`
←  ห้องรีวิวหนัง
Logo
»

[Update] ข่าวหนัง J Hero - ฟอร์มใหม่ของ De...

rbgel's Photo rbgel 10 Feb 2009

+เปิดเผยฟอร์มใหม่ของ Kamen Rider Decade+

-ดีไซน์ โอ้แม่เจ้าจริงๆ-

Thanks Insurance

+เป็นภาพของเล่นเข็มขัดไรเดอร์ DX ค่ะ โดยจะเป็นอุปกรณ์เสริมให้ดีเคดเปลี่ยนเป็นฟอร์มใหม่ ที่มีชื่อว่า "คอมพลีท ฟอร์ม" ได้ค่ะ+

+ดีไซน์ได้ แบบว่า เหลือจะกล่าวจริงๆ . . พี่เล่นเอาการ์ดมาเรียงแปะตามตัว + หัวเลย+

+แต่ตัวเข็มขัด ดีไซน์สวยดีนะคะ หน้าจอเหมือนทัชสกรีนเลย+

+ส่วนไรเดอร์คนที่ 2 ในเรื่อง เปลี่ยนชื่อใหม่แล้วนะคะ จาก "ไครซิส" เป็น "คาเมน ไรเดอร์ ดิ เอนด์" ค่ะ แปลงร่างโดยใช้เข็มขัด DX ที่มีดีไซน์เป็นปืนสั้น "ดิ เอนด์ ไดร์เวอร์" ค่ะ มาพร้อมกับการ์ดทั้งหมด 4 ใบค่ะ โดย 2 ใบในนั้นจะเป็นร่างแปลงของไรเดอร์ตัวร้ายทั้งคู่เลยค่ะ คือไรเดอร์ โอจา (ริวคิ ซีรีย์) กับไรเดอร์ไคสะ (ไฟส์ ซีรีย์) และอีก 2 ใบที่เหลือคือ การ์ดแปลงเป็น ดิ เอนด์ เอง และการ์ดไม้ตาย แอ็ทแท็ค ไรด์ค่ะ (หรือ อะทัค ไรโด่ 55)

ขอกัดสักนิด - ดีไซน์ของดิ เอนด์นี่ เอ่อ . . โคตรๆจะเลโก้เลยค่ะ แหม . . มาเป็นบล็อกๆเชียว . . นึกอะไรไม่ออกแล้วรึไง ลุงบันได (ฮึ่ม) yoyo_92.gif yoyo_92.gif

+ทั้งนี้ยังเปิดเผยภาพ สภาพของไรเดอร์ รุ่นพี่แต่ละคน+

-ที่ดีเคดผนึกให้เป็นไอเท็ม ช่วยในการรบไว้ด้วยค่ะ-

+ของริวคิเป็นมังกร "แดร็ก เรดเดอร์" เลย . . ของฮิบิกิ เป็นกลอง (55 ว่าแล้ว) . . คาบูโตะ เป็นด้วงคาบูโตะขนาดยักษ์ . . ของคิบะ เป็นโคตรธนูยักษ์ . . ฯลฯ งานนี้ลุงบันได รวยไม่เลิกราจริงๆ ^ ^

+ขอบคุณข้อมูล และภาพประกอบจากเว็ปไซต์ http://www.j-hero.com/board/index.php?showtopic=8306 และ http://www.j-hero.com/board/index.php?showtopic=8304 ค่ะ

Edited by rbgel, 31 May 2009 - 08:03 PM.

RONAN321's Photo RONAN321 10 Feb 2009

ของเล่นหลอกเด็กเยอะจิงๆ...วันก่อนเกือบหลวมตัวที่เซ็นทรัลปิ่นเกล้าเอาเข็มขัดแปลงร
่างของคาบูโตะมาลดราคา50% เหลือ1220

ผมบอกแฟนว่ากำลังอยากได้พอดี แฟนผมบอกก็ซื้อสิลด50%ด้วย เลยแกล้งบอกว่าถ้าซื้อต้องใส่ด้วยกันนะของเธอเอาเป็น เข็มขัดกาแทคอีกเส้นล่ะกัน

สรุป...อดเพราะเจ๊แกไม่กล้าใส่เล่นกับผม T__T ไม่น่าชวนเลยยย yoyo_63.gif

Gogolico's Photo Gogolico 10 Feb 2009

เห็น Complete Form แล้ว........ รู้สึกดีไซน์แรกสวยขึ้นเป็นกอง yoyo_30.gif

RONAN321's Photo RONAN321 10 Feb 2009

QUOTE (Gogolico @ Feb 10 2009, 10:51 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เห็น Complete Form แล้ว........ รู้สึกดีไซน์แรกสวยขึ้นเป็นกอง yoyo_30.gif

นั้นดิ...เหมือนเอากล่องขนมเด็กมาปะๆตามตัวเลย...อัปลักษณ์ฉิบไรเดอร์ตัวนี้ ส่วนอีกตัวก็เลโก้ชัดๆอย่างที่น้องตูนว่า...

ไม่แน่อาจมีอะไรเซอร์ไพส์อีกก็ได้ yoyo_64.gif

grasfersia's Photo grasfersia 10 Feb 2009

เซงเลย แต่ชอบเข็มขัด

rbgel's Photo rbgel 10 Feb 2009

QUOTE (RONAN321 @ Feb 10 2009, 10:50 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ของเล่นหลอกเด็กเยอะจิงๆ...วันก่อนเกือบหลวมตัวที่เซ็นทรัลปิ่นเกล้าเอาเข็มขัดแปลงร
่างของคาบูโตะมาลดราคา50% เหลือ1220

ผมบอกแฟนว่ากำลังอยากได้พอดี แฟนผมบอกก็ซื้อสิลด50%ด้วย เลยแกล้งบอกว่าถ้าซื้อต้องใส่ด้วยกันนะของเธอเอาเป็น เข็มขัดกาแทคอีกเส้นล่ะกัน

สรุป...อดเพราะเจ๊แกไม่กล้าใส่เล่นกับผม T__T ไม่น่าชวนเลยยย yoyo_63.gif

+50% เหรอคะ หวาววววว เข็มขัดคาบูโตะ . . ตูนไปหาซื้อมั่งดีกว่าค่ะ ไปดูคลิปวิดีโอรีวิวในยูทูบแล้วอยากได้มากๆเลยค่ะ

+เฮนชิน [เฮนชิน] . . แคสต์-ออฟ [Cast Off] . . [123] ไรด้า คิ้ก [Rider Kick]

http://www.youtube.com/watch?v=7256cm_G55I

+ของกาแท็คค่ะ+
http://www.youtube.com/watch?v=DdtxynN7UqA...feature=related

yoneoyoyo's Photo yoneoyoyo 10 Feb 2009

ไปไม่กลับแล้ว d33561e9.gif

ผมว่า ไรเดอร์ 5 5 สนุกสุดแล้วมั้งสมจริงดี

QUOTE (yoneoyoyo @ Feb 10 2009, 11:23 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไปไม่กลับแล้ว d33561e9.gif

ผมว่า ไรเดอร์ 5 5 สนุกสุดแล้วมั้งสมจริงดี

+ตกเลข 5 ไปตัวนึงค่ะจ้า อิ อิ . . ชอบไฟส์เหมือนกันเหรอเนี่ย . . งั้นเอาเข็มขัดเดลต้าไปใส่นะคะ . . ยกให้เลย yoyo_55.gif yoyo_55.gif

MoDiFy's Photo MoDiFy 10 Feb 2009

QUOTE (rbgel @ Feb 10 2009, 11:28 PM) <{POST_SNAPBACK}>
+ตกเลข 5 ไปตัวนึงค่ะจ้า อิ อิ . . ชอบไฟส์เหมือนกันเหรอเนี่ย . . งั้นเอาเข็มขัดเดลต้าไปใส่นะคะ . . ยกให้เลย yoyo_55.gif yoyo_55.gif

พี่ตูนครับ ผมจะหาซื้อ boxset ได้ที่ไหนมั้งอ่ะครับ? yoyo_53.gif

goson's Photo goson 10 Feb 2009

เป็นไรเดอร์ที่ดีไซต์ได้อนาถสุดๆจริงๆ

shush's Photo shush 11 Feb 2009

ขอบคุณนะครับคุณตูน

RONAN321's Photo RONAN321 11 Feb 2009

QUOTE (rbgel @ Feb 10 2009, 11:12 PM) <{POST_SNAPBACK}>
+50% เหรอคะ หวาววววว เข็มขัดคาบูโตะ . . ตูนไปหาซื้อมั่งดีกว่าค่ะ ไปดูคลิปวิดีโอรีวิวในยูทูบแล้วอยากได้มากๆเลยค่ะ

+เฮนชิน [เฮนชิน] . . แคสต์-ออฟ [Cast Off] . . [123] ไรด้า คิ้ก [Rider Kick]

http://www.youtube.com/watch?v=7256cm_G55I

+ของกาแท็คค่ะ+
http://www.youtube.com/watch?v=DdtxynN7UqA...feature=related

เฮ๊ยยย!! เจ๊งดีอ่ะพูดเสียงเหมือนในการ์ตูนเลยเว้ยยย...หวดซักเส้นเอาไว้ใส่โชว์ลูกข้างบ้านดี
ฟ่า...น้องตูนซื้อไรดี คาบูโตะตอนกดๆโยกๆมันเทห์กว่าอ่ะ...เห็นภาพยูทูปแล้วอยากเลย yoyo_55.gif yoyo_55.gif

MicHaeL69's Photo MicHaeL69 11 Feb 2009

ดีไซน์เหลือรับประทานจริงๆ = ='

tappoko's Photo tappoko 11 Feb 2009

ถือว่าช่วยโลกร้อนแหละกัน เอาเลโก้ มาต่อๆ อิอิ

ยาขมชนิดเม็ด's Photo ยาขมชนิดเม็ด 11 Feb 2009

อัปลักษณ์สุดๆ ดีไซน์มาได้ไงเนี่ย

ชอบเนื้อเรื่องของอาคิโตะที่สุดแล้ว

Roid's Photo Roid 11 Feb 2009

design เกราะ ยังพอรับไหว แต่ขอได้ไหม เอาไอ้การ์ดนั่นออกไปที yoyo_71.gif

rbgel's Photo rbgel 11 Feb 2009

QUOTE (MoDiFy @ Feb 10 2009, 11:42 PM) <{POST_SNAPBACK}>
พี่ตูนครับ ผมจะหาซื้อ boxset ได้ที่ไหนมั้งอ่ะครับ? yoyo_53.gif

+ถ้าอยู่แถวๆศรีนครินทร์ , บางนา , อ่อนนุช , รามคำแหง , ลำสาลี , บางกะปิ ฯลฯ ไปดูที่ร้าน Cap ซีคอนสแควร์ ร้าน G กับชั้น 1 เลยค่ะจ้า . . เห็นๆอยู่นะคะ . . ร้านบูมเมอแรงบางสาขาก็ยังเห็นอยู่นะคะ yoyo_55.gif yoyo_55.gif

rbgel's Photo rbgel 11 Feb 2009

QUOTE (RONAN321 @ Feb 11 2009, 12:08 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เฮ๊ยยย!! เจ๊งดีอ่ะพูดเสียงเหมือนในการ์ตูนเลยเว้ยยย...หวดซักเส้นเอาไว้ใส่โชว์ลูกข้างบ้านดี
ฟ่า...น้องตูนซื้อไรดี คาบูโตะตอนกดๆโยกๆมันเทห์กว่าอ่ะ...เห็นภาพยูทูปแล้วอยากเลย yoyo_55.gif yoyo_55.gif

+คาบูโตะ เซ็คเตอร์เลยค่ะพี่ . . ตบคันโยก (เขาด้วง) ได้เหมือนในหนังเลย เท่ค่ะ ชอบ ชอบ อิ อิ

+พวกเข็มขัดไฟส์ + ริวคิ ตอนนี้ทางบันได ผลิตมาขายใหม่แล้วนะคะ . . เข็มขัดดีเคดก็สวยค่ะ พูดได้ตามการ์ดที่ใส่เลย แต่ราคายังสูงอยู่ และแย่งกันแทบตาย แหะ แหะ yoyo_55.gif yoyo_55.gif

Kanon๐ForeLize's Photo Kanon๐ForeLize 11 Feb 2009

ดีเคด เค้าว่าแพงที่สุดนี้เจ๊ เพราะลูกเล่นมันเยอะกว่า

ว่าแต่ ฟอร์มใหม่เอาไว้ทำไรอ่ะ 154218d4.gif