`
←  Gears Of War 3
Logo
»

อยู่ดีๆเบื่อการเล่นเกมส์ซะงั้น...

aQua's Photo aQua 20 Jan 2009

ลาก่อนน้องรัก yoyo_37.gif

thaiger's Photo thaiger 20 Jan 2009

อ้อ ถึงเทปนะ เกมส์มันสนุกหรือไม่มันอยู่ที่จุดหมายของเกมส์ คือ เห็นเล่นอยู่เกมส์เดียว GOW2 อันนั้นเราเล่นกันจนถึงจุดที่ว่าชนะก็งั้น ๆ เก็บเพื่อนเกือบหมดสนามคนเดียวก็งั้น ๆ แต่ GOW2 มัน ไม่ค่อยสามารถฉายเดี่ยวได้เหมือนเดิมด้วย เลยทำให้ความสนุกมันน้อยลง พี่ว่าไม่ลองมาหาจุดหมายของเกมส์เช่น BF มันลุ้น แบบ หลังชนกัน ร่วมสู้ร่วมรบ โดยมีเป้าหมายทองทีละจุด ถึง วันนี้พี่เล่น โดยเฉพาะเมื่อ squad กะ คนไทย มันไม่มีวันไหนเบื่อเลย ลุ้นทุกสนาม ลองย้ายเกมส์มาดูนะ พี่ว่าไม่น่าเบื่อเหมือนเกมส์อื่น ๆ เหมือนที่เราเคยร่วมเล่น BF MC ด้วยกันจำได้ป่าว มันถึง peak สนุกกว่าเยอะเลย ไม่ lag แล้วด้วย แล้วยังมาเจอเพื่อนขำ ๆ กันเหมือนเดิม เมื่อวานลุงหนุ่มแกเข้ามา ฮา ดีนะ
ปล แนะนำเพิ่มอีก 3 อย่างนะ อย่าเอาเกมส์มาเป็นส่วนหนึ่งของชีวิต เอามันแค่มันส์ ๆ ไม่กี่ชี่วโมงเป็นการพักผ่อนจะดีกว่า
2. มีลูกซะ
3. ลอง load bit เอาหนัง AV มาดูบ่อย ๆ อย่าไปหมกมุ่นกับเกมส์มากนัก confirmmmm !!! เอิ้ก ๆ ๆ
Edited by thaiger, 20 January 2009 - 07:36 PM.

Fat Evil's Photo Fat Evil 20 Jan 2009

เพราะเด๊๋ยวนี้เกมมันกาก yoyo_53.gif
ตูก็เล่นกีต้าเกมเดียวเนี้ย

royviter's Photo royviter 21 Jan 2009

QUOTE (classic @ Jan 20 2009, 05:06 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ให้มันจริงเุถอะ เห็นหัวหน้าทีม โอนัท ก็มีเตะฟุตซอล ทุกอาทิตย์อยู่แล้วนิ หรือจะตีแบด ก็ได้นะ เดี๋ยวจองสนามตีแบดให้ แต่อยู่แถวบางนาตรงข้ามตึกเดอะเนชั่นนะ สนไหมล่ะ yoyo_55.gif

หรือจะเล่นซ้อมหวดกอล์ฟไหมล่ะ เดี๋ยวหาสนามซ้อมไดร์ฟกอล์ฟให้ ฝึกหวดลูกนะ ไม่ใช่ออกรอบจริง หุๆ ผมเคยเล่นอยู่แถวซีคอนน่ะ คอนเฟิร์ม !! yoyo_55.gif

โอ้ว เพิ่งกลับมาจากสนามปัญญาสดๆ ใครว่าปากกะใจไม่ตรงกันฟะ yoyo_57.gif
ออกรอบจริงๆเลยดิ ลุงเขียว ตอนนี้กำลังบ้าอยู่ หนุกดี ตรงหลังซีคอนก็มีนะ สนามพาร์3 9หลุม ราคาไม่แพง ชิวๆ ขำๆ หุๆ

RONAN321's Photo RONAN321 21 Jan 2009

ชวนทุกท่านมาซื้อมอไซด์...ขี่แว้นกันดีฟ่า ตอนนี้กำลังสนใจKSR

[[[PEE]]]'s Photo [[[PEE]]] 21 Jan 2009

เห็นด้วยกับพี่อ้วนนะ เอ็งลองเปลี่ยนเกมส์ดูบ้าง ไปทำอย่างอื่นบ้าง ให้มันรู้สึกอยากเล่นแล้วค่อยกลับมาเล่นก็ได้

นี่กะว่าจะไปร่วมก๊วน ฝึกเล่น BF กับพี่อ้วนมั่งล่ะ เบื่อเกียเหมือนกันอะ เทพเกิน yoyo_51.gif
Edited by [[[PEE]]], 21 January 2009 - 05:56 AM.

Macbeth's Photo Macbeth 21 Jan 2009

ไม่ได้เล่นมาอาทิตย์กว่าๆแล้ว ไม่รู้สึกอยากเลย สงสัยสมรรถภาพทางเกมส์เสื่อม

(ตอนนี้ผมเลิกเตะ FIFA หันมาเตะเมียแทนแล้ว 555)

ที่เล่นเกมส์เพราะออกไปเที่ยวมันเปลืองเงิน + เสี่ยง อยู่บ้านเล่นเกมส์แต่ก่อนก็มีความสุขดี ไม่เปลืองเงินไม่เสี่ยง แต่พอเบื่อเกมส์แล้วนี่สิ เหมือนชีวิตจะกลับ

ไปสู่จุดมั่วสุมอีกครั้ง เหมือนแต่ก่อนที่เคยหายไปครั้งนึงตอนที่ยังเล่น BF BC กับพี่อ้วน ไปสู่จุดตกต่ำ 3 เดือน เที่ยวทุกวันจนจะแห้งตาย

อาจจะลองกลับไปเล่น BF กับพี่อ้วน มันไม่ Lag จริงเปล่าเนี่ย

ขอบคุณทุกโพส์ที่มีทั้งสาระและไม่มีสาระ คิดเอาเองน่ะครับว่าใครเป็นยังไง 555 ล้อเล่นน่ะครับ รักทุกคนที่โพส์เดี๋ยวผมโอนเงินให้คนล่ะ 500 กลีบ

เป็นค่าเหนื่อยในการมาโพส์ครับ 55

aQua's Photo aQua 21 Jan 2009

QUOTE (Macbeth @ Jan 21 2009, 08:34 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ไม่ได้เล่นมาอาทิตย์กว่าๆแล้ว ไม่รู้สึกอยากเลย สงสัยสมรรถภาพทางเกมส์เสื่อม

(ตอนนี้ผมเลิกเตะ FIFA หันมาเตะเมียแทนแล้ว 555)

ที่เล่นเกมส์เพราะออกไปเที่ยวมันเปลืองเงิน + เสี่ยง อยู่บ้านเล่นเกมส์แต่ก่อนก็มีความสุขดี ไม่เปลืองเงินไม่เสี่ยง แต่พอเบื่อเกมส์แล้วนี่สิ เหมือนชีวิตจะกลับ

ไปสู่จุดมั่วสุมอีกครั้ง เหมือนแต่ก่อนที่เคยหายไปครั้งนึงตอนที่ยังเล่น BF BC กับพี่อ้วน ไปสู่จุดตกต่ำ 3 เดือน เที่ยวทุกวันจนจะแห้งตาย

อาจจะลองกลับไปเล่น BF กับพี่อ้วน มันไม่ Lag จริงเปล่าเนี่ย

ขอบคุณทุกโพส์ที่มีทั้งสาระและไม่มีสาระ คิดเอาเองน่ะครับว่าใครเป็นยังไง 555 ล้อเล่นน่ะครับ รักทุกคนที่โพส์เดี๋ยวผมโอนเงินให้คนล่ะ 500 กลีบ

เป็นค่าเหนื่อยในการมาโพส์ครับ 55

เกมอะไรอ่ะ BF BC

ohnut7's Photo ohnut7 21 Jan 2009

รอเงินโอนอยู่นะ 55318906.gif

rai's Photo rai 21 Jan 2009

พี่เข้าใจเทป
เดี๋ยวเดือนหน้าไปกินเหล้าด้วย มีงานที่นั่น yoyo_55.gif

classic's Photo classic 21 Jan 2009

QUOTE (Macbeth @ Jan 21 2009, 08:34 AM) <{POST_SNAPBACK}>

สาระสำหรับการเล่นเกม หรือ กีฬา หรือ นวดแผนโบราณ มันไม่มีหรอก ฉะนั้น ไม่ต้องคาดหวังถึงสาระหรอกครับ มันไม่มีหรอก

เพราะกิจกรรมเหล่านี้ ถือว่าเป็นการผ่อนคลายยามที่เครียดหรือว่างจากการทำงาน หรือเรียนหนังสือ ครับ คอนเฟิร์ม !! 0fbbf481.gif

บางครั้ง หากเซ็ง เหงา เบื่อ ก็นัดเพื่อนๆ ไปกินเหล้า พูดคุยบันเทิงกันไป ก็พอแก้ไขบรรเทา อาการที่เป็นอยู่ก็ได้นะ คอนเฟิร์ม !! 04a97f13.gif
Edited by classic, 21 January 2009 - 12:21 PM.

zero360123's Photo zero360123 21 Jan 2009

แผนแท้มีกี่แผ่นขอหมดเลยก็แล้วกันนะ yoyo_77.gif

superbpom's Photo superbpom 21 Jan 2009

QUOTE (zero360123 @ Jan 21 2009, 05:15 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แผนแท้มีกี่แผ่นขอหมดเลยก็แล้วกันนะ yoyo_77.gif

คุณครูแปลงเครื่องแล้วไม่ใช่เหรออออออ

พี่ก็เบื่อว่ะเทป แต่ไม่มีเมีย เลยไม่รู้จะทำอะไร

gogogo7922's Photo gogogo7922 21 Jan 2009

QUOTE (superbpom @ Jan 21 2009, 06:39 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คุณครูแปลงเครื่องแล้วไม่ใช่เหรออออออ

พี่ก็เบื่อว่ะเทป แต่ไม่มีเมีย เลยไม่รู้จะทำอะไร

หาสิค๊าบบบบบบบบบบบบ yoyo_77.gif

Private Ryan's Photo Private Ryan 21 Jan 2009

QUOTE (thaiger @ Jan 20 2009, 07:27 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อ้อ ถึงเทปนะ เกมส์มันสนุกหรือไม่มันอยู่ที่จุดหมายของเกมส์ คือ เห็นเล่นอยู่เกมส์เดียว GOW2 อันนั้นเราเล่นกันจนถึงจุดที่ว่าชนะก็งั้น ๆ เก็บเพื่อนเกือบหมดสนามคนเดียวก็งั้น ๆ แต่ GOW2 มัน ไม่ค่อยสามารถฉายเดี่ยวได้เหมือนเดิมด้วย เลยทำให้ความสนุกมันน้อยลง พี่ว่าไม่ลองมาหาจุดหมายของเกมส์เช่น BF มันลุ้น แบบ หลังชนกัน ร่วมสู้ร่วมรบ โดยมีเป้าหมายทองทีละจุด ถึง วันนี้พี่เล่น โดยเฉพาะเมื่อ squad กะ คนไทย มันไม่มีวันไหนเบื่อเลย ลุ้นทุกสนาม ลองย้ายเกมส์มาดูนะ พี่ว่าไม่น่าเบื่อเหมือนเกมส์อื่น ๆ เหมือนที่เราเคยร่วมเล่น BF MC ด้วยกันจำได้ป่าว มันถึง peak สนุกกว่าเยอะเลย ไม่ lag แล้วด้วย แล้วยังมาเจอเพื่อนขำ ๆ กันเหมือนเดิม เมื่อวานลุงหนุ่มแกเข้ามา ฮา ดีนะ
ปล แนะนำเพิ่มอีก 3 อย่างนะ อย่าเอาเกมส์มาเป็นส่วนหนึ่งของชีวิต เอามันแค่มันส์ ๆ ไม่กี่ชี่วโมงเป็นการพักผ่อนจะดีกว่า
2. มีลูกซะ
3. ลอง load bit เอาหนัง AV มาดูบ่อย ๆ อย่าไปหมกมุ่นกับเกมส์มากนัก confirmmmm !!! เอิ้ก ๆ ๆ

เดี๋ยวนี้ผมเริ่มทำตามข้อ 3 พี่อ้วนแล้วง่ะ ปรกติไม่เคย yoyo_81.gif

jumpman's Photo jumpman 21 Jan 2009

QUOTE (Private Ryan @ Jan 21 2009, 10:50 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เดี๋ยวนี้ผมเริ่มทำตามข้อ 3 พี่อ้วนแล้วง่ะ ปรกติไม่เคย yoyo_81.gif

ข้อ 3 ต้องบอกให้ทำด้วยเหรอ ?

ปกติก็ทำอยู่แล้ว ไม่ใช่เหรอ yoyo_47.gif

ray's Photo ray 22 Jan 2009

ผมว่าโรคนี้มันมักเกิดขึ้นกับคนแก่ๆนะครับ นี่แก่ไปอีกคนแล้วเหรอ เฮ้อ

rai's Photo rai 22 Jan 2009

QUOTE (superbpom @ Jan 21 2009, 06:39 PM) <{POST_SNAPBACK}>

งั้นลองมีลูกก่อนมีเมียดูครับ yoyo_63.gif

Macbeth's Photo Macbeth 22 Jan 2009

นั่งดีดไข่ตัวเองไปก่อน yoyo_77.gif

GOW2 อัพเดทแล้ว พี่เอก ตาอิ้บ ตาปอม KP ทุกท่านมาเล่นเป็นเพื่อนหน่อยดิ เดี๋ยวเซ็ง

rai's Photo rai 22 Jan 2009

QUOTE (Macbeth @ Jan 22 2009, 10:58 AM) <{POST_SNAPBACK}>
GOW2 อัพเดทแล้ว พี่เอก ตาอิ้บ ตาปอม KP ทุกท่านมาเล่นเป็นเพื่อนหน่อยดิ เดี๋ยวเซ็ง

ใครไม่อยู่กันแน่เนี่ย yoyo_58.gif