`
←  Metal Gear Solid 4: Guns of the Patriots
Logo
»

ปราบบอสยังไงครับT-T

tie's Photo tie 24 Feb 2009

ไอบอสที่เป็นผู้ชายผมยาวๆอะครับ พอผมยิงพลังชีวิตมันหมดพอมันล้มซักพักก็ฟื้นมาใหม่
พอเอาปืนยาสลบยิงแท่งข้างล่างลดแต่ก็ยังไม่ตายอีก ยิงตายเป็น20-30รอบแล้วมันก็ไม่ตาย-*-

ช่วยหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

digitup's Photo digitup 24 Feb 2009

เอาเข็มฉีดยาที่มครับ

Pongko's Photo Pongko 24 Feb 2009

ช่วงที่มันกำลังจะฟื้นพลังให้วิ่งเข้าไปแล้วใช้ Syringe เสียบครับ เป็นไอเท็มที่ได้จาก นาโอมิ

จะอยู่ในโหมดไอเท็มไม่ใช่อาวุธครับ

iPALM's Photo iPALM 26 Feb 2009

มีอีกวิธีที่ไม่ต้องยิงมันเลยนะ

วิ่งหนีมันไปเรื่อยๆ สลัดไห้หลุด แล้วก็พยายาม ซ่อนตัว พอมันหาเราไม่เจอ มันจะก้มลงแล้วเดินหาเรา [คล้ายๆตอนสเน็คก้มงะ]

อันนี้ระวังนะเพราะ*บางทีมันจะโดดขึ้นที่สูงเพื่อหา[ถ้ามันรู้ตัวมันจะพูดว่า " I'm see you "(พูดอย่างรึเป่าหว่า แต่มันพูดอะ) ]*

พยายามย่อง ไปข้างหลัง แล้วกด ล็อคคอ [ CQC ] แล้วกดเลือกไอเท็ม เลือก Syringe เสียบ ชนะ

ปล. บอสตัวนี้ใจร้ายชอบเตะหลังสเน็ค T T เลือดลดเยอะด้วย

jamemax's Photo jamemax 01 Mar 2009

มีีคนถามเกี่ยวกับ Vamp เยอะแล้วนะครับ
ลองหาๆกระทู้ดูครับ เพราะก็มีคนตอบไปก่อนหน้านี้แล้วเหมือนกันครับ

ผมก็เคยเขียนวิธียาวๆไปแล้วเหมือนกัน
ขี้เกียจเขียนใหม่น่ะครับ (ฮา)

poj's Photo poj 02 Mar 2009

ใช้เข็มที่ได้จาก naomi ทิ่มครับ แต่ต้องทำให้ล้มก่อน แล้วรีบไปข้างหลังตอนกำลังยืน ก็ CQC ด้วยเข็ม
ใครมี solar gun(ปืนแสงอาทิตย์) ชาร์จเต็ม อัดครั้งเดียวเท่านั้น ล้มเลย

ridridridrid's Photo ridridridrid 01 Jun 2010

QUOTE(poj @ Mar 2 2009, 01:40 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เนƒเธŠเน‰เน€เธ‚เน‡เธกเธ—เธตเนˆเน„เธ”เน‰เธˆเธฒเธ naomi เธ—เธดเนˆเธกเธ„เธฃเธฑเธš เนเธ•เนˆเธ•เน‰เธญเธ‡เธ—เธณเนƒเธซเน‰เธฅเน‰เธกเธเนˆเธญเธ™ เนเธฅเน‰เธงเธฃเธตเธšเน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธซเธฅเธฑเธ‡เธ•เธญเธ™เธเธณเธฅเธฑเธ‡เธขเธทเธ™ เธเน‡ CQC เธ”เน‰เธงเธขเน€เธ‚เน‡เธก
เนƒเธ„เธฃเธกเธต solar gun(เธ›เธทเธ™เนเธชเธ‡เธญเธฒเธ—เธดเธ•เธขเนŒ) เธŠเธฒเธฃเนŒเธˆเน€เธ•เน‡เธก เธญเธฑเธ”เธ„เธฃเธฑเน‰เธ‡เน€เธ”เธตเธขเธงเน€เธ—เนˆเธฒเธ™เธฑเน‰เธ™ เธฅเน‰เธกเน€เธฅเธข

เน„เธญเน‰ solar gun เน€เธญเธฒเธกเธฒเธˆเธฒเธเน„เธซเธ™เธ„เธฃเธฑเธ› เธœเธกเธขเธฑเธ‡เน„เธกเนˆเน€เธซเน‡เธ™เน€เธฅเธข