`
←  DGO Live House : for music game
Logo
»

รายละเอียดความเข้ากันได้ของอุปกรณ์ Guitar...

KulikO`'s Photo KulikO` 27 Jul 2009

แล้วกับคอม เป็นยังไงครับนี่ ซื้อกลอง Rock Band ของ PS3 มาเล่น Guitar Hero : World tour กับ PC ได้ปะคับเนี่ย T_T

KulikO`'s Photo KulikO` 03 Sep 2009

QUOTE (Lips Of An Angel @ Mar 20 2009, 04:36 PM) <{POST_SNAPBACK}>
additional compatibility information about PS2 version guitars, and Rock Revolution drum

http://www.rockband.com/compatibility

อ่า ขอบคุณมากครับสำหรับ PS2 Version...แต่ทำไม GH World tour ผมไม่เห็นมันจะใช้กับ RB ได้เลยฟระ!!!!!!!!~ 4d6161fd.gif

amp's Photo amp 22 Oct 2009

แล้วในส่วนของ GH 5 ละคับ
ตัว guitar ใช้ได้เกือบหมดไหม

kim10's Photo kim10 05 Aug 2012

สอบถามครับ พอดีผมเป็นมือใหม่แล้วกำลังจะถอยมาตัวนึง

ระหว่าง จอย กีต้าร์ RB Stratocaster กับ Guitar Hero Les Paul

อยากทราบว่าแตกต่างครับ (ในเรื่องน้ำหนัก ขนาด ปุ่มดีด คอร์ด ไรประมาณนี้อะครับ)

แล้วตัวไหนน่าเล่นกว่าครับ ขอบคุณครับ

Znockz's Photo Znockz 13 Nov 2012

อยากทราบว่า จอยกีต้าร์เดี๋ยวนี้หาซื้อได้ที่ไหนอ่ะครับ อยากได้ของ ps3 ตัว world tour น่ะครับ ไม่ก็ ตัว GH3 les paul หาตามเน็ตก็ไม่มีเลย

kim10's Photo kim10 14 Nov 2012

View PostZnockz, on 13 November 2012 - 08:30 AM, said:

อยากทราบว่า จอยกีต้าร์เดี๋ยวนี้หาซื้อได้ที่ไหนอ่ะครับ อยากได้ของ ps3 ตัว world tour น่ะครับ ไม่ก็ ตัว GH3 les paul หาตามเน็ตก็ไม่มีเลย

ตอนนี้ของมือ 1 ในไทยหาค่อนข้างยากแล้วอะครับ เพราะว่าทางค่ายเค้าเลิกผลิตไปแล้ว
ลองหามือสองดูตามเว็บบอร์ดครับ

Znockz's Photo Znockz 14 Nov 2012

View Postkim10, on 14 November 2012 - 01:08 PM, said:

ตอนนี้ของมือ 1 ในไทยหาค่อนข้างยากแล้วอะครับ เพราะว่าทางค่ายเค้าเลิกผลิตไปแล้ว
ลองหามือสองดูตามเว็บบอร์ดครับ

ขอบคุณครับ ไปเจอใน amazon สั่งไปเรียบร้อยแล้วครับ

kim10's Photo kim10 15 Nov 2012

View PostZnockz, on 14 November 2012 - 01:28 PM, said:

ขอบคุณครับ ไปเจอใน amazon สั่งไปเรียบร้อยแล้วครับ

ค่าเสียหายเท่าไรครับ
แล้วรุ่นไรครับ

kim10's Photo kim10 21 Nov 2012

สอบถามครับ
-จากตารางหน้าแรกใน ps3 เห็นว่ากลองของ GH World Tour เล่นใน RB ไม่ได้ แต่ทำไมผมไปดูในเว็บนี้ http://www.wired.com...fficial-guitar/ มันบอกว่าเล่นได้หมดอะครับใครเทสแล้วช่วยบอกด้วยครับ พอดีจะไปสอยมาเล่นหน่อย
-แล้วถ้าเทียบคุณภาพระหว่างกลองสองตัวนี้ตัวไหนดีกว่าครับ
-กลอง RB จะเอาไปเล่น GH จะเล่นได้หรอครับผมเห็น GH มันมี 5 ช่อง แต่กลอง RB มี 4 ช่อง

ขอบคุณครับ