`
←  WINNING ELEVEN & FIFA
Logo
»

ขอรายชื่อผู้สนใจเข้าแข่งเกม FIFA09 ระดับปร...

Mohigan's Photo Mohigan 06 Jan 2009

ทางบริษัทฟิวเจอร์เกมเมอร์เตรียมพร้อมที่จะจัดงาน ESTC (E-Sport Thailand Championship) ซึ่งเป็นงานแข่งขันเกมครั้งใหญ่ระดับประเทศ ในวันเสาร์ อาทิตย์ที่ 30-31 เดือนพฤษภาคม ที่ Central World ภายในงานนี้จะมีการจัดการแข่งเกมนาชนิดๆ และหนึ่งในเกมที่เตรียมจะจัดแข่งนั้นก็คือเกม FIFA 09 และการแข่งครั้งนี้จะเป็นการเฟ้นหาแชมป์เกม FIFA09 แห่งประเทศไทย ทางเราจึงต้องการรายชื่อผู้ที่สนใจเข้าร่วมการแข่งขันในครั้งนี้เพื่อต้องการดูกระแส
และระดับความสนใจของเกมเมอร์ต่อเกม FIFA 09 นี้ โดยเฉพาะผู้ที่สนใจเข้าแข่งขันช่วยกรุณาระบุที่อยู่ให้ชัดเจน (เช่น กทม. หรือต่างจังหวัด) เพื่อที่ทางเราจะได้จัดรอบการแข่งขันได้อย่างเหมาะสมครับ

สำหรับการแข่งนี้ยังไม่ระบุว่าจะเป็นการแข่งในเครื่องไหนระหว่าง PS3 และ XB360 ทางเราจึงต้องการทราบรายละเอียดและความแตกต่างของทั้ง 2 แพลตฟอร์ม ซึ่งถ้าไม่แตกต่างก็อยากได้ความเห็นจากผู้สนใจเข้าแข่งขันทุกท่านว่าสนใจลงแข่งเครื่
องไหน ทางทีมงานก็จะได้จัดให้ตามที่ต้องการครับ

ขอบคุณที่ให้ความร่วมมือและออกความคิดเห็นครับ

จากทีมงาน ESTC

visaisak's Photo visaisak 06 Jan 2009

ทั้ง 360 และั ps3 ต่างกัน กันที่ ถนัดจอยอะไรมากกว่า ถ้า เป็นงา่นใหญ่แบบนี้ แนะนำ ps3 ดีกว่า เพราะ มันไม่มีแผ่นcopy ครับ

ถ้า แข่ง ps3 ผม สนใจลงแข่งครับ

อยู่ กทม. ลงชื่ที่นี่หรือเปล่า หรือยีังไง yoyo_16.gif

JoeTh's Photo JoeTh 06 Jan 2009

มีแข่ง Tekken มั๊ย

Mohigan's Photo Mohigan 06 Jan 2009

ลงชื่อในกระทู้นี้เลยครับแล้วเดียวผมจะอัพเดทรายชื่อคนที่ลงไว้ให้ครับ

ส่วน Tekken มีจัดแข่งภายในงานแน่นอนครับส่วนรายละเอียดจะแจ้งอีกทีครับ

kie_online's Photo kie_online 06 Jan 2009

อยากจะให้ ทาง FUTURE GAMER เป็นกระบอกเสียง ไปบอก EA THAILAND เรื่องที่ คนที่เล่น FIFA09 ด้วย PS3 แล้วใช้เนต TRUE ไม่สามารถ ออนไลน์ ได้

เมื่อไหร่ จะได้รับการแก้ไข เพราะตอนนี้ หลายท่านหนีไปเล่นวินนิ่งหมดแล้ว (เฉพาะชาวทรู)

Moo-Kung's Photo Moo-Kung 06 Jan 2009

Xbox360 เสียงนึงครับ
Edited by Moo-Kung, 07 January 2009 - 04:51 PM.

semper fi's Photo semper fi 06 Jan 2009

ถ้าเป็น PS3 ก็สนใจลงแข่งด้วยครับ yoyo_53.gif

JiMiJiMo's Photo JiMiJiMo 06 Jan 2009

ผมอยู่หัวหิน เครื่องps3ครับ สนใจมากครับ

sido_bomm's Photo sido_bomm 06 Jan 2009

สนใจลงแข่งครับ

ผมใช้ Ps3 อยู่ กทม. ครับ

ohnut7's Photo ohnut7 06 Jan 2009

สนใจครับ แต่อยากให้เป็นของ xbox360

lovewin's Photo lovewin 06 Jan 2009

สนใจอยู่คับ PS3 นะ

flukepom's Photo flukepom 06 Jan 2009

สนใจครับ PS3 นะครับ
ยังงัยถ้ามีแข่ง สนใจชัวครับ

ผมอยู่ กทม. ครับ

lionel's Photo lionel 06 Jan 2009

สนใจเหมือนกัน PS3 นะ
ผมว่าจอยมันเหมาะกับเกมบอลที่สุดแล้ว

virus4985's Photo virus4985 07 Jan 2009

ข้างบนมีแต่ระดับเทพ ตูจะลงดีมั้ยเนี่ย ps3

PlayMag's Photo PlayMag 07 Jan 2009

QUOTE (kie_online @ Jan 6 2009, 06:29 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อยากจะให้ ทาง FUTURE GAMER เป็นกระบอกเสียง ไปบอก EA THAILAND เรื่องที่ คนที่เล่น FIFA09 ด้วย PS3 แล้วใช้เนต TRUE ไม่สามารถ ออนไลน์ ได้

เมื่อไหร่ จะได้รับการแก้ไข เพราะตอนนี้ หลายท่านหนีไปเล่นวินนิ่งหมดแล้ว (เฉพาะชาวทรู)

ตกลงเน็ตทรูเล่นฟีฟ่าออนไลน์แข่งกันเองนี่เล่นไม่ได้หรือแล็ก แล้วเล่นวินนิ่งไม่เป็นหรือยังไงครับ? งงๆ yoyo_71.gif
แบบนี้มันน่าจะเป็นที่เซอร์เวอร์เหรอครับ

ปล. EA ไปแก้อะไรเรื่องเน็ตทรูไม่ได้หรอกครับ

Mohigan's Photo Mohigan 07 Jan 2009

ลงเลยครับไม่ต้องกลัว อยากให้เข้ามาร่วมแข่งกันเยอะๆ จะได้มาสนุกกันมากกว่าครับ

yoneoyoyo's Photo yoneoyoyo 07 Jan 2009

ถ้าใช้ xbox360 น่าสนใจมากกก จอยมันกดง่ายกว่า ps3 เยอะเลย

kie_online's Photo kie_online 07 Jan 2009

QUOTE (EGMTHAILAND @ Jan 7 2009, 09:21 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ตกลงเน็ตทรูเล่นฟีฟ่าออนไลน์แข่งกันเองนี่เล่นไม่ได้หรือแล็ก แล้วเล่นวินนิ่งไม่เป็นหรือยังไงครับ? งงๆ yoyo_71.gif
แบบนี้มันน่าจะเป็นที่เซอร์เวอร์เหรอครับ

ปล. EA ไปแก้อะไรเรื่องเน็ตทรูไม่ได้หรอกครับ

เนตทรู เล่นฟีฟ่า แล้วจะหลุด ครับ ไม่เกี่ยวกับแลค

สาเหตุ น่าจะมาจาก ทรู ปรับเปลี่ยนอะไรสักอย่าง เพราะตอนที่เกมออกมาใหม่ๆ 2 สัปดาห์แรก ชาวทรู ยังเล่นได้เป็นปกติ หลังจากนั้น จนวันนี้ ก็ไม่สามารถเล่นออนไลน์ได้อีกเลย

ที่คุณเขียนบอกว่า EA ไปแก้อะไรเรื่องเน็ตทรูไม่ได้หรอกครับ

ผมก็ไม่ได้บอกให้ EA ไปแก้นี่ครับ แค่อยากให้ 2 ฝ่าย ช่วยประสานงานกันแก้ปัญหา

เพราะคนที่เล่นฟีฟ่า หลายท่านที่มีปัญหา ก็พยายาม ติดต่อ ทั้ง 2 บริษัท แล้ว แต่ว่า ทั้ง 2 บริษัท ไม่ประสานงานกัน การแก้ไข เลยไม่มีความคืบหน้าแต่อย่างใด

จนหลายท่าน ยกเลิกเนตทรู ไปหลายคนแล้ว เหอๆๆ

devilmaydie_OK's Photo devilmaydie_OK 07 Jan 2009

เครื่องใหนก็ได้ครับ .... แต่อยู่ ต่างจังหวัด คง อด ....

XParm's Photo XParm 07 Jan 2009

ผมเข้ามาเชียร์ของ 360 ครับ คนเล่น Fifa กันตรึม ไม่เห็นจะเกี่ยวเลยครับว่าแผ่น Copy หรือแผ่นแท้ ผมเล่น Fifa ก็แผ่นแท้เหมือนกัน ยังไม่มีสิทธิ์จะแข่งรึ - -

ปล. ที่ผมเชียร์ 360 เพราะผมเห็นชาว PS3 ที่ใช้ True เค้าเล่น Fifa กันไม่ได้ก็เลยไปเล่น Winning กันเยอะ ซึ่งส่วนใหญ่คนกทม.ที่สามารถจะแข่งได้เค้าก็ใช้ True กันเยอะ ...