`
←  DGO Fight Club : for fighting game
Logo
»

ถ้าเอาเกมลง HD แล้ว เวลาเราใส่แผ่นไปมันจะเ...

thep's Photo thep 20 Feb 2009

คือลงเกมในฮาร์ดดิสก์ไปแล้ว เวลาพอใส่แผ่นไปปุ๊บมันก็จะเข้าเกมปั๊บเลย อยากรู้ว่านี่คือเล่นจากแผ่นหรือ HD ครับ หรือว่าเวลาเข้าเกมแล้วเราต้องออกมาที่ dashboard เพื่อกด Play from hardisk อีกทีครับถึงจะเล่นจากฮาร์ดดิสก์

ปล. เวลาเล่น สตรีท 4 กดออกมา dashboard ทีไรค้างทุกทีเลย ต้องกด eject แผ่นออกก่อนถึงจะกลับมาหน้า dashboard ได้ ไม่รู้เป็นไร ถามหน่อยว่ามันจะทำให้เครื่องพังมั้ยครับ

Toshiya's Photo Toshiya 20 Feb 2009

Install to Hardsisk นี่เค้าลงแค่บางส่วนนะครับ ใช้เพื่อการโหลดบางตัว เข้าถึงข้อมูลได้เร็วขึ้นครับ ไมไ่ด้เอาตัวเกมส์ทั้งหมดลง
เวลาเล่นจึงต้องใช้แผ่นนะครับ(ไม่งั้น Copy กันตายเลยสิ)

ส่วนออกมา dashboard แล้วค้างนั้นของผมไม่เป็นแฮะ
ทั้งกดปุ่ม PS ดูชื่อเพื่อนที่ออนไลน์ยังไม่ค้างเลย ข้อนี้ผมไม่ทราบว่าผิดปกติตรงไหนครับ
แต่กด Eject เอาแผ่นออกเลยถ้ามันไมไ่ด้หมุนต่อเนื่องอยู่ ผมว่าไม่น่ามีปัญหานะครับ
แต่คุ้นๆเคยอ่านผ่านๆบอกว่ากดออกตอนไหนก็ไม่เป็นไร

skseeker's Photo skseeker 20 Feb 2009

ต้องถามว่าเครื่องไหนครับ ถ้า xbox ก็อ่านจาก HDD เต็มๆ

filmman's Photo filmman 20 Feb 2009

เ่อ่ออออ จขกท ผมว่าเค้าอยากรู้น่ะครับว่า เวลาที่ใส่แผ่นแล้วเนี่ย พอกดปุ๊บแล้วเครื่อง xbox อ่านจากแผ่น หรือว่า ตรงไปอ่านที่ HDD เลย โดยไม่ต้องกด Y

เหมือนเคยอ่านเจอผ่าน ๆ ในเว็บนี่ล่ะครับว่าจะอ่านจาก HDD เลย แต่รอ เซีบน ๆ มายืนยันละกันครับ (อยากรู้เหมือนกัน)