลองอ่านอันนี้ สักนิด http://www.dvdgameonline.com/forums/index....howtopic=154263

Firestorm
- ใช้ Dragon Demon's Soul แลกกับ yuria ใช้ mp100 [3]
เวทย์สุดยอดสายไฟ โจมตีด้วยเสาไฟ รอบตัวผู้ใช้ มีผลเป็นธาตุไฟ ที่รุนแรงที่สุด
ถ้าจบรอบแรกผมแนะนำว่า แลกเวทนี้เอาไปฉาก 1 รอบ สองด้วยก็ดี บอส1-1 โดนที่เดี่ยวร่วง

หา soul จากไหนครับ ผมจะจบแล้วอยู่ที่ชายหาดแจ้งด่วนครับ

ผมเข้าใจหละ โทดทีครับผมเบลอ

ตัดสินใจเวท ที่จะเอาไปจบให้ดีนะคับ มีผล 1-1 เราจะเปลี่ยน [] เวทไม่ได้ npc ยังไม่มา

ผมนำ ไฟ โปรเทคชั่น เดท แสงสีขาว
ฮีล วาป

csoon's Photo csoon 02 Apr 2009

QUOTE (blueblood @ Apr 2 2009, 12:37 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ที่ทำงานเค้า บล๊อก msn คับขออภัย ตอนนี้ทำงาน *0*

เลิก 7.00

ถ้าบริซัท block msn นี่ยังไงก้อเล่น msn web ได้ครับ ลอง search ใน google ดูนะครับ

เล่นได้ แต่ meebo แต่ มัน เข้าๆ หลุด ๆ รำคาญ ขี้เกียดเข้านะคับ yoyo_71.gif

Indyhell's Photo Indyhell 02 Apr 2009

เข้าด้านมืด

แล้วจะสยองแบบผม

555 คนใหม่ ไม่ลองไม่รู้ไง ให้ เค้าลอง จะได้ รู้ ว่าด้านมืดเป็นไง ^^

Indyhell's Photo Indyhell 02 Apr 2009

QUOTE (blueblood @ Apr 2 2009, 05:14 AM) <{POST_SNAPBACK}>
555 คนใหม่ ไม่ลองไม่รู้ไง ให้ เค้าลอง จะได้ รู้ ว่าด้านมืดเป็นไง ^^

ผมแทบ จะ ขว้างจอยทิ้งไอ้บอส หางงูบินได้ 2ตัวนั่นจัง

ขนาด ลาก คนไปช่วย ตั้ง 2คนยังไม่ผ่านเลยครับ

โคตรเซ็งเลย

คุณ blueblood ว่างๆมาช่วยผมหน่อยสิ

เข็ดตัวดำ yoyo_71.gif

189 นี่พอไหมละ

โหดจริงๆ ด้วย ฆ่า sage-freke กับ นักสอนเวทแค่สองตัว โหเปิดมา ขนาดมี total protation โดนฟันทีเกือบครึ่ง ศัตรูโหด x3 แล้วไม่ใช่ x2 ปกติใช้เวทย์ยิงทีตาย นี่ต้องสามที โห ไม่น่าฆ่ามันเลย โหดมหาหิน

พอๆๆ

เดี๋ยวผมยืนหลบ

แล้ว คุณลุยเดี่ยเลยนะ

อิอิอิอิอิ

Torita's Photo Torita 02 Apr 2009

แล้วเราจะฆ่าไปเพื่ออะไรครับ สงสัยเพราะยังไม่จบ