`
←  DGO SOUL CLUB - แหล่งกินแหล่งท่องเที่ยวสำหรับทุกคน
Logo
»

แจ้งข่าวดีสำหรับคนชอบ Buffet

ZEFA_GUST's Photo ZEFA_GUST 23 Feb 2009

คือก่อนอื่นต้องบอกก่อนเลยนะครับว่า ตัวผมเองก็ยังไม่ได้ไปลองเลย แต่คิดว่าคงต้องไปลองดูเหมือนกัน เพราะจากรายละเอียดคร่าว ๆ ที่ทราบมาคือ

- เห็นว่าเป็นการทดลองทำจึงมีระยะเวลาไม่ยาวมากนัก ( เห็นว่ามีอีก 2 สัปดาห์ )

รายละเอียดที่เหลือดูในรูปเอานะครับ

*เครดิต ห้องก้นครัว เว็ปพันทิพ yoyo_53.gif

**เพิ่มเติมข้อมูล MK จัด Buffet แบบนี้สาขาเดียวเท่านั้นนะครับ อย่าหลงไปสาขาอื่นเน้อ ^^;
Edited by ZEFA_GUST, 23 February 2009 - 12:38 PM.

J@N!St's Photo J@N!St 24 Feb 2009

เกือบโทรไปบอกเพื่อนแล้ว เพิ่งมาอ่านเจอว่าเฉพาะสาขา Esplanade d33561e9.gif

lullaby's Photo lullaby 24 Feb 2009

รัชดา ด๊า ด๋า...

ไม่แพงมาก แถมสุขภาพดี

ขอบคุณค้าบ

ZEFA_GUST's Photo ZEFA_GUST 24 Feb 2009

เดี๋ยวสายๆวันนี้ผมจะไปลองละครับ yoyo_37.gif

akeing's Photo akeing 24 Feb 2009

เหอๆ สาขาเดียว

มันน่าจะ เปิดทีเดียว ไปเลย หลายสาขานะ

[~FMT~]'s Photo [~FMT~] 24 Feb 2009

ไปลองมาแล้วครับ (โชคดีทำงานอยู่ใกล้ๆเอสพานาดพอดี) ขอบอกว่าคุ้มมากๆ ของคุณภาพจริงๆ สั่งอะไรได้อย่างนั้นเลย ไม่มีมุขลืมเมนูเหมือนร้านบุฟเฟ่ทั่วไป (เพราะสั่งผ่าน PDA สิน่ะ) ไปกินกัน 12 คน จ่ายไป 3600 พนักงานเค้ากดราคาอาหารที่สั่งไปออกมาเป็นราคาปกติประมาณ 10,000 นึง yoyo_39.gif

แต่อาจเพราะไปกินช่วงแรกๆด้วยมั้ง บริการเลยดี กลัวไปหลังๆแล้วเค้ารู้มุขของร้านบุฟเฟ่แล้วจะไม่ค่อยดีแบบนี้อ่ะสิ

ZEFA_GUST's Photo ZEFA_GUST 24 Feb 2009

เพิ่งกลับมาจากไปทานมาครับ

ก็รู้สึกคุ้มอย่างที่ท่านด้านบนพูดมาเลยครับ

ผมไปทานกัน2คนจ่ายไป598

แต่ถ้าคิดของตามราคาเมนูคงไม่ต่ำกว่า1000+แน่ๆครับ yoyo_25.gif

*เดี๋ยวว่าอาจจะไปเบิ้ลอีกสักครั้ง yoyo_15.gif

[~FMT~]'s Photo [~FMT~] 24 Feb 2009

QUOTE (ZEFA_GUST @ Feb 24 2009, 02:03 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เพิ่งกลับมาจากไปทานมาครับ

ก็รู้สึกคุ้มอย่างที่ท่านด้านบนพูดมาเลยครับ

ผมไปทานกัน2คนจ่ายไป598

แต่ถ้าคิดของตามราคาเมนูคงไม่ต่ำกว่า1000+แน่ๆครับ yoyo_25.gif

*เดี๋ยวว่าอาจจะไปเบิ้ลอีกสักครั้ง yoyo_15.gif

เหมือนกันเลยครับ วันศุกร์นี้ช่วงเที่ยงๆว่าจะไปเบิ้ลอีกซักรอบ โชคดีตึกที่ทำงานอยู่ติดกับเอสพานาดเลย yoyo_55.gif

Ryo's Photo Ryo 24 Feb 2009

แบบนี้ต้องไปลองบ้างสะแล้ว

striker's Photo striker 24 Feb 2009

ผมไปกินมาทุกทีกิน 2 คนก็ประมาณ 600บาท เนี่ยล่ะ จะได้ 1000 กิโลแคลอรี่ แต่พอไปกินบุพได้กลับมา 2000 กิโลแคลอรี่ yoyo_71.gif

Jexep's Photo Jexep 25 Feb 2009

ต้องลองให้ได้!!!

BullDog's Photo BullDog 25 Feb 2009

รอมานานแล้ว ปกติกิน 2 คน ก็ 800 กว่าแล้วอ่ะ

ZEFA_GUST's Photo ZEFA_GUST 25 Feb 2009

QUOTE ([~FMT~] @ Feb 24 2009, 02:44 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เหมือนกันเลยครับ วันศุกร์นี้ช่วงเที่ยงๆว่าจะไปเบิ้ลอีกซักรอบ โชคดีตึกที่ทำงานอยู่ติดกับเอสพานาดเลย yoyo_55.gif

งั้นรบกวนช่วยฝากถามพนักงานทีสิครับว่าทางร้านจะเปิดBuffetแบบนี้ไปจนถึงวันไหน

พอดีวันที่ผมไปทานก็ดันลืมถามซะนี่ 154218d4.gif

jack๛'s Photo jack๛ 01 Mar 2009

เห็นว่าถ้าผลตอบรับดีจะมีการขยายสาขาเพิ่มครับ อยากให้ขยายเพิ่มจังเลย เอสพลานาดไกลไม่คุ้มค่ารถ

Mercedes Buzz's Photo Mercedes Buzz 03 Mar 2009

b6b25dc6.gif สุกี้ ขอบคุณที่นำข่าวมาบอกครับ ไว้ต้องลองไปใช้บริการ

คนรักเมีย's Photo คนรักเมีย 03 Mar 2009

ขอบคุณครับ แหม พึ่งกินราคาปกติแถวบ้านเอง รู้งี้บึ่งไปรัชดาดีกว่า เผื่อได้ไปต่อแถวนั้น อิๆๆ yoyo_67.gif

ZEFA_GUST's Photo ZEFA_GUST 03 Mar 2009

วันนี้ไปทานมาอีกรอบละครับ

รู้สึกจะยังมีแบบBuffetนี้ไปเรื่อยๆนะครับ

เพียงแต่ยังคงมีเฉพาะที่สาขานี้อยู่

อาหารก็อร่อยเหมือนเดิมครับ

เพียงแต่...

*ฝากเตือนนิดนึงนะครับสำหรับคนที่มีอาการแพ้ผงชูรส

ทานน้อยๆไว้ก็ดีนะครับเพราะผมโดนมาเองกับตัว

รอบแรกที่เป็นยังไม่ค่อยแน่ใจแต่วันนี้ไปพิสูจน์อีกรอบ

ก็ยังเป็นเลยค่อนข้างมั่นใจว่าชัวร์ครับ

จริงๆแล้วผมก็รู้สึกเสียดายนะอุตส่าห์เจอร้านอร่อยๆแล้วเชียว

แต่ดันมาแพ้ผงชูรสแบบนี้คงต้องเลี่ยงๆสักหน่อยแล้ว yoyo_28.gif

JaoTuaPuan's Photo JaoTuaPuan 04 Mar 2009

พรุ่งนี้คาดว่าจะไปโดนมั่งครับ

Balloon99's Photo Balloon99 05 Mar 2009

QUOTE (ZEFA_GUST @ Mar 3 2009, 07:08 PM) <{POST_SNAPBACK}>
วันนี้ไปทานมาอีกรอบละครับ

รู้สึกจะยังมีแบบBuffetนี้ไปเรื่อยๆนะครับ

เพียงแต่ยังคงมีเฉพาะที่สาขานี้อยู่

อาหารก็อร่อยเหมือนเดิมครับ

เพียงแต่...

*ฝากเตือนนิดนึงนะครับสำหรับคนที่มีอาการแพ้ผงชูรส

ทานน้อยๆไว้ก็ดีนะครับเพราะผมโดนมาเองกับตัว

รอบแรกที่เป็นยังไม่ค่อยแน่ใจแต่วันนี้ไปพิสูจน์อีกรอบ

ก็ยังเป็นเลยค่อนข้างมั่นใจว่าชัวร์ครับ

จริงๆแล้วผมก็รู้สึกเสียดายนะอุตส่าห์เจอร้านอร่อยๆแล้วเชียว

แต่ดันมาแพ้ผงชูรสแบบนี้คงต้องเลี่ยงๆสักหน่อยแล้ว yoyo_28.gif

ทำไมเค้าบอกว่า MK ไม่มีผงชูรส แต่ผมกินแล้วก็รู้สึกว่าผงชูรสเยอะมาก

ZEFA_GUST's Photo ZEFA_GUST 05 Mar 2009

ผมก็ว่าเยอะแน่ๆครับโดยเฉพาะในน้ำจิ้ม

ผมไปทานอาหารนอกบ้านมาก็หลายที่นะ

มาเกิดอาการแพ้ผงชูรสก็กับที่นี่ล่ะครับ(2รอบด้วย) 4519626a.gif