`
←  Winning Eleven & FIFA
Logo
»

เปิดลีค รอบสอง สำหรับคนที่ยังออนไลน์ ได้

flukepom's Photo flukepom 10 Nov 2008

QUOTE (visaisak @ Nov 10 2008, 11:47 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เพิ่มเติม ถ้าเน็ตเร็วเหมือนเมื่อวานที่เรา เล่นกัยจะดีครับ หรือถ้าให้แย่ที่สุดก็ ไม่ควรจะหลุด yoyo_57.gif

ถ้าคุณ ฟลุ๊ก รู้ว่า แข่ง play off ได้เมื่อไหร่ ก็ บอกนะั แต่
ดูแล้ว สงสัย ผมได้เลือก สุดแน่เลย ชอบพลาดเองอยู่ด้วยอะ yoyo_63.gif

555

ตอนนี้ก็รอให้คนที่แข่งยังไม่หมด แข่งกันเสร็จก่อนง่ะ
ถึงจะ playpff กันได้

เมื่อคืนเน็ตวิ่งปื้ดเลย ยิงกันกระจาย

อยากเล่น RESISTANCE 2 แต่รอแผ่น zone 3

kikuMax's Photo kikuMax 10 Nov 2008

ถ้าอยากเล่นด้วยนี้ไม่ว่าแผ่น zone ไหนก็เล่นได้ป่าวครับ ถ้าไม่ได้นี้ผมจะรู้ได้ยังไงอะครับ
ว่าแผ่นผมแผ่น zone ไหน >_< yoyo_71.gif

kie_online's Photo kie_online 10 Nov 2008

QUOTE (kikuMax @ Nov 10 2008, 08:34 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถ้าอยากเล่นด้วยนี้ไม่ว่าแผ่น zone ไหนก็เล่นได้ป่าวครับ ถ้าไม่ได้นี้ผมจะรู้ได้ยังไงอะครับ
ว่าแผ่นผมแผ่น zone ไหน >_< yoyo_71.gif

แผ่นทุกโซนเล่น ได้ด้วยกันหมด

ยกเว้นคนใช้ เนต TRUE ครับ

flukepom's Photo flukepom 10 Nov 2008

คุณ kie_online ในลีก 8 คน แข่งกันหมดทุกคนยังครับ
ผมไม่ได้เข้าไปเช็คครับ
จะได้แข่ง play off กับคุณ Q-ZALE ครับ
รออยู่นะครับ

kie_online's Photo kie_online 10 Nov 2008

เหลือ 4 เกมครับ

supasita กับ lovelovewinwin 1 เกม

supasita กับ korn007 3 เกม <<< 2 คนนี้ มีปัญหา ไม่สามารถเล่นกันได้ครับ yoyo_71.gif

ถ้าวันนี้ ยังแก้ไม่ได้ คุณ supasita จะให้ไอดีผม มา แล้วเล่นแทนในวันพรุ่งนี้ ครับ เพื่อจบลีค

คุณ korn007 pm มาปรึกษาผมนะครับ ขออนุญาต ลงแล้วกัน

คือพยายามลองจะแข่งกันก็หลายวันแล้วม่เคยเล่นได้สักทีงงเป็นที่สุดค้างอยู่หน้าจอเลื
อกทีมอยู่นานมาก
ผมว่าเอาผมกับ supasita ออกจาก league ไปก่อนจะได้เล่น Play - Off ได้

งั้นเอางี้ครับ ให้คุณ supasita เล่นกับ คุณ lovelovewinwin เกมสุดท้ายก่อน

แล้วผมจะเอาคุณ 2 คน ออกจากลีค เพื่อปิดลีค (จะได้เล่น playoff ได้)

โดยคุณ korn007 กับ คุณ supasita จะได้รับผล ชนะ 1 แพ้ 1 เสมอ 1 จาก 3 เกม เท่ากันนะครับ เพื่อจัดลำดับ

kie_online's Photo kie_online 11 Nov 2008

ลีครอบแรก แข่ง playoff ได้แล้วนะครับ

โดยจะต้องชิงตามนี้ครับ

playoff นัดแรก

Q-ZALE vs wailingake4985

FLUKE_POM vs lovelovewinwin

คนชนะจากนัดแรก จะได้ชิงถ้วยครับ

การเข้าไปเล่น playoff ให้เข้าไปในลีค กด R1 เลือกหน้าสุดท้าย หน้า playoff จะเห็นชื่อเราอยู่ ให้กด วงกลม จะเป็นการ invite คู่แข่งที่เราต้องแข่งด้วยครับ

ขอให้โชคดีนะครับ ผู้ชนะ จะได้รางวัล คือ การเลือกทีมเป็นคนแรกในลีครอบสองครับ yoyo_53.gif

flukepom's Photo flukepom 11 Nov 2008

FLUKE_POM vs lovelovewinwin
อุ๊ย ! เจอคนนี้เหรอครับ ยากนะเนี่ย
คุณ lovelovewinwin เจอกันวันนี้ครับ
ก่อนแข่ง 1 แมท วอมเครื่องก่อนนะครับ
ว่า LAG มั้ย ตกลงปรงใจนะครับ
แล้วพบกัน
ขอกิงข้าวก่องจะเข้าไปออนแล้ว

kie_online's Photo kie_online 11 Nov 2008

ปิดรับสมัคร ผู้เล่น ลีครอบ 2 แล้วนะครับ

ลีครอบ 2
ลำดับ / ID PSN / ทีมที่เลือก (แจ้งทีมสำรองไว้ด้วย เพราะซ้ำไม่ได้)
0 .......... รอคนที่ได้แชมป์ลีครอบแรก
1 JoSilver Chelsea
2 kieGP01 Spain
3 supasita Bacelona
4 korn007
5 wailingake4985
6 lovelovewinwin Man Utd
7 FLUKE_POM Liverpool
8 Q-ZALE
9 kranse
10 mrnuenghk
11 Worazathe (US) club GCON
12 AudemarsP
13 krajork Man Utd
14 GOAPOLAR กำลังเปลี่ยนเนต True เป็น Csloxinfo จะตามมาเล่นในอาทิตย์ที่ 2
15 leknintendoJ กำลังเปลี่ยนเนต True เป็น Csloxinfo จะตามมาเล่นในอาทิตย์ที่ 2

เลือกเรียงตามลำดับ ที่แจ้งตามนี้นะครับ เพราะงั้น คนอยู่ลำดับหลัง เลือกก่อนก็ใช่ว่าจะได้ทีมที่เลือกนะครับ หากลำดับต้นๆเลือกซ้ำ

รบกวนเลือกให้เสร็จภายในวัน พฤหัส ที่ 13/11/51 นี้ นะครับ เพราะจะเปิดลีค ในวันศุกร์ที่ 14/11/51 นี้

สมาชิก ในลีคนี้ 14 คน แข่งเหย้าเยือนเจอกัน คนละ 3 เกม = 13 x 3 = 39 เกม

ให้เวลาในการแข่งทั้งหมด 4 สัปดาห์ นะครับ เริ่ม 14/11/51 จบ 12/12/51

โดยแต่ละสัปดาห์ ต้องแข่งไม่น้อยกว่า 12 เกม โดยผมจะเข้าไปเช็คสัปดาห์ ว่ามีใครแข่งน้อยกว่าที่กำหนดหรือไม่ หากไม่แจ้งสาเหตุที่แข่งไม่ได้ จะคัดชื่อ ออกนะครับ

สุดท้าย ขอให้มีน้ำใจนักกีฬา ในการเล่นนะครับ มีปัญหาใดๆ ลองพูดคุยกันก่อน ถ้าตกลงไม่ได้ แจ้งลงกระทู้ครับ ผมจะประสานให้ครับ

virus4985's Photo virus4985 11 Nov 2008

QUOTE (kie_online @ Nov 11 2008, 12:47 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ปิดรับสมัคร ผู้เล่น ลีครอบ 2 แล้วนะครับ

ลีครอบ 2
ลำดับ / ID PSN / ทีมที่เลือก (แจ้งทีมสำรองไว้ด้วย เพราะซ้ำไม่ได้)
0 .......... รอคนที่ได้แชมป์ลีครอบแรก
4 korn007
5 wailingake4985
8 Q-ZALE
9 kranse
10 mrnuenghk
12 AudemarsP
13 krajork Man Utd
14 GOAPOLAR กำลังเปลี่ยนเนต True เป็น Csloxinfo จะตามมาเล่นในอาทิตย์ที่ 2
15 leknintendoJ กำลังเปลี่ยนเนต True เป็น Csloxinfo จะตามมาเล่นในอาทิตย์ที่ 2

เลือกเรียงตามลำดับ ที่แจ้งตามนี้นะครับ เพราะงั้น คนอยู่ลำดับหลัง เลือกก่อนก็ใช่ว่าจะได้ทีมที่เลือกนะครับ หากลำดับต้นๆเลือกซ้ำ

รบกวนเลือกให้เสร็จภายในวัน พฤหัส ที่ 13/11/51 นี้ นะครับ เพราะจะเปิดลีค ในวันศุกร์ที่ 14/11/51 นี้

สมาชิก ในลีคนี้ 14 คน แข่งเหย้าเยือนเจอกัน คนละ 3 เกม = 13 x 3 = 39 เกม

ให้เวลาในการแข่งทั้งหมด 4 สัปดาห์ นะครับ เริ่ม 14/11/51 จบ 12/12/51

โดยแต่ละสัปดาห์ ต้องแข่งไม่น้อยกว่า 12 เกม โดยผมจะเข้าไปเช็คสัปดาห์ ว่ามีใครแข่งน้อยกว่าที่กำหนดหรือไม่ หากไม่แจ้งสาเหตุที่แข่งไม่ได้ จะคัดชื่อ ออกนะครับ

สุดท้าย ขอให้มีน้ำใจนักกีฬา ในการเล่นนะครับ มีปัญหาใดๆ ลองพูดคุยกันก่อน ถ้าตกลงไม่ได้ แจ้งลงกระทู้ครับ ผมจะประสานให้ครับ

เปิดให้เลือกทีมกันแล้วหรอครับ งง yoyo_71.gif

อ๋อ เลือกก่อนแล้วกัน แมนยู

flukepom's Photo flukepom 11 Nov 2008

โอ้ย ! คืนนี้จะแข่ง play off ได้มั้ยเนี่ย
เข้า PSN ไม่ไดง่ะ ขึ้น error เฉยเลย
สาธุตี1 เข้าได้นะ

มี 2 ท่าน แจ้งทีมที่เลือกทาง pm

งั้นผมจะยังไม่ลงชื่อทีมนะครับ จะได้ไม่โดนแย่ง yoyo_73.gif

ส่วนใครจะแจ้งชื่อทีม ที่เลือกทางบอร์ด ก็ได้นะครับ

อ่อ มีบางท่านถามเลือกทีมชาติ ได้ไหม ตอบว่าได้ครับ เพราะผมยังหนีไปสเปนเลย yoyo_77.gif

ไว้เลือกครบทุกคน จะประกาศ ผล การเลือกทีม วันพฤหัส นี้นะครับ

เริ่มลีควันศุกร์

4 korn007 แจ้งทาง pm แล้ว
5 wailingake4985 แจ้งทาง pm แล้ว
8 Q-ZALE
9 kranse
10 mrnuenghk แจ้งทาง pm แล้ว
12 krajork Man Utd รบกวนเลือกทีมสำรองเลยครับ ชวดแน่
13 GOAPOLAR กำลังเปลี่ยนเนต True เป็น Csloxinfo จะตามมาเล่นในอาทิตย์ที่ 2 Asenal
14 leknintendoJ กำลังเปลี่ยนเนต True เป็น Csloxinfo จะตามมาเล่นในอาทิตย์ที่ 2 Bolton

kie_online's Photo kie_online 12 Nov 2008

QUOTE (kie_online @ Nov 11 2008, 11:30 PM) <{POST_SNAPBACK}>
2 kieGP01 Spain / France
4 korn007 FC Bayern Munic
5 wailingake4985 Man Utd / ACมิลาน / อินเตอร์ / เปอร์ส
6 lovelovewinwin Man Utd ... ถ้าคุณ love ไม่ได้แชมป์ลีครอบแรก รบกวนเลือกใหม่นะครับ
8 Q-ZALE สงสัยรอเป็นแชมป์ก่อน ค่อยเลือก
9 kranse รบกวนส่งชื่อทีมที่จะเล่นด้วยครับ
10 mrnuenghk Brasil / Ac milan / Inter milan
11 Worazathe (US) club GCON รบกวนส่งชื่อทีมที่จะเล่นด้วยครับ
12 GOAPOLAR กำลังเปลี่ยนเนต True เป็น Csloxinfo จะตามมาเล่นในอาทิตย์ที่ 2 Arsenal
13 leknintendoJ กำลังเปลี่ยนเนต True เป็น Csloxinfo จะตามมาเล่นในอาทิตย์ที่ 2 Bolton

คุณ krajork ขอบาย ลีค นะครับ เนื่องจาก เล่นทีมอื่นไม่เป็นนอกจาก แมนยู .... บายครับ

ที่เหลือ ผมขอลงชื่อทีมที่เลือกเลยแล้วกัน เนื่องจากเท่าที่ดู ซ้ำน้อย ไม่น่าจะแย่งกันเท่าไหร่

flukepom's Photo flukepom 12 Nov 2008

PSN ของผมตอนนี้ยังเข้าไม่ได้เลยง่ะ
เซงมากๆเลย
โหลดอย่างอื่นปกติ

lek's Photo lek 12 Nov 2008

QUOTE (kie_online @ Nov 11 2008, 11:30 PM) <{POST_SNAPBACK}>
4 korn007 แจ้งทาง pm แล้ว
5 wailingake4985 แจ้งทาง pm แล้ว
8 Q-ZALE
9 kranse
10 mrnuenghk แจ้งทาง pm แล้ว
12 krajork Man Utd รบกวนเลือกทีมสำรองเลยครับ ชวดแน่
13 GOAPOLAR กำลังเปลี่ยนเนต True เป็น Csloxinfo จะตามมาเล่นในอาทิตย์ที่ 2 Asenal
14 leknintendoJ กำลังเปลี่ยนเนต True เป็น Csloxinfo จะตามมาเล่นในอาทิตย์ที่ 2 Bolton

ทำไมไม่มีใครแย่งทีมนี้ไปไช้กันบ้างเหรอเนี่ย yoyo_24.gif
ผมตั้งเป้าขอรองบ๊วยในลีคละกันครับ สู้โว้ย yoyo_92.gif

visaisak's Photo visaisak 12 Nov 2008

QUOTE (lek @ Nov 12 2008, 02:54 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ทำไมไม่มีใครแย่งทีมนี้ไปไช้กันบ้างเหรอเนี่ย yoyo_24.gif
ผมตั้งเป้าขอรองบ๊วยในลีคละกันครับ สู้โว้ย yoyo_92.gif

5555 เ้ข้าใจแซว

ชอบโบลตันเหรอครับ ชอบยุคไหนหละ ผมชอบยุค บิ๊กแซม

ngern's Photo ngern 12 Nov 2008

ปิดแล้วเหรอครับ ว่าจะใช้net buddy มาออนด้วยซะหน่อย Maxnetติดต่อไปเป็นอาทิตย์ยังไม่ได้เรื่องเลยครับ yoyo_71.gif

lek's Photo lek 12 Nov 2008

QUOTE (ngern @ Nov 12 2008, 03:15 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ปิดแล้วเหรอครับ ว่าจะใช้net buddy มาออนด้วยซะหน่อย Maxnetติดต่อไปเป็นอาทิตย์ยังไม่ได้เรื่องเลยครับ yoyo_71.gif

คุณเงินแจ้งทางคุณกี้ซิครับว่าเปลี่ยนเน็ทเสร็จเมื่อไหร่ ถ้าไม่นานก้อน่าจะเข้าทันครับ

visaisak's Photo visaisak 12 Nov 2008

QUOTE (lek @ Nov 12 2008, 03:43 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คุณเงินแจ้งทางคุณกี้ซิครับว่าเปลี่ยนเน็ทเสร็จเมื่อไหร่ ถ้าไม่นานก้อน่าจะเข้าทันครับ

ไม่น่าหละ เน็ตมีปัญหา เลยไม่ได้มาเล่นกันเลย ไม่บอกกัน

pm ไปบอก กี้เลย จะได้มาเล่นกัน คุณเงิน