`
←  ห้องรีวิวหนัง
Logo
»

[Update] ข่าวหนัง "ใบปิดแบบใหม่ ของ Te...

rbgel's Photo rbgel 28 Nov 2008

+ใบปิดใหม่ของ Terminators Salvation+

---------------------------------------------------------

+เผยโฉม 5 จักรกลรุ่นใหม่ของสกายเน็ท+

+จักรกลสังหาร รุ่น T-600 เป็นหุ่นทหารราบ ทำการรบภาคพื้น รุ่นต้นแบบของ T-800 ของอาร์โนลด์ ซวาร์เซเน็กเกอร์ค่ะ+

---------------------------------------------------------

+หากจอห์น คอนเนอร์หนีรอดจาก T-600 มาได้ จะพบกับ มอเตอร์ไซด์ไล่ล่า "Mototerminator" ตามล้างต่อค่ะ+

+และถ้าจอห์น คอนเนอร์กระโจนลงน้ำ ก็จะพบพวกมันดักรอทันที จักรกล "Hydrobot" ที่มีหน้าตาคล้ายกับลูกน้ำของยุงค่ะ+

+และถ้าขึ้นเครื่องบินหนี ก็จะเจอกับยานบินล่าสังหาร "Hunter Killer" เข้าอีก

+พร้อมด้วยหุ่นพิฆาตขนาดยักษ์ "Harvester" มาช่วยไล่บี้อีกที กะให้สิ้นชีพแน่นอน+

+สู้ต่อไปนะ จอห์น คอนเนอร์+

- yoyo_55.gif การ์ตูน ~ รายงาน yoyo_55.gif -

+ข้อมูลหนัง และภาพประกอบจากเว็ปไซต์ http://www.jediyuth.com/index.php?option=c...iew&id=3739 ค่ะ

Edited by rbgel, 01 June 2009 - 07:06 PM.

nismo_silvia's Photo nismo_silvia 28 Nov 2008

ภาคนี้ไม่ใช่ อาโนลด์ แสดงแหง

matichon's Photo matichon 28 Nov 2008

โอ๊วท่าทางคุณตูนจะเก็บกดมานานวันนี้ขอพลับเลยแฮะ

A-mail's Photo A-mail 28 Nov 2008

นอกจาก T600 แล้ว ทุกรุ่นดูเหมือนจะ Hi-Tech กว่ารุ่น T-800 (อาโนลด์) อีกนะ

rbgel's Photo rbgel 28 Nov 2008

QUOTE (A-mail @ Nov 28 2008, 05:57 PM) <{POST_SNAPBACK}>
นอกจาก T600 แล้ว ทุกรุ่นดูเหมือนจะ Hi-Tech กว่ารุ่น T-800 (อาโนลด์) อีกนะ

+คิดเหมือนกันเลยค่ะ ถ้าดูจากฉากเปิดเรื่องของ T2 นี่สกายเน็ทยังไม่มีขนาดนี้เลยค่ะ . . เหมือนเป็นอนาคตคนละอันกันไปแล้วเลย

+สงสัยนิดๆค่ะ จอห์น คอนเนอร์คนนั้น (ตัวผู้ใหญ่ในฉากเปิดเรื่องภาค 2 ) น่าจะเป็นคนละคนกับจอห์น คอนเนอร์ที่ "คริสเตียน เบล" แสดง ซึ่งเติบโตมาจากการเปลี่ยนแปลงอนาคตในวัยเด็ก (เอ็ดเวิร์ด เฟอร์ลองแสดง) ที่รอดจากการสังหารของหุ่นย้อนเวลา ของสกายเน็ท ทั้ง 3 ครั้งนะคะ (ใช่ไหมนะ!?)

+ดูซาร่าห์ โครนิเคิ้ล แล้วสับสนกับไทม์ไลน์-ลำดับเวลาในเรื่องหลายๆจุดน่ะค่ะ . . แล้วที่น่าหงุดหงิดเล็กๆคือ ในคนเหล็กซีรีย์ เหตุการณ์นั้นเกิดหลังจากภาค 2 แต่ทำม๊าย ทำไม สกายเน็ตกลับด้อยพัฒนา ด้วยการส่งหุ่นรุ่นโบราณอย่าง "โครมาตี้" ซึ่งเป็นหุ่นเหล็กข้างใน ที่มีผิวหนังชั้นนอกโปะคลุมไว้เหมือนคน กลับมาตามสังหารจอห์น คอนเนอร์ในวัยเด็ก (อีกครั้ง) แทน ทั้งๆที่ก่อนหน้านี้ก็ส่งหุ่นรุ่นใหม่กว่าเดิมมาทุกภาค . . .

+นี่ถ้าส่งรุ่น T-1000 ที่เป็นโลหะเหลวเปลี่ยนรูปได้แบบภาค 2 มานี่ หญิงเหล็กอย่าง "คาเมรอน" หมดทางสู้แน่ๆเลย . . yoyo_55.gif yoyo_55.gif

SR-Obe's Photo SR-Obe 28 Nov 2008

พอดีไม่ได้เป็นแฟน Terminator เท่าไร แต่ก็ดูภาค 2-3 ( ภาค 1 เคยดูแต่ดูไม่จบ )

อยากรู้ว่า ภาคนี้มันเนื้อเรื่องต่อจากภาคไหนครับเนี่ย แล้วภาคที่ออกเป็นแผ่นก่อนหน้านี้ที่รูปหน้าปกเป็นรูปหุ่นผู้หญิง เนื้อเรื่องมันเชื่อมโยงกันหมดเลยใช่ไหมครับ จะได้ไปหามาดูบ้าง

gamerching's Photo gamerching 28 Nov 2008

เห็นหุ่ยนต์มันทำนายไว้ว่าคอนเนอร์จะได้รับชัยชนะนิคับ

งั้นแสดงว่าภาคนี้ก็ต้องชนะอยู่ดี

auhibs's Photo auhibs 28 Nov 2008

แล้วคอนเนอร์จะไปอยู่ที่ไหนล่ะคับ เพราะมีไอพวกนี้ทุกที่ - -

seacret's Photo seacret 28 Nov 2008

น่าดูอีกแล้ว หวังว่าจะทำได้เข้มข้นกว่าภาค และซีรี่ส์นะครับ

piya2519's Photo piya2519 28 Nov 2008

เป็นหนังที่รออยู่เลยครับ แต่ภาคนี้ หุ่นเยอะมากๆ

co~bra's Photo co~bra 28 Nov 2008

ไม่รู้ผมจำผิดรึเปล่า ดูจากซีรี่ย์เหมือนว่าหุ่น "โครมาตี้" อาจจะถูกส่งมาก่อน t-1000 รึเปล่าครับ
ประมาณว่าส่ง "โครมาตี้"มาตั้งแต่อดีตก่อนซาร่าห์คอนเนอร์เกิดซะอีก เพื่อแทรกซึมปะปนกับหมู่มนุษย์ไว้ก่อน
แล้วค่อยส่ง t-1000 ตามมา?

Kazuya's Photo Kazuya 28 Nov 2008

คิดเหมือนกันเลยค่ะ ถ้าดูจากฉากเปิดเรื่องของ T2 นี่สกายเน็ทยังไม่มีขนาดนี้เลยค่ะ . . เหมือนเป็นอนาคตคนละอันกันไปแล้วเลย

ผมคิดว่า ตอนเค้าทำภาคแรกๆ เค้ายังคิด character พวกนี้ไม่ออกเลยไม่ได้ใส่เข้ามา ครับ อันนี้เพิ่งคิดใหม่เพื่อภาคนี้โดยเฉพาะ พอเอามาใส่มันเลยขัดๆครับ

พูดถึงเรื่อง ตัวตนของจอห์น ผมก็งงตรงที่ จอห์น คอนเนอร์ ของภาค2 เกิดจากที่พระเอกภาค 1 ย้อนเวลามา แล้วได้กันกับ ซาร่า คอนเนอร์ ถึงได้มี จอนห์น ขึ้นมา
ถ้าเป็นแบบนั้น จอห์น คนแรกสุด(ตัวออริจินอลอ่ะ)เกิดมาจากไหน?

snk vs playmore's Photo snk vs playmore 28 Nov 2008

กระทู้นี้ชักมัน แฟนพันธุ์แท้ กรุณามาเฉลยไทม์ไลน์ด้วยนิ

QUOTE (Kazuya @ Nov 28 2008, 08:53 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมคิดว่า ตอนเค้าทำภาคแรกๆ เค้ายังคิด character พวกนี้ไม่ออกเลยไม่ได้ใส่เข้ามา ครับ อันนี้เพิ่งคิดใหม่เพื่อภาคนี้โดยเฉพาะ พอเอามาใส่มันเลยขัดๆครับ

พูดถึงเรื่อง ตัวตนของจอห์น ผมก็งงตรงที่ จอห์น คอนเนอร์ ของภาค2 เกิดจากที่พระเอกภาค 1 ย้อนเวลามา แล้วได้กันกับ ซาร่า คอนเนอร์ ถึงได้มี จอนห์น ขึ้นมา
ถ้าเป็นแบบนั้น จอห์น คนแรกสุด(ตัวออริจินอลอ่ะ)เกิดมาจากไหน?

+หมายถึงจอห์น คอนเนอร์วัยผู้ใหญ่ (หน้าบาก) ที่ปรากฏตัวตอนต้นเรื่องของ T2 ใช่ไหมคะ . . ตูนก็เคยสงสัยเหมือนกัน

+เข้าใจว่าแต่แรกเดิมที หลังจากสงครามล้างโลกที่สกายเน็ท หรือเครื่องจักรชนะ แล้วมนุษย์ที่เหลือรอดมาได้ก็รวมตัวกัน และมีจอห์น คอนเนอร์ตั้งตัวเป็นผู้นำสู้กับกองทัพเครื่องจักร

+ซึ่งทางสกายเน็ท ก็ไม่พอใจ ปล่อยไว้ก็จะเป็นก้างขวางคอซะเปล่าๆ แต่ว่าในอนาคตนั้นเข้าถึงตัวจอห์น คอนเนอร์ยาก ก็เลยคิดแผนเด็ด ถ้าโลกนี้ไม่มีจอห์น คอนเนอร์จะเป็นยังไง มนุษย์อาจจะขาดผู้นำ แล้วหมดใจต่อต้านก็ได้ เลยส่งหุ่น T-800 ตัวแรกย้อนอดีตกลับไปเก็บซาร่าห์ คอนเนอร์ซะเลย . . แต่จอห์น คอนเนอร์รู้ทันแผนการ เลยส่งทหารมือดี กลับไปปกป้อง และก็ดันไปมีใจ จนเกิดเป็นจอห์น คอนเนอร์ (อีกคน) ออกมา . . และกลายเป็นทหารนั่น กลายเป็นพ่อตัวเองเฉยเลย yoyo_65.gif

+ถ้าว่ากันตามอนาคตเดิมเนี่ย แสดงว่าจอห์น คอนเนอร์อยู่รอดมาได้ (อาจจะด้วยความบังเอิญ หรืออะไรก็ตามแต่) แล้วดันมาเป็นผู้นำมนุษย์ในภายหลัง แต่สกายเน็ทยอมไม่ได้ ก็เลยต้องการจะเปลี่ยนแปลงอดีตซะใหม่ (ซึ่งก็ถือเป็นการเปลี่ยนอนาคตด้วยเช่นกัน) ด้วยการทำให้ไม่มีจอห์น คอนเนอร์ เพราะถ้าไม่มีจอห์น คอนเนอร์ โลกอนาคตก็จะไม่เป็นอย่างนี้ และที่สุดแล้วเครื่องจักรก็จะชนะ . . .

+ทีนี้พอคนเหล็กที่ย้อนเวลามา ไปบอกตัวจอห์น คอนเนอร์ในอดีต (คนเด็ก) ว่าอนาคตตัวเองจะเป็นผู้นำมนุษย์ ก็เลยกลายเป็นว่าจอห์น คอนเนอร์ถูกคาดหวัง ว่าจะกลายเป็นผู้กู้โลกไปทันทีเลย และต้องห้ามตาย . . หมายความว่าอะไรที่เกิดขึ้นกับจอห์น คอนเนอร์วัยเด็กคนนี้ ตาหน้าบากตอนโตนั่นก็เคยผ่านมาแล้วเหมือนกันเรอะ!?

+ทั้งๆที่ถ้าไม่บอก บางทีหมอแกอาจจะโตไปเป็นอะไรที่ไม่เกี่ยวกับการทหารเลยก็ได้ . . จากที่ที่สกายเน็ทจะส่งหุ่นมาฆ่า กลายเป็นไปช่วยกระตุ้นให้จอห์น คอนเนอร์ตระหนักในความเป็นผู้นำ และความรับผิดชอบขึ้นมาเฉยเลย (ไม่งั้นก็เป็นเด็กวัยรุ่นธรรมดาๆแท้ๆ) อันนี้คือเพราะจากเหตุการณ์ในภาคแรกผ่านไป ซาร่าห์ คอนเนอร์ก็เปลี่ยนตัวเองจากบริกรสาวอ่อนแอ กลายมาเป็นสาวแกร่งสุดห้าว และมีสัมพันธ์พิเศษกับพวกนักรบกองโจร และสอนจอห์น คอนเนอร์ให้เรียนรู้ชีวิตข้างถนนต่างๆ (แฮ็กคอมพ์ + ปืน + ขับรถ ฯลฯ)

+แล้วอดีต และตัวตนที่แท้จริงของจอห์น คอนเนอร์คนหน้าบากนั่นละคะ มาจากไหน . . ยิ่งเขียนก็ยิ่งงงแฮะ . .

+สิขอลาจรไปก่อนแล้ว สิขอลาแจวไปก่อนเด้อ . . ขืนเขียนต่อไป มีงงแน่นอน yoyo_01.gif

MusTanGZ's Photo MusTanGZ 28 Nov 2008

QUOTE (A-mail @ Nov 28 2008, 05:57 PM) <{POST_SNAPBACK}>

ผมว่ารุ่น T-800 คงจะพัฒนาให้เหมือนคนซะมากกว่าน่ะครับ

แทรกซึมได้ง่ายยิ่งนัก yoyo_67.gif

jgame's Photo jgame 28 Nov 2008

ก็ดูมาทุกภาคแล้วละสำหรับเรื่องนี้ไงก็ตามต่อแน่นอนคับ ขอบคุณคุณตูน

harts's Photo harts 28 Nov 2008

เจ๊ตุน รีวิวหุ่นยนต์เสรจ ผมว่า พระเอกตายห่าแน่นอนครับ 555555+ บกเจอมอไซ น้ำเจอยุง อากาศเจอยานรบ

กำ รอดยากแน่ 55+

Kazuya's Photo Kazuya 28 Nov 2008

ให้ตายสิ ผมชอบเจ้านี่มากเลย อยากเห็นในหนังเร็วๆจัง

คือ อารมณ์หนังในช่วงที่หุ่นตัวนี้ออกมาจะรสชาติต่างกันไปเลย ถ้า
1.หุ่นตัวนี้ฉลาด และ มีบทบาทพอสมควร

2.โง่ มีแต่แรง ออกมาไม่กี่นาทีก็ตาย

หนังสามารถเป็นได้ทั้ง 2 แบบ
ตรงนี้แหล่ะ ที่ผมลุ้นอยากให้เป็น คือ ข้อ1. ครับ

paween_a's Photo paween_a 28 Nov 2008

ดูเรื่องนี้แล้วเหมือนว่าอนาคตมันเปลี่ยนแปลงไม่ได้ครับ
ไม่ว่าจะทำอะไรไป สิ่งที่มันเกิดยังไงก็ต้องเกิดอยู่ดีครับ

tunnyocto's Photo tunnyocto 28 Nov 2008

หุ่นมันมีหลายรุ่น เยอะ เว่อร์

ต่อไปพอคนเขียนหมดมุข....

ผมเดาว่า...

มันต้องมีภาค.... Terminator vs. Transformer แหง๋มๆๆๆ