`
←  Gears Of War 3
Logo
»

แผ่น Gear Of War Limited Edition เล่นกับเค...

Zard's Photo Zard 08 Nov 2006

เครื่องผมเป็นเครื่อง jap แต่เปลี่ยน dvd drive เป็นของ sumsung ไปเมื่อนานมาแล้ว
เลยสันนิษฐานว่าที่เครื่อง jap เล่นกันไม่ค่อยได้อาจเป็นเพราะตัว dvd drive ของ hitachi
ผมเลยลองเสี่ยงแกะกล่องเพื่อเปิด ผลคือเล่นได้ไม่มีปัญหากับเครื่องผมครับ

ผมว่าใครที่ซื้อมาแล้ว ลองรอดูอีกนิดนะ เผื่อมี firmware ตัวใหม่มา
อาจจะแก้ให้ compatible กับแผ่นนี้ขึ้นมาก็ได้ (แค่ความเห็นส่วนตัวนะครับ)

ใครเครื่อง jap แล้วเป็น hitachi เปิดติด ก็ช่วยกันเข้ามาบอกๆ กันด้วยครับ
หรือใครเปิดติด หรือไม่ติด เครื่องโซนไหน ก็บอกๆ กันไว้เป็นข้อมูลหน่อยก็ดีครับ

thaiger's Photo thaiger 08 Nov 2006

เครื่อง Japan น่าจะ Sumsung มั้งครับ เปิดติดครับ ติดที่แฟนยังไม่ยอมเลิก Bejewel เลยอ่ะ ทำไงดี

otomo's Photo otomo 08 Nov 2006

มีคำถามครับ
1. ผู้ใช้เครื่อง Japan ที่เล่น GOW LE ได้ เป็นเครื่องแปลงแล้วหรือยังครับ...คือไม่ทราบว่ามันจะเกี่ยวกับ Firmware ของเครื่องที่แปลงแล้วรึเปล่า ??? แล้วไม่ทราบท่านที่บอกว่าเล่นไม่ได้ เป็นเครื่องแปลงรึยังครับ ???

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

พอดีว่า กำลังรอของอยู่......พอเห็นกระทู้บอกว่าแผ่นแท้ LE เล่นกับเครื่อง Japan ไม่ได้ เลยชักจะกังวลซะแล้ว :her
Edited by otomo, 08 November 2006 - 09:02 PM.

๏ Webspin ๏'s Photo ๏ Webspin ๏ 08 Nov 2006

ลงทุนแกะเลยเหรอคับ :numairu: (เคยได้ยินว่าจะเก็บไว้แบบนั้น)

เครื่องผม Japan Drive Hitachi เปิดแผ่นแท้ Gear of war : Limited Edition ไม่ได้ครับ
มันขึ้นว่า

To play this disc, put it in an xbox360 console

แล้วเครื่องผมมันไม่ใช่ Xbox360 เหรอยังไง Microsoft :jark

Zard's Photo Zard 08 Nov 2006

View Post๏ Webspin ๏, on Nov 8 2006, 08:52 PM, said:

ลงทุนแกะเลยเหรอคับ :numairu: (เคยได้ยินว่าจะเก็บไว้แบบนั้น)

เครื่องผม Japan Drive Hitachi เปิดแผ่นแท้ Gear of war : Limited Edition ไม่ได้ครับ
มันขึ้นว่า

To play this disc, put it in an xbox360 console

แล้วเครื่องผมมันไม่ใช่ Xbox360 เหรอยังไง Microsoft :jark

ตอนแรกว่าจะไม่แกะครับ แต่ก็อยากรู้ว่าจะเปิดติดไหม ถ้าไม่ติดก็เสียดายตังอะครับ
ก็เลยเสี่ยงดู อาการ To play this disc, put it in an xbox360 console
แต่ก่อน RR6 แผ่นแท้ผมเคยเป็นบางครั้งครับ (นานๆ ที)

View Postotomo, on Nov 8 2006, 08:39 PM, said:

มีคำถามครับ
1. ผู้ใช้เครื่อง Japan ที่เล่น GOW LE ได้ เป็นเครื่องแปลงแล้วหรือยังครับ...คือไม่ทราบว่ามันจะเกี่ยวกับ Firmware ของเครื่องที่แปลงแล้วรึเปล่า ??? แล้วไม่ทราบท่านที่บอกว่าเล่นไม่ได้ เป็นเครื่องแปลงรึยังครับ ???

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

พอดีว่า กำลังรอของอยู่......พอเห็นกระทู้บอกว่าแผ่นแท้ LE เล่นกับเครื่อง Japan ไม่ได้ เลยชักจะกังวลซะแล้ว :her

รอคนมา confirm อยู่เหมือนกัน ถ้าเครื่องไม่แปลงเปิดติด ก็อาจเป็นที่ firmware ซะแล้ว

guest_james's Photo guest_james 08 Nov 2006

ของผม drive Hitachi ครับ แปลงแล้วครับ

Kbeehuk 's Photo Kbeehuk 08 Nov 2006

ปัญหานี้ ใหญ่หลวง ต้องหาคำตอบโดยเร็ว

๏ Webspin ๏'s Photo ๏ Webspin ๏ 08 Nov 2006

View PostZard, on Nov 8 2006, 09:04 PM, said:

อาการ To play this disc, put it in an xbox360 console
แต่ก่อน RR6 แผ่นแท้ผมเคยเป็นบางครั้งครับ (นานๆ ที)
อ้าวเหรอคับ งั้นเดี๋ยวไปลองใหม่อีกทีเผื่อ ฟ้าดินเมตตา :numairu:

ปล.มันส์มะคับ :jark

u4113057's Photo u4113057 08 Nov 2006

hitachi เล่นไม่ได้เพราะ dummy ss รึป่าวคับ flash firmware เป็นตัวล่าสุด (2.3r2) น่าจะหายนะคับ

View Postu4113057, on Nov 8 2006, 10:26 PM, said:

hitachi เล่นไม่ได้เพราะ dummy ss รึป่าวคับ flash firmware เป็นตัวล่าสุด (2.3r2) น่าจะหายนะคับ
ที่พูดถึงหมายถึงเล่นแผ่นแท้ Limited หรือว่าแผ่นก๊อปอะครับ :ohno

honmaru's Photo honmaru 08 Nov 2006

กะเคื่องเอเซีย FW 1.0 นี่จะมีปัญหาไหมคับเนี่ย ว่าจะซื้อมาเก็บไว้ซักชุด

นินจาช่วยเจ้าหญิง8's Photo นินจาช่วยเจ้าหญิง8 09 Nov 2006

ผมเครื่อง jp ยังไม่ได้แปลง ซื้อมาเล่นไม่ได้เนี่ยกุ่มแน่เลย :jark

NUVEAU's Photo NUVEAU 09 Nov 2006

เครื่องผมเป็น jp ล๊อตแรกครับยังไม่แปลง เปิดแผ่น le แท้ติดนะครับ ไม่มีปัญหาอะไร เลยแต่เล่นได้ไม่นานก็เลิกซะก่อนเพราะยังไม่ว่าง
เก็บไว้เล่นวันหลัง ของผมแผ่นแท้ limited edition asia ครับ

undkodlor's Photo undkodlor 09 Nov 2006

View PostNUVEAU, on Nov 9 2006, 02:11 AM, said:

เครื่องผมเป็น jp ล๊อตแรกครับยังไม่แปลง เปิดแผ่น le แท้ติดนะครับ ไม่มีปัญหาอะไร เลยแต่เล่นได้ไม่นานก็เลิกซะก่อนเพราะยังไม่ว่าง
เก็บไว้เล่นวันหลัง ของผมแผ่นแท้ limited edition asia ครับ
เคสเดียวกะผมเลย เครื่องล็อตแรก แต่ยังไม่ได้ไปซื้อเลย พรุ่งนี้คงได้ลองล่ะ ขอให้ติดทีเถอะ

otomo's Photo otomo 09 Nov 2006

View PostNUVEAU, on Nov 9 2006, 02:11 AM, said:

ขอบคุณครับ
ของผมล็อตแรกเหมือนกัน ยังไม่ได้แปลงเครื่อง......ได้ยินอย่างนี้ค่อยโล่งใจ :her

StoneRoses's Photo StoneRoses 09 Nov 2006

Dummy SS แหงเลย เหมือนเกมใหม่ๆ ของ EA
ถ้าใช่อาการนี้ up FW น่าจะหาย

Galaxy Exposition's Photo Galaxy Exposition 09 Nov 2006

ไม่น่าจะมีปัญหานะครับคุณ zard

BEGINMAN's Photo BEGINMAN 23 Nov 2006

ขอถามหน่อยนะคับ ถ้าผมจะซื้อ limited ของ Japan มา เเล้วจะเล่นเครื่อง เอเชีย ได้ไหมคับ :numairu:

YONG_KUB's Photo YONG_KUB 29 Dec 2006

ถามหน่อยครับว่าตัวLimited Ver USนี้เอามาเล่นกับเครื่องASIAได้ไหมครับ :numairu:

joejoetaro's Photo joejoetaro 11 Jul 2007

ผมใช้เครื่องโซน JP แปลงแล้ว FW ตัวเก่า Lot 0545 Hitashi เปิดเล่นแผ่น limited edition ไม่ได้ครับ

เลยลองอีกตัว โซน JP ไม่แปลง Lot 0645 ซัมซุง เปิดเล่นได้ครับ ไม่มีปัญหา