`
←  DGO Fight Club : for fighting game
Logo
»

ถามแฟนๆ Street Fighters IV หน่อยครับ

โอคุง's Photo โอคุง 26 Jan 2009

คือเท่าที่อ่านข่าวมา เห็นว่า street fighters iv จะลงPC ด้วย (ไม่รู้ลงชัวแค่ไหน) แล้วถ้า ลงPC พวกพี่ที่เล่นPS3 จะซื้อแผ่นของPS3 หรือ เป็นของPC อ่ะครับ (ในกรณี Pc แผ่นถูกกว่าเยอะเลย) yoyo_84.gif

อยากรู้นิดนึง yoyo_78.gif

- ถ้าลง PC (จิง) คงอีกนานใช่ไหมครับกว่าจะลง
- ถ้าลง PC (จิง) กราฟฟิคจะถูกตัดออกไปไหมครับจากคอนโซล
- ลง PS3 กับ PC มีระบบออนไลทั้งคู่รึป่าวครับ
- คือผมก็ไม่เคยเล่น PS3 ออนไล อยากจะทราบว่า ถ้าเล่น ออนไล มันจะกะตุกไหมครับ เนตที่บ้าน ใช้true 1 M เองครับ yoyo_07.gif

forfun1's Photo forfun1 26 Jan 2009

ก็อยากเล่นของ pc เพราะถูก แต่ไม่รู้ว่าเครื่องของผมจะรับไหวมั้ย ถ้าไหวก็พีซี ถ้าไม่ไหวก็ ps3 ครับ

ส่วนภาพผมว่าไม่ตัดหรอก คงขึ้นอยู่กับท่านว่าจะปรับ low med high มากกว่ามั้ง

ส่วนวันออกกับระบบนี่ก็ไม่รุ้ รอท่านอื่นมาตอบละกัน

zxcv's Photo zxcv 27 Jan 2009

ถ้าลง PCภาพก็คงต้องสวยกว่า ps3อยู่เเล้วถ้าspecถึง ผมก็ไม่คิดว่าเกมนี้จะลงหรอกนะถึงเเม้จะเป็น CAPCOM เเต่ข่าวนี้ก็เยอะสงสัยจะจริงก็รอดูกัน เเต่จุดขายก็น่าจะเป็นการ onlineด้วยเเหละครับ

poo9's Photo poo9 27 Jan 2009

ทาง Capcom ได้ประกาศออกมาพร้อมว่า ทำลงให้กับ PC ด้วย แต่หลังจากที่วางขายบนคอนโซล ก่อนครับ

รายละเอียดไม่มีการเปิดเผยใดๆเลยครับ

คิดว่าหลังจากที่ขายบน PS3/360 แล้วถึงจะกล่าวในเวอร์ชั่น PC ครับ....

โอคุง's Photo โอคุง 27 Jan 2009

อ่อครับ สงสัยงานนี้คงรอไมได้แล้ว หึหึ

lucifer's Photo lucifer 27 Jan 2009

อยากเล่นบน pc เพราะ keyboard เนี่ยะแหละ - -* ตอนนีุ้ถนัดใช้ keyboard บิดคอมมานไปซ่ะแล้ว เหอ ๆ เล่นแต่ meltyblood

namco_bsd's Photo namco_bsd 27 Jan 2009

อยากได้จอยโยก arcade สักอันมาไว้เล่นเกมนี้น่ะเนี่ย ถ้า PC ออกช้าก็คงจัด PS3 ก่อน 04a97f13.gif

jug's Photo jug 27 Jan 2009

ของ PC ก็ออกพร้อม PS3+360 เลยนี่ครับ ของฝั่ง US นะ

Darkberry's Photo Darkberry 27 Jan 2009

ลง PC ได้ก็ไม่สนุกครับ เพราะที่บังคับไม่เหมือน arcade console

แถมถ้ากินเสปคแรงๆ ต้องอัพคอมอีกก็ไม่คุ้มนะผมว่า

klang9's Photo klang9 27 Jan 2009

pc คอมผมไม่แรงแถมpc แต่หละเครื่องแรงไม่เท่ากันอีก เลยรอ ps3 ดีกว่า อีกอย่างไม่รู้ระบบออนไลน์ของ pc จะออกมาเป็นอย่างไร

PlayMag's Photo PlayMag 27 Jan 2009

QUOTE (Darkberry @ Jan 27 2009, 09:04 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ลง PC ได้ก็ไม่สนุกครับ เพราะที่บังคับไม่เหมือน arcade console

แถมถ้ากินเสปคแรงๆ ต้องอัพคอมอีกก็ไม่คุ้มนะผมว่า

ใช้จอยอาเขดมาต่อได้ครับ แต่ระบบออนไลน์ยังไงก็คงไม่ดีเท่าคอนโซลแน่ๆ

DarkGenji's Photo DarkGenji 27 Jan 2009

กว่าของ PC จะออก คนก็คงเล่น version 360/PS3 จนเบื่อแล้ว

acid's Photo acid 27 Jan 2009

QUOTE (DarkGenji @ Jan 27 2009, 10:54 PM) <{POST_SNAPBACK}>
กว่าของ PC จะออก คนก็คงเล่น version 360/PS3 จนเบื่อแล้ว

street 4 ออก มา เรามาซ้อมกันต่อนะ

โอคุง's Photo โอคุง 27 Jan 2009

QUOTE (acid @ Jan 27 2009, 11:30 PM) <{POST_SNAPBACK}>
street 4 ออก มา เรามาซ้อมกันต่อนะ

ผมซื้อ จอยโยก คุณพี่ acid แน่ๆครับ หึหึ (ลดโด้ยน้า 2500 *-*)