`
←  DGO ANIMANIA CLUB - อนิเม การ์ตูนใหม่ๆในใจคุณ
Logo
»

เพื่อนๆอยากอ่านตอนจบของการ์ตูนเรื่องไหนมาก...

LoveKaRaoKe's Photo LoveKaRaoKe 12 Dec 2008

ส่วนตัวผมนะครับรออ่าน ตูมันเตี้ย มาชาตินึงละครับ

อ่านตั้งแต่อยู่ม.ต้นอะตอนนี้จบละทำงานละมันก็ยังไม่ออกเล่ม35ซะที

เลิกหวังละครับว่าแล้วก็กลับไปอ่านอ้วนซ่าขาซิ้งอีกรอบดีกว่า yoyo_55.gif

ruicosta's Photo ruicosta 12 Dec 2008

ถ้าเป็นการ์ตูนที่ชอบที่ตามๆซื้ออยู่จะไม่อยากให้มันจบ ออกไปเถอะ ยาวเท่าไหร่ถ้ายังสนุกอยู่ก็ตามซื้อ

..แต่ถ้าให้ตอบ ก็ชักอยากรู้เหมื่อนกันว่า Bastard มันจะจบยังไง เล่มล่าสุดเพิ่งฉลองครบ 20 ปี เรื่องมันยังไม่ถึงไหนเลย สู้กับอูริเอลยังไม่จบด้วยซ้ำ แล้วก็เดาไม่ได้เลยว่าสู้จบแล้วจะเป็นไงต่อ เพราะมันออกทะเลไปไกลถึงทางช้างเผือกเรียบร้อย ยังไม่รู้ว่าจะกลับฝั่งเมื่อไหร่ และคิดว่าคงไม่กลับฝั่งอีกแล้วด้วย yoyo_71.gif

kunchan's Photo kunchan 12 Dec 2008

เอาเป็นอยากดูได้มั้ย อยากดูตอนจบ กันดั้ม00 มากๆ

เดือนหน้าแผ่น สุดท้ายออก แทบรอไม่ไหวแล้ววววววววววว

Master job's Photo Master job 12 Dec 2008

ขอ berserk ละกัน จะอยู่ทันอ่านฉากจบไม้วะ

f.bomber's Photo f.bomber 12 Dec 2008

onepiece ครับ อยากรู้ว่ามันจะจบยังไง

yanpiece's Photo yanpiece 13 Dec 2008

อ๊า ต่างคนต่างชอบเนาะ

งั้นผมขอ Full Metal Alchemist แล้วกันน๊ะ

ขอบคุณครับ

plain's Photo plain 13 Dec 2008

ผมว่าบางเรื่องคนแต่งก็จบไม่ลงเหมือนกัน เลยเขียนไปเรื่อยๆ
บางเรื่องก็ตัดจบแบบดื้อๆก็มี

luzifer's Photo luzifer 13 Dec 2008

นั่้นสิคับ ตูมันเตี้ยนี่ชาติกว่าแล้วคับ หลอกให้ซื้อแล้วไม่ทำให้จบเลวมาก NED หลายเรื่องแระ -*- โกรธๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
เคลย์มอร์ นี่ก็ไม่รุ้จะดองทำซากอะไร ในเน็ตที่ไปไกลพระเจ้าเหาแล้ว

~Dante~'s Photo ~Dante~ 14 Dec 2008

โคนัน

Gamerb's Photo Gamerb 14 Dec 2008

Bastard เหมือนกันครับ นี่อ่านมา 20ปีเเล้ว วี่เเววจะจบยังไม่มี

LoveKaRaoKe's Photo LoveKaRaoKe 14 Dec 2008

QUOTE (luzifer @ Dec 13 2008, 10:01 PM) <{POST_SNAPBACK}>
นั่้นสิคับ ตูมันเตี้ยนี่ชาติกว่าแล้วคับ หลอกให้ซื้อแล้วไม่ทำให้จบเลวมาก NED หลายเรื่องแระ -*- โกรธๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
เคลย์มอร์ นี่ก็ไม่รุ้จะดองทำซากอะไร ในเน็ตที่ไปไกลพระเจ้าเหาแล้ว

นั้นสิครับคนเขียนไม่ยอมมาเขียนเล่มจบ

แต่เจือกเขียนเรื่องใหม่ออกมาซะงั้น

Silversmoke's Photo Silversmoke 15 Dec 2008

รอ bastard ด้วยคน...

ออกทะเลตั้งแต่หลุดเข้านรกอ่ะ เห็นมีเล่มก่อนๆใกล้จะเข้าฝั่ง (ตั้งสภาพวก เอลฟ ดวารฟ บนต้นไม้ อะไรประมาณนั้น) แล้วก่อมาหลุดอกทะเล อามุจังตอนแรกนึกว่าใช้แล้วทิ้ง(โผล่ตอนแรก ตอน กองเรือทางช้างเผือก ฉากเปิดตัว อูริเอล) ดันสำคัญขึ้นมาดื้อๆเฉยเลย

แต่เรื่องนี้นี่ทำให้ผมมาสนใจ christian mhytology กับ พวก เทพยดาต่างๆนะครับ ใช้หากินมาจนทุกวันนี้

TT741's Photo TT741 17 Dec 2008

นินจาคาถาซาซึเกะ ครับ 07baa27a.gif

luzifer's Photo luzifer 18 Dec 2008

QUOTE (LoveKaRaoKe @ Dec 14 2008, 10:34 AM) <{POST_SNAPBACK}>
นั้นสิครับคนเขียนไม่ยอมมาเขียนเล่มจบ

แต่เจือกเขียนเรื่องใหม่ออกมาซะงั้น

ไม่ใช่นะคับ คนเขียนเรื่องนี้ วาดตูมันเตี้ยจบแล้ว แต่ว่าทางเนชั่นสัญญาหมดแต่ไม่ยอมต่อสัญญาน่ะคับ เรื่องก็เลยไม่จบสำหรับคนไทยน่ะคับ งือๆๆๆๆ

LoveKaRaoKe's Photo LoveKaRaoKe 19 Dec 2008

QUOTE (luzifer @ Dec 18 2008, 06:45 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไม่ใช่นะคับ คนเขียนเรื่องนี้ วาดตูมันเตี้ยจบแล้ว แต่ว่าทางเนชั่นสัญญาหมดแต่ไม่ยอมต่อสัญญาน่ะคับ เรื่องก็เลยไม่จบสำหรับคนไทยน่ะคับ งือๆๆๆๆ

แล้วมีเว็ปให้อ่านไหมครับที่แปลไทยนะครับ yoyo_37.gif

BF2142's Photo BF2142 20 Dec 2008

เบอเซิร์กครับ ออกช้ามากจนไม่รู้ว่าคนเขียนจะตายก่อนหรือเราจะตายก่อนมันออกจบ-*-

กายเวอร์ ตามอ่านจนมันหลุดLCไปค่ายต่างๆนาๆ จนมีช่วงนึงหายไปนานจนมีข่าวลือว่า

คนเขียนตายไปแล้ว(แต่มันก็ไม่ตายกลับมาเขียนต่อ)

2เรื่องนี้ขออ่านจบก่อนตายเถอะ แล้วห้ามจบปาหมอนนะ....

bester55's Photo bester55 31 Dec 2008

ของผมซาแมนคิง ครับ 555+

บัดซบ สุด

Noelle's Photo Noelle 02 Jan 2009

Hunter X Hunter คับ แต่คิดว่าไม่ผมก็คนแต่งเรื่อง

ต้องมีใครตายก่อนแน่ๆๆ เลยคับ ยาวแท้ๆๆเลยเน้ออ่านมา

กี่ปีแล้วนะเนี่ย เป็นสิบก่าปีละมั้งเนี่ย

rahxephone's Photo rahxephone 05 Apr 2009

1.Bastard
2.Berserk

อ่านมาแต่ประถม มันคงรจะจบได้แระ-*-

ปล.ขนาดดรากอนบอลเค้ายังยอมจบเลยเอาเปงตัวอย่างซะ 555+
Edited by rahxephone, 05 April 2009 - 06:35 PM.

MoDiFy's Photo MoDiFy 05 Apr 2009

ตอนนี้ Hunter X กับ Berserk จะกลายเป็นตำนานการ์ตูนแล้วครับ
เพราะคนเขียนใกล้ด๋องเต็มทีละ