`
←  DGO Fight Club : for fighting game
Logo
»

ใครมีโครงการซื้อจอยของ Street Fighter IV...

DarkGenji's Photo DarkGenji 02 Feb 2009

อันนี้มันดีกว่าจอยโยกตรงที่ มันไร้สายนะ

plain's Photo plain 02 Feb 2009

ชอบสีจอย 360 จัง

poringAday's Photo poringAday 02 Feb 2009

ลงทุนซื้อจอย arcade ไปเลยดีกว่าเวลาไปเล่นตู้จะได้ชินๆ จะได้ไม่ต้องหยอดบ่อยๆ

virus4985's Photo virus4985 02 Feb 2009

ทำไมจอยมันอ้วนๆอ่าจะจับถนัดมือหรอ

Darkberry's Photo Darkberry 02 Feb 2009

ซื้อทั้งทีเปนจอยโยก arcade ไปเลยดีกว่านะผมว่า

vitokub's Photo vitokub 02 Feb 2009

สนับสนุนจอยโยกอีกคนครับ

KaNom's Photo KaNom 02 Feb 2009

เทาที่ลอง ของ ss แข็งเจ็บนิ้วอะ ของ dc นุ่มดีจับถนัน แต่ลูกยางพังเร็ว ของ360ผมว่าน่าจะโอเคนะน่าจะใช้ดี

ส่วนตัวแล้วไม่ถนัดจอยโยกอะ - - ถ้าเป็นจอยมือฝีมืออก 100%เลย จอยโยก 80% - - แต่ก็จะซื้อจอยโยกอะน่าจะคุ้มกว่า - - ไม่ก็รอดูรีวิวก่อน

kunchan's Photo kunchan 02 Feb 2009

จอยอาเขต เวิคกว่าฮะ

jug's Photo jug 03 Feb 2009

นึกว่ามันจะมีถ่ายชาร์จ + เสียบสาย USB ชาร์จได้เลยซะอีก

นี่หน้าตาเหมือนต้องคอยเปลี่ยนถ่านเอาเองซะงั้น เก็บตังซื้อจอย arcade เลยดีกว่าแฮะ

ไปเจอ review มาละ http://www.gaming-age.com/cgi-bin/reviews/...adcatz_fightpad

เท่าที่อ่านดูเหมือนกับน่าพอใจในการควบคุมพอสมควร D-pad ให้ความรู้สึกเหมือนจอย SS เด๊ะพๆ และเนื่องจากใช้ความถี่ 2.4 แทนการใช้ bluetotth รวมกับการแถม usb dongle มาให้ด้วยทำให้สามารถใช้กับ PC ได้ด้วย

แต่ข้อเสียเท่าที่อ่านมาคือเราไม่สามารถกดปุ่มเปิดเครื่อง PS3 จากจอยนี้ได้...และก็ยังไม่สามารถใช้กับเกม PS2 ที่เล่นบน PS3 ได้ (แต่เกม PS1 เล่นได้ทุกเกมนะจ๊ะ)
Edited by jug, 03 February 2009 - 08:40 AM.

Hacter's Photo Hacter 03 Feb 2009

แล้วจอยโยก จะหาได้ที่ไหนเหรอคับ

ก็ว่าาจะหามาเตรียมบ้าง เล่นตู้จะได้ชิน อิอิ

TONBO's Photo TONBO 06 Feb 2009

มีแผนจะซื้อ Madcatz st4 fight stick tournament edition อยู่ครับ แต่ไม่รู้ว่าจะหาซื้อได้รึเปล่า ทำมาจำกัดซะด้วย
ถ้าหาไม่ได้จริงๆคงซื้อจอยกด + จอยโยกรุ่นธรรมดาของ Madcatz แทน

chappy's Photo chappy 07 Feb 2009

QUOTE (TONBO @ Feb 6 2009, 07:28 PM) <{POST_SNAPBACK}>
มีแผนจะซื้อ Madcatz st4 fight stick tournament edition อยู่ครับ แต่ไม่รู้ว่าจะหาซื้อได้รึเปล่า ทำมาจำกัดซะด้วย
ถ้าหาไม่ได้จริงๆคงซื้อจอยกด + จอยโยกรุ่นธรรมดาของ Madcatz แทน

>>>>> ถ้า pa เปิดให้จองเมื่อไหร่ก้อ preorder ไปก่อนเลยสิครับ ได้ไม่ได้ก้อว่ากันอีกที แต่ตัว Madcatz st4 fight stick tournament edition สวยใช้ได้เลยนะครับ แต่ราคาโหดมาก

morigan's Photo morigan 07 Feb 2009

ผมกะว่าจะซื้อของ ken นะ

GQLF's Photo GQLF 08 Feb 2009

ทำไมต้องเป็นเคนด้วยนะ