`
←  RPG Corner
Logo
»

ในdemon's soul เล่นอาชีพอะไรกันครับ

aodaltis's Photo aodaltis 27 Feb 2009

เห็นที่เขารีวิวชื่อมันไม่ค่อยตรงกับในเกมส์เลย ผมเล่นTemple Knight ครับใช้อาวุธได้ยาวดีแต่มันตีช้ามากเลยไม่เหมาะกับตีในที่แคบด้วยครับมันจะติดผนัง

ของผมจะมีฮีลมาให้ด้วยนะแต่ต้องถือที่ร่ายมนต์ถึงจะฮีลได้ ผมละแปลกใจจริงๆทำไมไม่ทำให้mpมันขึ้นเองอัตโนมัติแล้วก็เรื่องsoulเหมือนกัน ใช้ทำทุกอย่างในเกมส์เลยก็น่าจะให้เวลาตายโซลไม่หายรวมๆผมหายไป10000กว่าๆแล้ว เหนื่อยกับเกมส์มหาโหดนี้มากๆเลยครับ เล่นแล้วมันเหนื่อย yoyo_77.gif ไหนจะเอาsoulอัพพลัง ซ่อมอาวุธ ซื้อของ กว่าจะหาได้วิ่งรอบปราสาทได้3000 yoyo_71.gif ไปตีตัวยากๆตายพอจะกลับไปเอาดันตายอีกจบกัน yoyo_63.gif

krt's Photo krt 27 Feb 2009

กลับไปที่ๆ ตายก็ได้คืนครับ

aodaltis's Photo aodaltis 27 Feb 2009

QUOTE (krt @ Feb 27 2009, 04:20 PM) <{POST_SNAPBACK}>
กลับไปที่ๆ ตายก็ได้คืนครับ

ถ้าตายรอบที่จะกลับไปเอาsoulละครับ หึหึส่วนมากผมชอบตายรอบที่กลับไปเอาsoul

QUOTE (aodaltis @ Feb 27 2009, 04:22 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถ้าตายรอบที่จะกลับไปเอาsoulละครับ หึหึส่วนมากผมชอบตายรอบที่กลับไปเอาsoul

เคยตายซ้อนกัน 2 ทีนะครับ

เดินๆ ไปเจอไอ้ที่ตายเมื่อกี้

เดินๆ ไปสักพัก ก็เจอไอ้ที่ตายเมื่อคืน

ถ้าจำไม่ผิดนะ เพราะเล่นหลายตัวแล้ว ไม่ประสบความสำเร็จ 5555

~veemail~'s Photo ~veemail~ 27 Feb 2009

ได้แผ่นมาละ เดี๋ยวคืนนี้เล่นครับ ถ้ามีเวลานะ แล้วจะมาเขียนเล่ามั่ง

Indyhell's Photo Indyhell 27 Feb 2009

เฮ้ย

อยากจะบอกว่า
ผมไปไล่ฆ่าไอ้พวก พ่อค้า ใน ตอนแรก 2คน ตายแล้ว

ด้วยความไม่รุ้ไง

คราวนี้ลุยๆๆไปจนถึง ไอ้ตัวบอส ที่มัน ดำๆใช้หอก นะ

ฆ่ามันไม่ได้

เลยจะเริ่มเล่นใหม่ดีกว่า

QUOTE (Indyhell @ Feb 27 2009, 04:57 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เฮ้ย

อยากจะบอกว่า
ผมไปไล่ฆ่าไอ้พวก พ่อค้า ใน ตอนแรก 2คน ตายแล้ว

ด้วยความไม่รุ้ไง

คราวนี้ลุยๆๆไปจนถึง ไอ้ตัวบอส ที่มัน ดำๆใช้หอก นะ

ฆ่ามันไม่ได้

เลยจะเริ่มเล่นใหม่ดีกว่า

ทำไมท่านโหดจัง เขานั่งขายของอยู่ดีดีนะ yoyo_77.gif ผมยังไม่ได้ฆ่าnpcซะคนเลยต้อนนี้ไปตีกระดูกดิ้นได้อยู่ตีตัวออกเข้าใหม่ได้ตัวละ200ก
ว่าโซล กระดูกดิ้นได้อยู่เสาที่5นะตีได้ตัวเดียวก็ต้องออกมาเติมเลือด

libertica's Photo libertica 27 Feb 2009

ผมเล่นNobleครับ เริ่มมาจะมีแหวนฟื้นMPอัตโนมัติใส่เลย b048a2d2.gif

อาชีพนี้สายผสมครับฟันแรงยิงเวทแรง แต่lukต่ำของตกไม่บ่อย เลือดก็ไม่ค่อยจะเยอะเท่าไร ต้องมากดอัพstatทีหลัง

rollbacks's Photo rollbacks 27 Feb 2009

เล่น Thief ครับพริ้วไหวดังสายน้ำ แล้วเข้าไปแทงข้างหลังทีเดียวตาย แต่เจอรุมก็ พริ้วไม่ออกครับ ถอยกลับไปตั้งหลัง จนกว่าศัตรูจะหันหลังเดินกลับแล้วค่อยเอาธนูยิงก้นมันครับ สงสัยจะเล่น DotA มากไปหน่อย แถมตัวละครผมหน้าตาแบบ Rikimaru ใน Tenchu อีกต่างหาก yoyo_77.gif

Indyhell's Photo Indyhell 27 Feb 2009

ตอนนี้เริ่มเล่นเป้นทหารครับ

SilentAttendant's Photo SilentAttendant 27 Feb 2009

เล่นสาย Thief ครับ อัพค่า Luck กระฉูด พวกของเติมพลังตกตลอดเลยครับ ค่อยยังชั่ว แล้วก็อัพคาถาอีกหน่อย พวกไฟ enchanted sword อะไรพวกนี้จะได้ตุ๋ยแรงขึ้นหน่อย

ทำไมผมมีแต่ฮีลอย่างเดียวหว้าไม่เห็นมีอย่างอื่นเลย

SilentAttendant's Photo SilentAttendant 27 Feb 2009

คาถาซื้อเอาได้ครับ จะมีพ่อค้ามาขายใน nexus มันจะอยู่ในซอกข้างบันใดหลังทางวาร์ปทั้ง 2 ข้างครับ จะมี 2 สายหลักๆ โจมตีกับป้องกัน

donutpla2's Photo donutpla2 27 Feb 2009

อาชีพที่เลือกมามันได้แต่ฮีลครับ เน้นอึดเป็นหลักแต่ข้อเสียคือช้า

QUOTE (donutpla2 @ Feb 27 2009, 09:32 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อาชีพที่เลือกมามันได้แต่ฮีลครับ เน้นอึดเป็นหลักแต่ข้อเสียคือช้า

จริงๆเรียกว่า paradin ไปเลยเท่กว่ากันเยอะ อาวุธ ก็ เป็น mace ด้วย ตี ผี ดิบ นี่ลด ฮวบเลย
แต่เรียกอาชีพพระ

ปล . ผมเล่น mage น่ะ ต้องอัดยา mp เป็นระยะๆ