`
←  ห้องรีวิวหนัง
Logo
»

[Spoiler] Kamen Rider Decade ตอนที่ 5

rbgel's Photo rbgel 02 Mar 2009

+Kamen Rider Decade ตอนที่ 5+

-ความปรารถนาของราชันย์ที่ถูกขย้ำ!!-

Note - เพื่อความลื่นไหลในการรับชม ควรจะใช้โปรแกรมช่วยโหลด เซฟเก็บไว้ดูในเครื่องจะดีกว่าชมแบบออนไลน์ค่ะ

+Kamen Rider Decade Episode 5 1/3+
http://www.youtube.com/watch?v=wFBTNtE4Q_g...feature=related

+Kamen Rider Decade Episode 5 2/3+
http://www.youtube.com/watch?v=iM3MYsuSUHg...feature=related

+Kamen Rider Decade Episode 5 3/3+
http://www.youtube.com/watch?v=tZS3TtvBQso...feature=related

--------------------------------------------------------------

+ซูเปอร์ สปอยล์ - ประกอบภาพ+

-ไม่ดูคลิปก่อน ข้ามมาอ่านเลยไม่รู้ด้วยนะคะ-

+ความเดิมจากตอนที่แล้ว+

+สึคาสะ และยูสึเกะได้ถูกค้างคาวคิบัตแบ๊ตตัวเมียพามายังโลกของคิบะ . . ที่นี่ ทั้งคู่ได้พบกับวาตารุน้อย หรือในอีกชื่อหนึ่งคือ คาเมนไรเดอร์ คิบะ ซึ่งดำรงตำแหน่งราชาสูงสุดของโลกนี้ ผู้ออกกฎบัญญัติห้ามมิให้แฟงก์ไกอาทำร้ายมนุษย์ หากผู้ใดขัดขืนจะต้องโดนลงทัณฑ์ด้วยชีวิต ดังนั้นเหล่ามนุษย์ และแฟงก์ไกอาในโลกนี้จึงอยู่ร่วมกันได้อย่างปกติสุข (!?) . . ท่ามกลางความสับสน กังวลใจของวาตารุน้อย ผู้ลำบากใจในการรับตำแหน่งราชา หากแต่อยากใช้ชีวิตอย่างเด็กธรรมดาๆคนหนึ่งเท่านั้น . . แต่ที่สุดแล้วแฟงก์ไกอาผู้มีพลังร้ายกาจตนหนึ่งก็ปรากฏตัวขึ้น มันผู้นี้เข่นฆ่า สูบพลังชีวิตของมนุษย์ไปจำนวนมาก เพื่อเพิ่มพูนพลังอำนาจของตนเอง และบัดนี้มันได้บุกเดี่ยวเข้ามายังปราสาทแคสเซิล โดรัน เพื่อหวังท้าชิงตำแหน่งราชา “คิบะ” จากวาตารุน้อยอีกด้วย . . วาตารุจะรับมืออย่างไร!?

+ความใหม่ตอนนี้+

+แฟงก์ไกอาตัวฉกาจบุกไปท้าสู้กับวาตารุน้อย เพื่อหวังชิงคิบัต แบ๊ต สัญลักษณ์ของตำแหน่งราชามาครอบครอง ซึ่งแม้วาตารุน้อยจะแปลงร่างเป็นคิบะเข้าต่อกร แต่ก็สู้ไม่ได้ . . ทันใดนั้นพวกการูลู , ด็อกม่า และบาชช่าก็เข้ามาขวางไว้ แต่ก็ต้องตกใจเป็นอย่างมาก ทั้ง 3 รู้จักแฟงก์ไกอาลึกลับตนนี้เป็นอย่างดี เพราะนี่คือผู้มีพลังเหมาะสมกับตำแหน่งราชาที่แท้จริง แต่ก่อนนั้นเขาไม่อยากรับตำแหน่ง ทว่าตอนนี้กลับไม่เป็นเช่นนั้นแล้ว ตำแหน่งราชาสูงสุดเท่านั้นที่มันผู้นี้ต้องการ . . วาตารุน้อยขอความช่วยเหลือจากสมุนทั้ง 3 แต่พวกนั้นกลับยืนนิ่งไม่สนใจ!? เพราะอะไรกันนะ?

+ทางด้านสึคาสะเอง หลังจากถูกคิบะแบ๊ต ตัวเมียพาข้ามมิติมาอย่างงุนงน กลับต้องมาแลกหมัดอย่างดุเดือดกับไรเดอร์สุดแกร่งอย่างไคสะ อย่างเลี่ยงไม่ได้ แต่ที่สุดแล้วสึคาสะก็ใช้ความสามารถของการ์ดใหม่ โต้คืนได้อย่างสนุกมือ ทำเอาไคสะเองก็ตั้งรับแทบไม่ไหวเหมือนกัน . . หลังจากเห็นว่าลำพังฝีมือของไคสะล้มดีเคดลงไม่ได้ ในที่สุด นารุทากิจำต้องยอมเรียกไคสะกลับไป แล้วส่งสึคาสะกลับมายังโลกของคิบะเช่นเดิม . . .

+ฝั่งวาตารุน้อย หลังจากถูกแฟงก์ไกอาแปลกหน้าโค่นล้มบัลลังก์ และถูกบริวารทอดทิ้ง . . ราชาคนล่าได้ประกาศกร้าวใช้กฎใหม่ทันที ด้วยการให้เหล่าแฟงก์ไกอากลับไปเข่นฆ่า สูบพลังชีวิตมนุษย์ได้ตามเดิม และผู้ใดฝ่าฝืน ไม่ยอมทำตาม ต้องโทษถึงตาย ดังนั้นเป้าหมายที่แข็งขืนในตอนนี้ ก็คือวาตารุน้อยนั่นเอง!!

+แต่ก่อนที่จะลงมือ ยูสึเกะกลับเข้ามาขวางไว้ได้ทันท่วงที พร้อมกับยืนยันว่า วาตารุนี่แหล่ะเหมาะสมกับตำแหน่งราชาที่แท้จริง . . เหล่าแฟงก์ไกอาเองก็ไม่รอช้า ปรี่เข้าจู่โจมทั้ง 2 ทันที ยูสึเกะแปลงร่างเป็นคูกะรับมือไว้ แต่ก็เต็มกำลังที่จะต้านไหว เขาจึงบอกให้วาตารุน้อยรีบหนีไปก่อน เดี๋ยวเขาเอาตัวรอดได้ ซึ่งวาตารุน้อยก็เชื่อฟังแต่โดยดี

+หลังจากหนีมาได้ ยูสึเกะตามหาวาตารุจนพบตัว พร้อมกับร้องขอให้วาตารุน้อยยืนหยัด กลับไปรับตำแหน่งราชาอีกครั้ง แต่สภาพจิตใจของวาตารุน้อยตอนนี้ไม่ไหวแล้ว เขาเรียกร้องสัญญาที่ยูสึเกะได้ให้ไว้ ว่าจะพาไปที่ไหนก็ได้ ให้ไกลพ้นจากที่แห่งนี้ แต่ยูสึเกะก็ยังไม่หมดหวังในตัววาตารุน้อยอยู่ดี . . ทันใดนั้นเอง สัญชาติญาณดิบของแฟงก์ไกอาในตัววาตารุน้อยก็ตื่นขึ้น พร้อมกับเข้าจู่โจมยูสึเกะทันที แต่วาตารุก็ยั้งสติตัวเองไว้ได้ทัน . . ยูสึเกะนั้นไม่ได้โกรธวาตารุ และยิ่งเชื่อมั่นว่าวาตารุน้อยจะเป็นราชาที่ดีได้ จึงออกปากจะไปชิงคิบัต แบ๊ตกลับมาให้ . . .

+วาตารุน้อยไปหาสึคาสะ ที่ร้านถ่ายรูปของนัทสึมิ เพื่อปรึกษาเรื่องที่เขาโจมตียูสึเกะโดยไม่รู้ตัว เขาไม่แน่ใจว่าสัญชาติญาณของแฟงก์ไกอาจะตื่นขึ้นมาอีกเมื่อไหร่ แล้วเขาเองจะควบคุมได้หรือเปล่าก็ไม่รู้ แต่สึคาสะยืนยันหนักแน่นถึงหน้าที่สำคัญที่ต้องทำ และเชื่อมั่นว่าเป็นสิ่งที่ถูกต้อง พร้อมกับรับปากว่า หากวันหน้าวาตารุกลายเป็นแฟงก์ไกอาขึ้นมาจริงๆ เขานี่แหล่ะจะเป็นคนกำจัดเอง เพราะยังไงเขาก็ได้ฉายาว่าเป็นผู้ทำลายล้างอยู่แล้ว

+ยูสึเกะตัดสินใจบุกปราการแคสเซิล โดรันอีกครั้ง แต่ก็ถูกเหล่าแฟงก์ไกอาอัดเสียหมดสภาพ . . ราชาแฟงก์ไกอาคนใหม่จึงสั่งให้พวกบาชช่า , การูลู และด๊อกม่า สูบพลังชีวิตของยูสึเกะเสีย แต่พวกบาชช่าเองก็ยังลังเล สุดท้ายทั้ง 3 ตนจึงถูกราชาคนใหม่ดูดกลืนมาเพิ่มพลังให้กับตนเอง . . ตัดมายังสึคาสะที่ตามมาสมทบพอดี และได้จัดการกับขุนพลแฟงก์ไกอาตนหนึ่งลงอย่างง่ายดาย

+จากนั้น ก็ถึงคราวที่ดีเคดจะได้ปะทะกับราชา . . ก่อนศึกชี้ชะตาจะเริ่มขึ้น ทั้งคู่ประคารมกัน ราชาเองเชื่อว่าการที่มนุษย์กับแฟงก์ไกอาจะอยู่ร่วมกันได้ เป็นแค่เรื่องเพ้อฝัน แต่สึคาสะโต้กลับว่าราชาเองต่างหาก ที่ยอมแพ้ในภาพฝันนั้น ซึ่งต่างจากสิ่งที่วาตารุน้อยคิดจะทำ . . ราชาจึงแปลงร่างเป็นคิบะเข้าจู่โจมดีเคดทันที

+พลังของราชาในร่างของคิบะนั้น ร้ายกาจจนดีเคดรับมือไม่ได้ สุดท้ายสึคาสะก็เลยกลายเป็นเป้านิ่งให้ราชาอัดอย่างสนุกมือ . . ในตอนนั้นวาตารุน้อยได้ตามเข้ามาช่วยยูสึเกะ เพราะรู้ดีว่าพลังของราชานั้นแข็งแกร่งขนาดไหน ราชาจึงขวางไว้ พร้อมกับให้โอกาสวาตารุจัดการสังหาร และสูบพลังชีวิตยูสึเกะเสีย แต่วาตารุไม่ยอมทำตาม เพราะเขาเองก็ยังเชื่อมั่นว่ามนุษย์จะสามารถอยู่ร่วมกับแฟงก์ไกอาได้นั่นเอง และคนที่จะทำการนั้นได้ก็คือเจ้าของตำแหน่งราชานั่นเอง “ฉันคือราชา” วาตารุน้อยกล่าวเสียงกร้าว

+สึคาสะได้ยินดังนั้น จึงยืนหยัดขึ้นมาอีกครั้ง พร้อมใช้ปืนยิงจนเข็มขัดคิบัตร่วงลงจากเอวของราชาจนได้ วาตารุไม่รอช้า หยิบคิบัต แบ๊ต ขึ้นมา แล้วแปลงร่างเป็นคาเมน ไรเดอร์ คิบะอีกครั้ง . . และในตอนนี้ 2 ไรเดอร์ก็ร่วมมือกันต่อสู้กับราชาอย่างแข็งขัน . . หนักๆเข้า พอรู้ว่าเริ่มเป็นรอง ราชาจึงบินหนีออกไปดูดกลืนพลังจากแคสเซิล โดรันแทน

+วาตารุยืนยันหนักแน่นว่าต้องกำจัดแฟงก์ไกอาตนนี้ลงให้ได้ ในฐานะที่เขาเป็นราชาตัวจริง และเมื่อจิตวิญญาณที่ขาดหายของไรเดอร์ในโลกนี้กลับคืนมา ดีเคดจึงได้รับการ์ดความสามารถใหม่ มาเพิ่มอีก 3 ใบในที่สุด . . ซึ่งสึคาสะก็ไม่รอช้า จัดการทดสอบการ์ด “Final Form Ride” ใบใหม่ทันใด เขาเปลี่ยนคิบะให้เป็น “ธนูยักษ์ คิบะแอร์โร่ว์” แล้วยิงพลังสวนกลับไปทันที

+ได้ผล พลังของคิบะแอร์โร่ว์รุนแรง ร้ายกาจจนแฟงก์ไกอาเจ้าปัญหาบาดเจ็บสาหัส ดีเคดกับคิบะไม่รอช้า จัดการถล่มซ้ำด้วยดับเบิ้ลไรเดอร์ คิ้กทันที

+หลังจากปราบบอสแฟงก์ไกอาตัวฉกาจลงได้แล้ว ยูสึเกะมาแสดงยินดีกับวาตารุน้อยที่จะได้ก้าวขึ้นเป็นราชาที่ดี
ส่วนสึคาสะกลับแยกตัวไปยังบ้านร้างที่เจอวาตารุครั้งแรก . . ที่นั่นเขาได้พบกับบอสแฟงก์ไกอาอีกครั้งในสภาพบาดเจ็บสาหัส และร่างมนุษย์ของมัน ก็คือชายผู้รักในเสียงเพลงที่สึคาสะเคยเจอนั่นเอง และเขาผู้นี้ยังคงเป็นพ่อที่แท้จริงของวาตารุน้อยอีกด้วย หลังจากเล่าความ และฝากฝังทุกอย่างกับสึคาสะแล้ว สึคาสะก็เล่นไวโอลินบทสุดท้ายให้เขาจากไปอย่างสงบ . . .

+วาตารุที่ตามมา เข้ามาบอกสึคาสะว่านี่คือบ้านเกิดของเขา และเริ่มหยิบไวโอลินขึ้นมาหัดเล่น สึคาสะจึงถ่ายภาพความประทับใจของวาตารุเอาไว้ 1 ภาพ

+สึคาสะกลับไปล้างภาพที่ถ่ายเอาไว้ พร้อมกับงุนงงเป็นอย่างมาก เรื่องที่ว่าตัวเขาเองเป็นผู้ทำลาย แต่นัทสึมิไม่ปักใจเชื่อ เพราะแต่ละโลกที่ผ่านไป ดูเหมือนสึคาสะจะไปช่วยเติมเต็มให้สมบูรณ์เสียมากกว่า . . ยูสึเกะที่ตามมาสมทบ อาสาจะขอร่วมผจญภัยไปด้วยกัน ทันใดนั้นเองคิบัตแบ๊ตตัวเมียก็บินเข้ามา ทำให้คุณลุงของนัทสึมิตกใจ เผลอสะดุดดึงภาพแขวนลงมาอีกใบ ภาพมังกรแดงตัวนั้นช่างคุ้นตาเหลือเกิน!?

+ติดตามต่อตอนหน้านะคะ+

+ข้อมูลหนัง และภาพประกอบจากเว็ปไซต์ http://www.j-hero.com/board/index.php?showtopic=8740 ค่ะ yoyo_55.gif yoyo_55.gif
Edited by rbgel, 17 November 2009 - 07:58 PM.

Brutal-Method's Photo Brutal-Method 02 Mar 2009

อาบีเกล เฮนชินนนนน

แปรงล่างงงง!!!! yoyo_24.gif

rbgel's Photo rbgel 02 Mar 2009

QUOTE (Brutal-Method @ Mar 2 2009, 02:40 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อาบีเกล เฮนชินนนนน

แปรงล่างงงง!!!! yoyo_24.gif

+แปรงบนนนนนนน . . ช่วยกันแปรงฟันทุกวัน แล้วเราจะมีฟันสวย สะอาดแข็งแรง . . .

+กระทู้ไรเดอร์ช๊านนนนนนนนนน yoyo_92.gif yoyo_56.gif

VoZz's Photo VoZz 02 Mar 2009

เพิ่งไล่ดูตั้งแต่ตอนหนึ่ง เพราะกระทู้คุณนี่แหล่ะครับ แม้จะไม่ชอบพระเอก ไม่หล่อพอ ท่านเทพเทนโด โซจิของเรา เท่กว่าเยอะ แต่ก็สนุกดี เว่อร์แปลก ๆ เหอ ๆ แต่ฮาหน้ากากชั้นวางCDจริง ๆ พูดปั้บ โอ้ะ ใช่เลย - -" นี่รอลุ้นอย่างเดียว คาบุโตะจะเอาท่านเทพคนเดิมมาเล่นไหม หรือจะเปลี่ยนเลย พอดีดูแค่ภาคคาบุโตะอ่ะ เหอ ๆ เลยไม่รู้จักสักคน ว่ามันเปลี่ยนกันไหม

ZEFA_GUST's Photo ZEFA_GUST 02 Mar 2009

มาให้กำลังใจคุณตูนครับ yoyo_62.gif

Roid's Photo Roid 02 Mar 2009

ขอบคุณมากครับสำหรับกระทู้่ รออ่านอยู่นะเนี่ย yoyo_67.gif

ยาขมชนิดเม็ด's Photo ยาขมชนิดเม็ด 02 Mar 2009

สุดท้ายแล้ว ขึ้นซีรี่ใหม่มันก็ยังไม่ลงทุน

ท่า Darkness moon break ของคิบะไม่มืดแล้วอ่า (เห็นทำเป็นฟ้ามืดในซีรี่ของคิบะได้ไม่กี่ตอน..แอบเซ็ง)

ตอนหน้าโลกริวคิ ไรเดอร์ที่มี่บทเยอะจะมีซักกี่ตัวหว่า อยากให้โอจามีบทเยอะๆ ชอบๆ

ปล.ขอบคุณคุณอาบีเกลมากๆค้าบ

Kbeehuk 's Photo Kbeehuk 02 Mar 2009

ไร้สาระ น่า

เฮน.........ชิน

ปิ๊งๆๆๆๆๆ

แปลงเป็น คาซูย่า แล้วไป ปั๊มกระทู้ถัดไป ฟิ้วๆ

barboon's Photo barboon 02 Mar 2009

เฮนชิน RRRR Bgellll

ยาขมชนิดเม็ด's Photo ยาขมชนิดเม็ด 02 Mar 2009

ไฟนั่ล แอ็กแท็ก ไรโ้ด้!!!

อา อา อา อาบีเกล!

เล่นบ้าง ไม่ว่ากันนะครับ 555+

QUOTE (ยาขมชนิดเม็ด @ Mar 2 2009, 04:32 PM) <{POST_SNAPBACK}>
สุดท้ายแล้ว ขึ้นซีรี่ใหม่มันก็ยังไม่ลงทุน

ท่า Darkness moon break ของคิบะไม่มืดแล้วอ่า (เห็นทำเป็นฟ้ามืดในซีรี่ของคิบะได้ไม่กี่ตอน..แอบเซ็ง)

ตอนหน้าโลกริวคิ ไรเดอร์ที่มี่บทเยอะจะมีซักกี่ตัวหว่า อยากให้โอจามีบทเยอะๆ ชอบๆ

ปล.ขอบคุณคุณอาบีเกลมากๆค้าบ

+อ๊ะ ชอบไรเดอร์ คิ้ก "ดาร์คเนส มูน เบรค" เหมือนกันเหรอคะ . . เห็นครั้งแรก สวยงาม อลังการมาก พี่เค้าเล่นเปลี่ยนกลางวัน เป็นกลางคืนเฉยเลย แถมวาดขาเตะเป็นวงพระจันทร์แบบเทควันโด้สวยดีนะคะ

+ชอบไรเดอร์โอจาเหมือนกันเลย ดีไซน์สวยค่ะ ถือไม้เท้าหัวงูแบบจาฟาร์ในอะลาดินเลย . . ท่าไม้ตายก็สวย มอนสเตอร์ทำสัญญาก็โกง . . ยิ่งดูภาคหนังโรง เอฟพิโสด ไฟนอล สะใจมาก เจอมังกรดำ ริวงะ ใช้ไฟนอล เว้นต์ เตะซะระเบิดระเบ้อเลย 55

QUOTE (ยาขมชนิดเม็ด @ Mar 2 2009, 09:17 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไฟนั่ล แอ็กแท็ก ไรโ้ด้!!!

อา อา อา อาบีเกล!

เล่นบ้าง ไม่ว่ากันนะครับ 555+

+แหม ชอบนะเนี่ย . . รอเข็มขัดเซลล์ค่ะ 55 . . ดูรีวิวในยูทูบ พูดได้ถูกใจมาก

+อะทั่ค ไรโด่ . . ไรเดอร์ สแลชชชชชช

+คู คู คู~คูก้าาาาา yoyo_79.gif yoyo_55.gif

ดาร์กเนส มูน เบรค เป็นท่าที่ผมชอบที่สุดในไรเดอร์ยุค 2000 แล้วอะครับคุณอาบีเกล

รองมาก็ เบินนิ่ง ดีไวซ์ ของกาเรนครับ

สุดท้ายเป็นของริวคิสีดำ ไม่รู้ท่าชื่ออะไร แต่เป็นไรเดอร์คิกที่แนวมาก มันมาในแนวนอน 555+ เพราะส่วนมากต้องกระโดดขึ้นฟ้าก่อนทั้งนั้นเลย

QUOTE (ยาขมชนิดเม็ด @ Mar 2 2009, 10:03 PM) <{POST_SNAPBACK}>
สุดท้ายเป็นของริวคิสีดำ ไม่รู้ท่าชื่ออะไร แต่เป็นไรเดอร์คิกที่แนวมาก มันมาในแนวนอน 555+ เพราะส่วนมากต้องกระโดดขึ้นฟ้าก่อนทั้งนั้นเลย

+ท่าไฟนอล เว้นต์ของริวงะ* ชื่อว่า "ดราก้อน ไรเดอร์คิก" ค่ะ ลักษณะจะลอยขึ้นจากพื้นแนวดิ่ง และแดร็ก แบล็คเกอร์ (มอนสเตอร์มังกรดำ) จะช่วยเสริมแรงเตะให้ค่ะ พลังทำลาย (แอ็ทแท็ค พ้อยต์) 7000 หน่วยค่ะ ซึ่งสูงกว่าริวคิซะอีก (ของริวคิแค่ 6000 หน่วยค่ะ)

*พลังทำลาย เท่ากับไฟนอล เว้นต์ "เอนด์ ออฟ เวิรลด์" ของโซลด้าเลยจ้า

+Ryuga Finalvent+
http://www.youtube.com/watch?v=Lbpx9uh43vM...feature=related

+ร้ายกาจขนาดเตะทีเดียว เจโนไซเดอร์ ซึ่งเป็นร่างรวมมอนสเตอร์ 3 ตัว คือเวโน สเน็คเกอร์ (ของโอจา) , เมทัล กีรัส (ไก) และอีวิล ไดรเวอร์ (ไรอา) ยังระเบิดเป็นผุยผงเลยค่ะ ซึ่งทำให้ไรเดอร์ฟาม เอาชนะโอจาได้ง่ายๆเลย yoyo_55.gif

Ryuki VS Ryuga
http://www.youtube.com/watch?v=oelJuxX10yQ...feature=related

Beastboy's Photo Beastboy 02 Mar 2009

สนุกดีครับ เรื่องนี้ ติดตามอยู่ เเม้จะฟังญี่ปุ่นไม่ออกก็ตาม ตอนนี้เพื่อนผมติดมาก เรื่องนี้
ขอบคุณที่นํามาให้ชม ครับ ดูไป 3 ตอนเองครับ ส่วนตัว ผมชอบคูก้า กะ ไฟซ์ มากครับ เรื่องนี้ก็โผล่มาบางครั้งอ่ะครับ

kikuntin's Photo kikuntin 02 Mar 2009

รออ่านตอนต่อไปอิ อิชอบมากมาย

โอ้ ใช่เลยๆ

ขอบคุณที่ไปหามาให้ดูนะครับ

เป็นปลื้มมากๆเลย อิอิ

kunchan's Photo kunchan 03 Mar 2009

เอ๊ะ ตอนที่ยูสุเกะ โดนอัดอ่ะครับ

ผมดูแล้วผมว่าเหมือน ยูสุเกะ จะพยายามให้วาตารุ ยืนยันความเป็นคิงของตัวเองมากกว่านะครับ (เพราะเหมือนเรียก มากกว่าบอกให้หนี)

แต่พอวาตารุ หนีไป ทำให้ยูสุเกะอึ้งและเผลอ เลยโดนไอ่ลูกกระจ๊อกที่ยูสุเกะ อัดไว้เมื่อกี้เล่นงาน

และดันไปให้ บีเทิลแฟงไกอา เหยียบเล่น

น่าจะเป็นงั้นนะครับ

jobzio's Photo jobzio 03 Mar 2009

เออขอถามหน่อยว่าไอหนังแบบนี้มันหนุกเหรอคับ
ผมว่าตอนเด็กผมดูก็รู้สึกว่ามันสนุกอ่ะนะ แต่พอโตมา
แล้วผมว่ามันไร้สาระอ่ะ ผมเลิกดูมาตี้งแต่ประมาณ
อายุได้ซัก 10 ขวบมั้งถ้าจำไม่ผิด แต่ถ้าหนุกจริงๆเด๋วลองหามาดูก่อน

Moo-Kung's Photo Moo-Kung 03 Mar 2009

ขอบคุณครับ แต่ทำไมผมว่ามดแดงหลังๆมันเครียดๆจังครับ

ไม่เหมือนแต่ก่อนออกแนวฮาๆ เดียวนี้มันออกดำๆ

ขอโทษพวกที่ชอบไรเดอร์ด้วยนะครับ มันเป็นความรู้สึกล้วนๆอะครับ

ผมเลยไม่ได้ดูอีกเลยในยุดหลังๆตั้งแต่อากิโตะ

rbgel's Photo rbgel 05 Mar 2009

QUOTE (jobzio @ Mar 3 2009, 10:30 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เออขอถามหน่อยว่าไอหนังแบบนี้มันหนุกเหรอคับ
ผมว่าตอนเด็กผมดูก็รู้สึกว่ามันสนุกอ่ะนะ แต่พอโตมา
แล้วผมว่ามันไร้สาระอ่ะ ผมเลิกดูมาตี้งแต่ประมาณ
อายุได้ซัก 10 ขวบมั้งถ้าจำไม่ผิด แต่ถ้าหนุกจริงๆเด๋วลองหามาดูก่อน

+นานาจิตตังค่ะ ถ้าชอบก็จะดูสนุก ถ้าไม่ชอบ ดูยังไงก็ไม่สนุกจ้า . . แต่ยังไงก็ดี ควรจะลองดูก่อนนะคะ ไม่แน่ว่าอาจจะกลับมาชอบเหมือนกันก็ได้

+ไรเดอร์ยุคใหม่ ทุกๆด้านพัฒนาไปกว่ายุคคลาสสิคมากแบบพลิกฝ่ามือเลยนะคะ ไม่ว่าจะเป็นการดำเนินเรื่องที่อิงตามอเมริกัน ซีรีย์ , พล็อตที่ไม่ได้มีแต่นุษย์แปลง + เนื้อหาดราม่า + คอมิดี้ที่ผสมอย่างลงตัว + คิวบู๊ที่สมจริง สมจังขึ้น และดูเอามันได้ รวมทั้งเทคนิคพิเศษที่ตื่นตาค่ะ อาจจะเนียนบ้าง ไม่เนียนบ้าง แต่หากมองว่าเป็นซีรีย์ฉายทางโทรทัศน์เป็นตอนๆต่อสัปดาห์ ก็นับว่าเยี่ยมมากแล้วค่ะ

+จะมีขัดใจมากหน่อยก็ตรงดีไซน์นี่แหล่ะค่ะ แต่หากไม่ยึดติดกับรูปลักษณ์มาก ก็จะไม่มีปัญหาอะไรค่ะ ซึ่งคอไรเดอร์ยุคเก่ามา ส่วนใหญ่จะเจอปัญหานี้ทุกคน รวมทั้งคนญี่ปุ่นเองด้วย แต่หลังๆมาก็เริ่มจะทำใจ (55) ยอมรับได้ (แบบปลงๆ) แล้วค่ะ ซึ่งก็เป็นเพราะความสนุกของการดำเนินเรื่องนั่นเองค่ะ ที่ดึงดูดใจไว้ได้

+ลองไปหาคาบูโตะ + ไฟส์ + เบลด + ริวคิมาดูก่อนก็ได้ค่ะ สนุกนะ อิ อิ yoyo_79.gif yoyo_55.gif