`
←  DGO CLUB : PSVITA & PSP
Logo
»

ถามเรื่อง psp หน่อยครับ

judah's Photo judah 22 Jan 2009

คือผมอยากจะซื้อ ฟิล์มใสกันรอยหน้าหลังมาติด แต่กลัวว่าเวลาลอกออกมันจะเป็นรอยกาว อะครับ ใครเคยมีประสบการ์ณบ้างครับ หรือว่าแล้วแต่ยี่ห้อด้วยครับ

Razgrizad's Photo Razgrizad 22 Jan 2009

รู้สึกจาไม่เป็นกาวนะครับ เพื่อนผมก็ติดอยู่

XIVIUS's Photo XIVIUS 22 Jan 2009

ลองติดดูครับ ถ้าแกะออกแล้วมีคราบกาว ผมว่าทำความสะอาดไม่ยากเท่าไหร่ ใช้ผ้าหรือทิชชู่ชุบน้ำสบู่อุ่นหมาดๆ ถูรอยกาวหลายรอบหน่อยก็ออกแล้วครับ อย่าให้แอลกอฮอล พลาสติกจะด้านครับผม

auns555's Photo auns555 22 Jan 2009

ของแท้เป็น สูญญากาศ ครับ ไม่เป็นกาวครับ
ราคาไม่เกิน 300 บาทครับ

HORI ไม่ก็ Capdase ครับ สองยี่ห้อ

judah's Photo judah 22 Jan 2009

QUOTE (auns555 @ Jan 22 2009, 06:17 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ของแท้เป็น สูญญากาศ ครับ ไม่เป็นกาวครับ
ราคาไม่เกิน 300 บาทครับ

HORI ไม่ก็ Capdase ครับ สองยี่ห้อ

อ้อ ขอบคุณมากครับ

rbgel's Photo rbgel 22 Jan 2009

+ใช้พวกฟิมล์ใส แบบที่ติดกันรอยของ iphone หรือมือถือก็ได้นะคะ เนื้อฟิลม์จะเป็นนาโน โพลีเมอร์ แปะแล้วลอกใหม่ได้หลายครั้ง โดยไม่ทิ้งคราบกาวจ้า ^ ^ บางรุ่นจะช่วยลดการสะท้อนของแสงต่างๆได้ด้วยค่ะจ้า . . ราคาต้องเดินดูหลายๆร้านค่ะ แต่ยืนยันว่้าไม่แพงค่ะ yoyo_55.gif yoyo_55.gif

balles's Photo balles 23 Jan 2009

มันมีแบบไม่เป็นรอยกาวหนิครับ
ลองถามร้านเค้าดูสิ

kikuntin's Photo kikuntin 23 Jan 2009

ผมก็ใช้ของแท้ครับไม่มีปัญหาครับ