`
←  Winning Eleven & FIFA
Logo
»

Become a Legend เพื่อน ๆ Training กันยังไง...

Jaxx5788's Photo Jaxx5788 28 Oct 2008

ช่วงปีแรก + และปีที่2 ค่า Stamina เพิ่มกระฉูดเลยงับ เพื่อน ๆ ที่เล่นกดเทรนนิ่งกันแบบไหนครับ

หรือว่ากดทุกอย่าง 2 ตลอด ส่วนผมก็ขยับ สับเปลี่ยนไปเรื่อย ๆ

ฤดูกาลที่ 2 พา นิว เป็นแชมป์ yoyo_24.gif + เป็นดาวซัลโวทีม และติดทีมชาติอังกฤษชุดใหญ่แล้วครับ (ยังเป็นสำรองอยู่)

Admin-09's Photo Admin-09 28 Oct 2008

ผมเน้นอัพค่า Body Balance อย่างเดียวเลย เลยกำหนดให้อัพค่า Balance เต็ม 6 ช่องตลอด รวมถึงเน้นค่า Dribbing ก็เลยให้อัพ Dribbing อีก 6 ช่องเต็ม ส่วนค่าอื่น ไม่อัพเลยครับ ไม่สนใจมันเลย กะว่า พอได้ค่า Body Balance กับ Dribbing พอใจแล้ว ค่อยไปอัพค่าอื่นต่อไป

ผมเล่นแบบยากสุด Top Player รู้สึกว่า ยังทำประตูได้น้อยอยู่ อันดับของทีมก็ 10 หน่อย ๆ ตลอดเลย เล่นจบไป 2 ฤดูกาลแล้วเช่นกัน

ไม่ทราบเล่นระดับความยากเท่าไรกันครับ ถ้าเล่นยากสุดแล้วเป็นดาวซัลโวเนี่ย เก่งมากเลย

Jaxx5788's Photo Jaxx5788 28 Oct 2008

QUOTE (Admin-09 @ Oct 28 2008, 11:00 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไม่ทราบเล่นระดับความยากเท่าไรกันครับ ถ้าเล่นยากสุดแล้วเป็นดาวซัลโวเนี่ย เก่งมากเลย

เล่นแบบ Regular ครับ แค่นี้ก็แทบจะเอาตัวไม่รอดเลยครับ แต่ตอนนี้เริ่มจะยิงเข้ากรอบ + มีพลังบ้างแล้ว

เดี๋ยวผมจะลองไปอัพ Stat ตามที่บอกดูบ้างนะครับ

ป.ล. เมื่อไหร่แมนยูมันจะมาดึงตัวไปซักที yoyo_29.gif

Admin-09's Photo Admin-09 29 Oct 2008

อ้อ ที่แท้เล่นระดับปานกลางแบบ Regular นี่เอง ส่วนผมเล่นแบบยากสุด Top Player รู้สึกยิงยากมากครับ แถมค่าพลังก็น้อยอีกต่างหาก

Jaxx5788's Photo Jaxx5788 29 Oct 2008

ผมลองกดเทรนแบบของคุณ Admin09 ดูแล้วนะครับ รู้สึกว่าจะไม่ค่อยไหวฮะ แซะนิดเดียวนี่ปลิว ยิงก็เบายิ่งกว่าส่งคืนอีก

ผมได้ข้อสรุปตัวเองแล้วล่ะงับว่า ให้ทุกอย่างเป็น 1 แล้วเอาค่าที่เหลือไปใส่ช่องต่าง ๆ สลับกันช่องละสัปดาห์

วนไปเรื่อย ๆ รู้สึกว่าตัวเราจะสมดุลมากขึ้นงับ และที่สำคัญค่าพลังขึ้นอย่างต่อเนื่อง เพราะถ้าอัพค่าใด เพียว ๆ

รู้สึกว่าพอผ่านไปสักพัก ค่าพลังจะไม่ค่อยขยับ ตอนนี้ติดอังกฤษชุดใหญ่ไปแล้วงับ 5 นัด 6 ประตู yoyo_37.gif

ป.ล. ถ้าแฮค เทรนนิ่งโหมดเป็นซัก 18 หรือ 24 ได้จะแจ่มมากเพราะรู้สึกว่า 12ช่องน้อยเหลือเกิน yoyo_37.gif

fcaon's Photo fcaon 30 Oct 2008

ผมเล่น regular จบไป 2 ฤดูกาลแล้ว ติดทีมชาติไทย 1 นัด ตอนกลางฤดูกาลที่ 3 เล่นเป็น SMF อยู่
เล่นให้ โบตันได้อันดับ 8 ฤดูกาลที่ 2
สร้างตัวแบบ ตัวเตี้ยสุดๆ และก็ผอมสุดๆ ..... โหม่งสู้ใครไม่ได้เลย

ตอนนี้เล่นตัวใหม่ เป็น WF บ้าง regular เหมือนเดิม และก็ใช้ความสูงกับน้ำหนักเท่ากับผมจริงๆ แต่รู้สึกค่าพลังตอนเริ่มต้นน้อยกว่าตัวแรกแฮะ
เล่นให้ sunderland เพิ่งได้ลงทีมชุดใหญ่มา 10 นัดแล้ว กำลังไต่เต้าจากท้ายตาราง
ยิง 4 จ่าย 6 รอลุ้นไปติดทีมชาติไทยอีกครั้ง

Jaxx5788's Photo Jaxx5788 30 Oct 2008

yoyo_77.gif ของผมสร้างสูง 184 ครับ( แอบเกินไป 10 cm เองทำไงได้เรามัน เอเชียนี่หว่า)

โหม่งได้เรื่ย ๆ เลยครับถ้าไม่โดนกระแทกด้านหลังซะก่อน( ปลิวง่ายมาก )

ตอนนี้ติดตัวจริงทีมชาติอังกฤษชุดใหญ่ไปแล้วงับ ลง 10 ยิง 9 จ่าย 2

แต่ทำไม๊ ทำไมทีมใหญ่ ๆ ไม่มาดึงตัวไปซะทีเปิดตลาดรอบแรกก็มี โบลตั๋น กะปอดชะมัด 2 ทีม ที่น่าสนใจ

เลยตัดใจอยู่นิวอีกปี yoyo_89.gif

Admin-09's Photo Admin-09 30 Oct 2008

ไม่ลองเล่นแบบยากสุด Top Player ดูอะครับ ผมว่ามันกว่านะ ยากด้วย ยิงได้แต่ละลูกเนี่ย ดีใจสุด ๆ เลย ท้าทายอีกต่างหาก แถมยังยาก เหมือนกับเราเล่นกับเพื่อนเราด้วยนะ

ผมสร้างเหมือนตัวผมครับ เลือกหน้าตา ทรงผม รูปร่าง (สูง 180 ก็เลยพอจะสู้กับพวกฝรั่งได้บ้าง)

ตอนนี้เล่นฤดูกาลที่ 3 อยู่ เฉพาะฤดูกาลนี้ยิงไปแล้ว 5 ลูกครับ ยิงได้แต่ละลูก ดีใจแทบตาย

ตอนนี้ค่า Body Balance ของผมได้เกิน 80 แล้วครับ โดนเบียดเลยไม่ค่อยล้มเหมือนช่วงแรก

มีไรก็เล่าความคืบหน้าได้ตลอดครับ ผมมาอ่านเรื่อย ๆ

vibha's Photo vibha 30 Oct 2008

ผมเล่นแบบ Top Player นี่ก็ฤดูกาลที่สองแล้ว เล่นตำแหน่งกองกลาง ...
น้ำหนักแลส่วนสูงเท่าตัวผมเลย 177, 70 ซึ่งก็สูสีกับฝรั่งนิดหน่อย...
เบียดไม่ค่อยล้มแล้วตอนนี้ แต่ยังเป็นตัวสำรอง สลับตัวจริงอยู่
ส่วนทีมก็ย้ายไปเรื่อย ๆ แต่ตอนนี้คิดว่าจะปักหลักอยู่กับ Hull ให้ได้ซักโทรฟี่ก่อนค่อยย้าย
ตั้งแต่เล่นมาพึ่งยิงในพรีเมียร์ไป 2 จ่ายให้เพื่อนทำประตู ไม่เกิน 5 ครั้งมั้ง... 4519626a.gif
แบบว่าย้ายทีมบ่อย ก็เลยต้องไปซ้อมใหม่กับทีม B เรื่อย ๆ ....
สองฤดูกาลเล่นมา 4 สโมสรแระ 5c745924.gif
ผมว่าเล่นไปอีกซักสามสี่ฤดูกาล ฝีมือน่าจะดีขึ้นกว่านี้มากนะ.... เอาไว้จะมาอับเดตใหม่ละกัน

jaraba's Photo jaraba 30 Oct 2008

ผมเล่น Top Player อยู่ ฤดูกาลแรกช่วงท้ายแล้ว กดไป 10 กว่าประตู ผมเลือก อัพยิงไว้ได้ บอลยิงอย่างเดียว อย่าคิดมาก

GreeGree's Photo GreeGree 30 Oct 2008

ผมเล่น Top Player เหมือนกันครับ

ค่าพลังอ่อนด๋อยมากเลย

ผมลด Speed กับ stamina ลงเหลือ 1 ครับ

แล้วไปโปะ Dribble กับ kicking

Oathodox's Photo Oathodox 08 Nov 2008

Top Player เหมือนกัน ยากจัง

ผมตัวเล็กมาก กดปรับรูปร่างเป็น -7 ด้วย พลังดำบ่อย ไม่ค่อยฟิต โดนแซะล้มง่าย

อัพอะไรดีคับแบบนี้

yoyo_26.gif yoyo_14.gif yoyo_63.gif

ปล ลืมบอกว่าเป็นวิงแบคคับ

GreeGree's Photo GreeGree 08 Nov 2008

ผมแนะนำให้ Balance 3 Dribbling 3 Kicking 3 นอกนั้น 1 หมดครับ

ค่อยๆเล่นไป นะ ผมก็เล่นตัวเดิมอยู่นั่นแหละ AMF ตัวเดิมเลย

ฤดูกาลที่ 3 ถึงจะพอรุ่งครับ อยู่ EVERTON ฟลุ๊คได้ 3 แชมป์ซะงั้น

พอดีว่าในทีมมันซื้อ KAKA' อย่างที่บอก ไอ่ตัวนี้พริ้วมากครับ

เข้าขากันจริงๆ ตอนนี้มาฤดูกาล 4 เล่นได้ 6 นัด ยิง 8 จ่าย 3 ครับ

ฉะนั้นเมื่อคุณฉลาดกว่าคอม ยังไงๆ แม้ความสามารถจะห่วยแค่ไหนก็บ่อยั้น

แนะนำว่าอย่าใช้สปีดลากบอลครับ ใช้สปีดเข้าหาบอลแทน เล่นบอลไม่ต้องจังหวะเยอะครับ

รับรองแหล่ม และสนุกขึ้นมาก

Skiver's Photo Skiver 09 Nov 2008

เล่น Top player ครับ

อัด Speed ก่อนเลย 6 แล้ว stamina 2 drib 2 balance 0 power 0 kicking 2

เน้นวิ่งก่อนเลย เล่นกองหน้าครับ ฤดูสองแล้ว stamina 85 วิ่ง 80 (ฤดูที่แล้วดันกด stamina ไปซะ 5 ) ตอนนี้กำลังตามเก็บ Power kicking dribbling อยู่

ย้ายทีมมาเริ่มเยอะล่ะ Everton, Spur, Bolton
Edited by Skiver, 09 November 2008 - 11:39 AM.

เอ๋...'s Photo เอ๋... 14 Nov 2008

มันปรับค่า Train ตรงไหนครับ ข้อทีละขั้น
แบบว่าเล่นมานาน แต่พลังขึ้นแค่ตอนลงแข่ง yoyo_71.gif