`
←  DGO Fight Club : for fighting game
Logo
»

ระบบออนไลน์ SF4 เป็นแบบเทคเค่นไหมครับ ถามห...

Pasaniva14's Photo Pasaniva14 12 Feb 2009

คือ มี ห้อง Room party แบบเทคเค่นอ่ครับ แบบจุได้ หกคน รอรอบ ระหว่างรอ ก็แชทกันได้หมดทุกคน คนที่รอก็ชมเค้าดวลกันอะไรแบบนี้ครับ เป็นแบบนี้ไหมครับ หรือ เป็นแบบ SC อ่ะครับ
พอดีไม่เห็นมีคนพูดถึงระบบออนไลน์ด้านในเป็นแบบไหน yoyo_71.gif

MusTanGZ's Photo MusTanGZ 12 Feb 2009

SC ก็เป็นแบบที่ท่านกล่าวมาไม่ใช่เหรอครับ yoyo_71.gif

DarkGenji's Photo DarkGenji 13 Feb 2009

ผมว่าระบบมันดีมากๆเลยนะ

เริ่มตั้งแต่มีระบบบอกความใกล้ไกลของคนเล่นเป็นรูปเหมือนสัญญาณมือถืออะ ถ้า2ขีดขึ้นไปก็เล่นได้ลื่นแล้ว

+มีโหมดคล้ายเล่นตู้เลย เล่นกับคอมซักพักจะมีคนมาท้าเราตลอด ทำให้เราไม่้ต้องรอ

ส่วน VS เนี่ยยังไม่ได้ลองเลย แต่คิดว่าน่าจะดีมาก