`
←  DGO Fight Club : for fighting game
Logo
»

ใครที่ซื้อST4 โซน3 ชื่อสลับป่าวครับ

TOPBOO's Photo TOPBOO 12 Feb 2009

ST4 โซน3 ที่วางขายนี่ ชื่อตัว เวก้า เอ็มไบสัน บันล็อค สลับตัวกันเหมือน โซน 1 USรึป่าวครับ

Daz's Photo Daz 12 Feb 2009

สลับคับ แต่มีวิธีเปลี่ยนได้นะ
http://www.dvdgameonline.com/forums/index....howtopic=147042

TOPBOO's Photo TOPBOO 12 Feb 2009

QUOTE (Daz @ Feb 12 2009, 10:54 AM) <{POST_SNAPBACK}>
สลับคับ แต่มีวิธีเปลี่ยนได้นะ
http://www.dvdgameonline.com/forums/index....howtopic=147042

เข้าใจละ ขอบคุณครับ

RelliKDoG's Photo RelliKDoG 12 Feb 2009

อยากทราบครับว่า

เค้าจะสลับกันไปทำไมหว่า

BrainsToRm's Photo BrainsToRm 12 Feb 2009

อยากทราบเหมือนกันครับว่าทำไมต้องเปลี่ยนชื่อจากต้นตำรับ

ใครพอจะรู้บ้างเอ่ย

สงสัยมานานตั้งแต่เวอร์ชั่นหนังแล้ว

Gobkero's Photo Gobkero 12 Feb 2009

เอ็มไบสัน (นักมวย) มันไปคล้ายกับ ไมท์ ไทสัน (รู้จักกันป่าวเนี่ยคับ เป็นนักมวยไอ้กันรุ่นเฮฟวี่เวท ดังมาก เพราะประเภทหมัดเดียวร่วง และฉาวโฉ่ในเรื่องยาเสพติด+ผู้หญิง ดังสุดคงเรื่องไปกัดหูคู่ชกเลือดสาดเลยชื่ออะไรจำไม่ได้แล้ว) สมัยโน้นน่ะคับ คงกลัวเจ้านี่มันฟ้อง (เพราะอันธพาลพอสมควร) เพราะในเกมก็คล้ายมากเหมือนกัน เลยสลับชื่อเสียกันมีเรื่องอะ

Mike Tyson

M. bison ในเกม ST (ญี่ปุ่น)

คล้ายไหมละคับนี่

อันนี้แถม หุ หุ

mennie's Photo mennie 12 Feb 2009

เห็นว่าสลับเพราะเรื่องลิขสิทธิ์น่ะครับ เวอร์ชั่น US กะ JAP เลยสลับชื่อซะเลยเพื่อแสดงว่าเป็นคนละเวอร์ชั่นกัน ประมาณนั้น

~veemail~'s Photo ~veemail~ 12 Feb 2009

ชอบชุนลี ภาพแถมจัง

EMON55's Photo EMON55 12 Feb 2009

ชุนลี่ น่ารัก

POPUMON's Photo POPUMON 12 Feb 2009

QUOTE (EMON55 @ Feb 12 2009, 06:49 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ชุนลี่ น่ารัก

ขาเล็กไปหน่อย อิอิ

Burm's Photo Burm 12 Feb 2009

QUOTE (Gobkero @ Feb 12 2009, 03:45 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เอ็มไบสัน (นักมวย) มันไปคล้ายกับ ไมท์ ไทสัน (รู้จักกันป่าวเนี่ยคับ เป็นนักมวยไอ้กันรุ่นเฮฟวี่เวท ดังมาก เพราะประเภทหมัดเดียวร่วง และฉาวโฉ่ในเรื่องยาเสพติด+ผู้หญิง ดังสุดคงเรื่องไปกัดหูคู่ชกเลือดสาดเลยชื่ออะไรจำไม่ได้แล้ว) สมัยโน้นน่ะคับ คงกลัวเจ้านี่มันฟ้อง (เพราะอันธพาลพอสมควร) เพราะในเกมก็คล้ายมากเหมือนกัน เลยสลับชื่อเสียกันมีเรื่องอะ

มันไม่ใช่แค่คล้ายหรอกครับ มันจงใจให้เหมือนเลย
ซึ่งไม่ใช่เรื่องแปลก เพราะเกมญี่ปุ่นสมัยนั้น ตัวละครหลายๆตัว ก็มักจะหยิบยืมบุคลิกคนดังๆ ระดับโลกมาใส่บ้างเป็นครั้งคราว
ชัดๆ ก็มี contra ที่เอามาทั้ง สตอลโลน และอาร์โนลด์เลย (ยังดีที่เหมือนแค่ปกเกม)

Gobkero's Photo Gobkero 12 Feb 2009

QUOTE (Burm @ Feb 12 2009, 07:31 PM) <{POST_SNAPBACK}>
มันไม่ใช่แค่คล้ายหรอกครับ มันจงใจให้เหมือนเลย
ซึ่งไม่ใช่เรื่องแปลก เพราะเกมญี่ปุ่นสมัยนั้น ตัวละครหลายๆตัว ก็มักจะหยิบยืมบุคลิกคนดังๆ ระดับโลกมาใส่บ้างเป็นครั้งคราว
ชัดๆ ก็มี contra ที่เอามาทั้ง สตอลโลน และอาร์โนลด์เลย (ยังดีที่เหมือนแค่ปกเกม)

ก็ว่าผมเห็นทีแรกก็นึกถึงไมท์ ไทสันเลยนะตอนนั้น yoyo_76.gif
แต่เพิ่งรู้นะเนี่ยว่าคอรทราที่เคยเล่นๆ มันคือร่างโคลนอาโนล+สตอลโลน yoyo_51.gif

eva's Photo eva 12 Feb 2009

ขอบคุณครับ เพิ่งรู้นะนี่

DarkGenji's Photo DarkGenji 13 Feb 2009

ชุนลีน่ารักจริงๆ

พวกตัวละครใน street เนี่ยมีจริงหลายตัวนะครับ

อย่าง sagat เนี่ยก็นักมวยไทยเก่าที่ไปได้แชมป์โลก world martial arts นะ b048a2d2.gif

poo9's Photo poo9 13 Feb 2009

QUOTE (Gobkero @ Feb 12 2009, 07:35 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ก็ว่าผมเห็นทีแรกก็นึกถึงไมท์ ไทสันเลยนะตอนนั้น yoyo_76.gif
แต่เพิ่งรู้นะเนี่ยว่าคอรทราที่เคยเล่นๆ มันคือร่างโคลนอาโนล+สตอลโลน yoyo_51.gif

อย่างน้อยพี่น่าจะเห็นริว หน้าตาคล้ายผมบ้างนะ....

เพราะช่วงนั้น Capcom เข้ามาติดต่อผมเลย.... yoyo_76.gif

Gobkero's Photo Gobkero 13 Feb 2009

QUOTE (DarkGenji @ Feb 13 2009, 01:26 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ชุนลีน่ารักจริงๆ

พวกตัวละครใน street เนี่ยมีจริงหลายตัวนะครับ

อย่าง sagat เนี่ยก็นักมวยไทยเก่าที่ไปได้แชมป์โลก world martial arts นะ b048a2d2.gif

พอรู้ไหมคับว่าชื่อไทยว่าอะไร อยากรู้ เพราะสกัดในเกมนี่รูปร่างมันไม่น่าใช่คนไทยเลยนะนี่

QUOTE (poo9 @ Feb 13 2009, 01:33 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อย่างน้อยพี่น่าจะเห็นริว หน้าตาคล้ายผมบ้างนะ....

เพราะช่วงนั้น Capcom เข้ามาติดต่อผมเลย.... yoyo_76.gif

เออ...ปู....คำว่าอายเนี่ย สะกดเป็นปะนี่ yoyo_64.gif ตูละกุ้ม
ปล. รีบไปหาโทรศัพท์มาใช้ด่วน แบบถูกๆ ก็ได้เอาไว้โทรอย่างเดียวก็ได้ คุณโอมก็รอนัดกินข้าวตั้งแต่ปีใหม่แล้วเนี่ย

ยักจัง's Photo ยักจัง 13 Feb 2009

QUOTE (Gobkero @ Feb 12 2009, 03:45 PM) <{POST_SNAPBACK}>

Mike Tyson

M. bison ในเกม ST (ญี่ปุ่น)

คล้ายไหมละคับนี่

อันนี้แถม หุ หุ

คนที่ไมค์ ไทสัน กัดหู เขาคือ อีเวนเดอร์ โฮลีฟิลด์ ครับ เป็นนักมวยในตำนาน เก่งหาตัวจับยาก แต่ไม่มีชื่อเสียงในทางลบเลย สุภาพ น้อบน้อม
ไม่น่าเชื่อว่าในไฟท์นั้น ไมค์ สู้ไม่ได้เลยแม้แต่นิดเดียว สุดท้ายลงท้ายด้วยการกัดหูครับ เฮียโล้นของผม หูแหว่งไปเลย