`
←  Gears Of War 3
Logo
»

รายงานสถานการณ์ กระแส Gears of war ออกวันแ...

Maple's Photo Maple 09 Nov 2006

เมื่อวาน ก็คือ วันแรกที่ เกมที่ชาว 360 รอคอย
ได้คลอดออกมา อีกเกมหนึ่ง
สิ่งที่รู้สึก ได้ตลอดวัน คือ โทรสับ ที่โทรมาถามตลอดทั้งวันไม่หยุด จนแบตผมหมด ถามว่าเกมมายัง
และเหมือนกับ วันพบญาติ ที่จะต้องเจอ เหล่า บรรดา เกมเมอร์ทั้งหลาย
ที่บางคน ไม่ได้เจอหน้ากันตั้งนาน บางคนติดงานติดธุระแต่ก็ต้องมา
แต่ทุกคนก็ให้ความสนใจ กับเกมที่รอคอยเกมนี้

จากประสบการณ์ของร้านผม แล้ว ความรู้สึกแบบนี้ เคยเกิดขึ้น มาก่อนสองครั้ง
ในครั้งแรก ที่ทำให้รู้สึกว่า 360 นั้นคึกคัก คือวันที่ Doa4 ออก
ทุกคนต่างถามหา และต้องได้ชุด limited มาครอบครอง

ครั้งที่สอง เกมที่ทุกเครื่องแทบต้องมีติดไว้ dead rising
จำได้ว่า ยอดการขาย (เฉพาะร้านผม) ในวันแรก ขายแผ่น ก๊อปไปได้ 18 แผ่น แผ่นแท้ ประมาณ 5 แผ่น

มาครั้งนี้ กะการเปิดตัว วันแรก ของ Gears of war
สร้างความคึกคัก มากกว่า สองตัวที่แล้วมาก
ทั้ง เหล่านักสะสม ที่ต้องการ จะหาแต่ limited ที่หมดอย่างรวดเร็ว
และต่อไป คงหายากแล้วด้วย
มาดูรูป บิลท์ บรรยากาศกันหน่อย ดีมั้ยครับอิอิ

คนแรก เลยแต่เช้า คุณ infiny พอแกรู้ว่า ว่าแผ่นแท้ที่สั่งไว้ มาแล้ว
รีบรุดมาอย่างรวดเร็ว ซื้อแผ่นแท้ไป แถมซื้อกอป ไปอีกแผ่น
สรุปคือจะ เล่นกอป แต่แท้เก็บไว้ ไม่ยอมแกะ อิอิ

คนที่สอง หนุ่มสุดหล่อ :ah ที่แอบหนีงานมาเช่นเคย คุณ zard
ตอนแรก กะจะเก็บแผ่นแท้ไว้ ไม่ยอมแกะ (เหมือน มาไคมูระ แต่สะสม)
แต่เจอกระทู้คุณ Guest_เจมส์ ปุป เลยต้องรีบเทส ของตัวเองทันที (และโชคดีว่า เล่นได้ รอดตัวไปอย่างหวุดหวิด )

คนนี้ก็คุณ Guest_เจมส์... อันนี้แก มารับแผ่นแท้แทน คุณ for2s
ด้วยการวางแผนซะดิบดี ว่าจะสวมรอย เป็นเจ้าของแทน :eiei
แต่บังเอิญว่า ฟ้าไม่เข้าข้าง ทำให้เปิดแผ่นนี้ ไม่ติด
เลยต้องเอาแผ่นไปคืนพี่เอก อิอิอิ
และพี่เอกเปิดติด (คิดว่า ที่เปิดแผ่นแท้ไม่ติดน่าจะเป็นที่ firmware ของเครื่องที่ไปแปลงเล่น แผ่นก๊อป นะครับ)

นอกจากเหล่าแฟนพันธุ์แท้ที่ต้องการเก็บ limited edition แล้ว
นักเล่นเกมแบบประหยัด ก็มาซื้อแผ่นก๊อปกันเพียบ !
จนของขาดชั่วโมงนึง คนซื้อรอไม่ไหว ถึงกะประมูลซื้อแผ่นเปิดโชว์ไปเล่นก่อน
กับความคึกคักของเกมนี้เรียกว่า ทำให้กลบเกมดังก่อนหน้านี้อย่าง call3 หรือ need carbon ไปเงียบสนิท
ถ้าดูจากยอดของแล้ว Gow ของร้านผม ทำยอดขายไปได้ 36 แผ่นก๊อปในวันขายวันแรก และ 4 แผ่นที่เป็นแผ่นแท้
เรียกได้ว่า เกมนี้สร้างความคึกคัก ให้กับ 360 ได้ดีเลยทีเดียว
และ คิวต่อไป คงจะเป็น doax2 ที่ก็คิดว่า จะต้องเป็นเกมสามัญประจำเครื่องอีกเช่นกันครับ
จบการรายงาน สถามการณ์ที่คักคักอีกครั้งของตลาด 360 ครับ... ขอให้เพื่อนๆพี่ๆ เล่นเกมอย่างสนุก และมีความสุขครับ อิอิอิ
:shame2 :shame2 :shame2 :shame2 :shame2 :shame2
Edited by P' Nick, 09 November 2006 - 03:01 AM.

the red's Photo the red 09 Nov 2006

ใครไปไม่ทันก็ดูตามนั้นเลยครับ หลักฐานมัดตัวชัดเจน :aha:

TONBO's Photo TONBO 09 Nov 2006

เกมนี้อยากได้แท้เหมือนกันครับ แต่ต้องกันงบไว้ให้ DOAX2 กับ PSU :cry

P' Nick's Photo P' Nick 09 Nov 2006

บ่ายนี้เจอกัน :eiei

fern_9668's Photo fern_9668 09 Nov 2006

อะไรจะขนาดนั้น :555

undkodlor's Photo undkodlor 09 Nov 2006

เช้าเร็วๆสิเฟ้ยย อยากมากเลย

ohnut7's Photo ohnut7 09 Nov 2006

เกมนี้มันแจ่มจิงๆ เพิ่งจะได้เวลาเข้านอนครับ - -'

kongto's Photo kongto 09 Nov 2006

วันรวมญาติอีกวันคงเป็นเกม DOAX2 นั่นแล รวมเหล่าอสรพิษ อิอิ

นินจาช่วยเจ้าหญิง8's Photo นินจาช่วยเจ้าหญิง8 09 Nov 2006

แล้วแผ่นแท้ตกลงที่ร้าน ยังเหลือไหมคับ

karasu's Photo karasu 09 Nov 2006

อื่ม อดใจไว้ DOAX2 เหมือนกัน T^T

penqin's Photo penqin 09 Nov 2006

สะสมแผ่นปั้มดีฟ่าอิอิ :aha:

koch's Photo koch 09 Nov 2006

อุ๊ย รุ่นเดียวกะเราทั้งนั้นเยย :shame2

F2A's Photo F2A 09 Nov 2006

Halo3 จะเป็นแบบนี้เปล่านะ

B'o'NK's Photo B'o'NK 09 Nov 2006

เจ๋ง อิอิอิ

harts's Photo harts 09 Nov 2006

โอ้โห้ น่าอิจฉา~~

แว๊ก อยากเล่นม้าง ~_~

Fat Evil's Photo Fat Evil 09 Nov 2006

:555 คุณ เต่ารวยไปแล้ว

Guest_foryou_* 09 Nov 2006

หึหึหึ เมื่อวานตอนเช้าบิดคอคุณเต่ามา 1 แผ่น หึหึหึหึหึหึ
รักคุณเต่าน้อ :love

Zard's Photo Zard 09 Nov 2006

ผมไม่ได้หนีงานนะ แค่ขอแว๊บออกมาแปปเดียวเอ๊ง 555
คุณเต่าชมว่าสุดหล่อ แต่ไหงทำหน้าโต๊กจายด้วยหละ เอ๊ะ ยังไง... อิอิ

สำหรับคุณ Guest_เจมส์ สังเกตุตรงมุมปากดีๆ อาจเห็นคราบน้ำลายไหลเป็นทาง
(แบบคิดในใจอยู่ว่า แผ่นคุณเอกเสร็จตูละ อิอิ เข้าทาง)

dismember's Photo dismember 09 Nov 2006

ฮาๆ DOAX 2 อย่าลืมถ่ายรูป มาให้ดูอีกนะครับ อิอิ รอดูคนหื่น 55 :aha: :aha:

ปล.DOAX 2 น่าจะประมาณเท่าไรห่เหรอครับ

๏ Webspin ๏'s Photo ๏ Webspin ๏ 09 Nov 2006

DOAX2 ออกคงมีรูปเลือดกำเดาพุ่งตอนโพส :her