`
←  DGO Fight Club : for fighting game
Logo
»

เซียน combo bryan Tekken 5 ช่วยด้วยครับ

N@A's Photo N@A 26 Dec 2008

กำลังจะหัดเล่น Bryan Tekken 5 DR online มีคำถามดังนี้ครับ

1. เห็นมี combo เยอะมากๆเลือกไม่ถูกครับรบกวนเซียนช่วยเลือกทำใช้กันประจำให้ด้วยครับ
2. มี combo ที่มันต่อและจบด้วย ff+2 เช่น u/f+4, d/b+2, d+3,2,1, ff+2 กด ff+2 ไม่เคยติดเลยครับ ใครมีเทคนิคช่วยชี้แนะด้วยครับ

ขอบคุณครับ

the red's Photo the red 26 Dec 2008

จังหวะมันต้องแม่นจริงๆน่ะครับ ต้องต่อกันอย่าให้มีช่องว่างในเฟรมแม้แต่เสี้ยววินาที

จอยโยกจะเล่นได้ง่ายกว่าด้วย

mimina's Photo mimina 26 Dec 2008

แนะนำว่าตอนกด 1 ให้ปล่อย f ก่อนแล้วค่อยกด ff+2 จะติดง่ายกว่าครับ

ADD's Photo ADD 27 Dec 2008

ไปฝีกใหม่ที่ tekken 6 เลยครับ
เฟรมเรตอาจจะเปลี่ยน จังหวะอาจจะไม่เหมือนเดิม
หัดกับของใหม่ ไม่เสียเที่ยวครับ