`
←  ห้องรีวิวหนัง
Logo
»

[Update] ข่าวหนัง Spider-Man 4 กลับมาอีกคร...

rbgel's Photo rbgel 27 Oct 2008

+Spider-Man 4 กลับมาอีกครั้งในปี 2011+

+หลังจากที่เป็นข่าวลือให้แฟนๆเฝ้ารอกันมานานมานาน ล่าสุดความคืบหน้าของโปรเจ็คต์นี้ แฟนๆของ Spider-Man น่าจะดีใจไม่มากก็น้อยค่ะ เมื่อมีการยืนยันแล้วว่าทั้งผู้กำกับ Sam Raimi และ Tobey Maguire กำลังจะกลับมาร่วมงานกันในโปรเจ็คต์นี้อีกครั้งค่ะ

+และเมื่อผู้กำกับและนักแสดงนำกลับมาทั้งที Sony ก็ไม่ปล่อยโอกาสนี้ให้หลุดมือ จึงได้วางแผนที่จะถ่ายทำภาค 4 และ 5 ไปทีเดียว ซึ่งข้อดีในการถ่ายทำไปพร้อมกันนี้ นอกจากจะใช้ผู้กำกับและนักแสดงให้เป็นประโยชน์สูงสุดแล้ว ยังจะสามารถควมคุมทุนสร้างไปในตัวได้อีกด้วยค่ะ (Sony อาจจะเข็ดกับ Spider-Man 3 ที่ใช้ทุนสร้างสูงถึง $258M)

+Sam Raimi , Tobey Maguire และ Kirsten Dunst+

+ส่วนบทของ Mary Jane ที่แสดงโดย Kirsten Dunst นั้น ยังไม่มีการเจรจาเกิดขึ้นในขณะนี้ แต่ Sony ได้บอกว่า "ยังไม่มีการให้นักแสดงคนอื่นมารับบทนี้" แต่เชื่อว่าในเมื่อ Sam Raimi และ Tobey Maguire กลับมาอีกครั้ง ก็น่าจะทำให้ Kirsten Dunst ตัดสินใจที่จะกลับมารับบทเดิมได้ไม่ยากค่ะ

+เมื่อพูดถึงหนังซุปเปอร์ฮีโร่แล้ว สิ่งที่ขาดไม่ได้เลยก็คือตัวร้ายของหนัง และใน Spider-Man 4 มีการใบ้ไว้คร่าวๆเกี่ยวกับตัวร้ายก็คือ "ถ้าคุณรู้ว่าตัวร้ายคือใคร คุณก็จะรู้ว่าใครแสดงบทนี้"

+หรือ Dylan Baker จะเป็นตัวร้ายในภาคต่อไป?+

+จากคำใบ้นี้ แฟนๆต่างก็คาดการณ์กันว่าตัวร้ายภาคใหม่นั้น น่าจะเป็น The Lizard จากบท Dr.Curt Connors ที่แสดงโดย Dylan Baker และบทนี้ก็ได้ปรากฎมาแล้วใน Spider-Man 2 และ 3 ค่ะ (ยังไม่ได้รับการยืนยันจาก Sony นะคะ)

+เมื่อ The Dark Knight ทำให้กระแสหนังซุปเปอร์ฮีโร่ที่มีด้านมืดมาแรง แล้วภาคต่อไปของ Spider-Man จะเป็นอย่างนั้นด้วยหรือไม่?+

+แหล่งข่าวได้บอกว่า Sony ไม่ต้องการที่จะเห็นภาคใหม่ของ Spider-Man ออกมาเป็นเช่นนั้น ความแตกต่างของ Spider-Man และ Batman ที่เห็นได้ชัดก็คือ Batman นั้นต้องต่อสู้กับด้านมืดของตัวเอง แต่ Peter Parker ไม่มีด้านมืดให้ต้องต่อสู้ มีเพียงแต่การเรียนรู้จากความผิดพลาดของเขาเองเท่านั้น

+บทภาพยนต์ของ Spider-Man 4 และ 5 นั้นรับผิดชอบโดย James Vanderbilt (Zodiac , The Rundown) ซึ่งขณะนี้กำลังอยู่ในช่วงสุดท้ายของการเขียนบทภาพยนต์ และเตรียมงานสร้างค่ะ . . และคาดว่าจะสามารถเปิดกล้องได้ในช่วงปลายปี 2009 และ Laura Ziskin ผู้อำนวยการสร้างของ Spider-Man บอกว่ากำหนดการฉายคร่าวๆของ Spider-Man 4 ว่าจะอยู่ในช่วง May 2011 ค่ะ (อีก 3 ปีข้างหน้า)

+และนั่นก็หมายความว่า ปีนั้นจะเป็นปีของหนัง Superhero ก็ไม่ผิดแต่อย่างใด เพราะว่านอกจากจะมี Spider-Man 4 แล้วเรายังจะได้ดู The First Avenger : Captain America และ หนังรวมเหล่า Superhero เรื่อง The Avengers อีกด้วยค่ะ

---------------------------------------------------

+ขอ Venom เป็นพระเอกสักครั้ง+

+ปิดท้ายด้วยความคืบหน้าของโปรเจ็คต์ Venom ภาคแยกของ Spider-Man สักนิดค่ะ . . ล่าสุดได้ Paul Wernick และ Rhett Reese ที่กำลังจะมีผลงานเรื่อง Zombieland เข้าฉายเร็วๆนี้ มารับหน้าที่เป็นผู้เขียนบทภาพยนต์ค่ะ ส่วนใครจะมารับบทเป็น Venom นั้น ยังไม่มีข่าวจากทีมผู้สร้างค่ะ ซึ่งคาดว่าเมื่อเริ่มเตรียมงานสร้าง ทางทีมงานจะประกาศอย่างเป็นทางการอีกครั้งค่ะ . . ซึ่งก็ต้องติดตามกันต่อไป . . .

- yoyo_55.gif การ์ตูน ~ รายงาน yoyo_55.gif -

+ข้อมูลข่าว และภาพประกอบจากเว็ปไซต์+
http://bighead.exteen.com/20080622/spider-man-4-2011
http://bighead.exteen.com/20080908/spider-man-4-5-venom

Edited by rbgel, 01 June 2009 - 07:24 PM.

หนุ่มรถไฟมือใหม่แมน's Photo หนุ่มรถไฟมือใหม่แมน 27 Oct 2008

พี่บี้กลับมาเป็นไอ้แมงมุมอีกครั้งจนได้ ถ้าเอาคนอื่นมาเล่นคงไม่ชินยังไงชอบกล ขอบคุณสำหรับข่าวครับ

Kbeehuk 's Photo Kbeehuk 27 Oct 2008

ขยันขันแข็งจิงแม่คุณ

kikuntin's Photo kikuntin 27 Oct 2008

อยากดูอยากดู แต่คงต้องรออีกนาน

mitsurugi's Photo mitsurugi 27 Oct 2008

อ่า คุณ rbgel ครับ แล้ว GI Joe ล่ะ ครับ กำหนด ฉายเมื่อไหร่ ผม เป็นแฟน หนังที่มี นินจาน่ะ ครับ yoyo_53.gif

MoDiFy's Photo MoDiFy 27 Oct 2008

อ้าว ไหนตอนแรก โทบี้ บอกจะไม่รับเล่นแล้วไง? -.-

rbgel's Photo rbgel 27 Oct 2008

QUOTE (mitsurugi @ Oct 27 2008, 03:32 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อ่า คุณ rbgel ครับ แล้ว GI Joe ล่ะ ครับ กำหนด ฉายเมื่อไหร่ ผม เป็นแฟน หนังที่มี นินจาน่ะ ครับ yoyo_53.gif

+GI Joe มีกำหนดฉาย สิงหาคม ปี 2009 ค่ะ yoyo_55.gif yoyo_55.gif

GamerJr.'s Photo GamerJr. 27 Oct 2008

ผมว่าภาค 3 ตัว Kirsten Dunst ดูโทรมลงไปเยอะเลยครับ

seacret's Photo seacret 27 Oct 2008

สไปดี้ เป็น หนังฮ๊โร่ที่ทำภาคต่อได้น่าสนใจครับ
ถ้าได้ตัวละครเดิมๆ และตัวใหม่ที่สดๆมาเสริมแล้ว หวังว่าบทคงไม่แป้กนะ

atta29's Photo atta29 27 Oct 2008

ว่าคน(จำชื่อไม่ได้)ที่มารับบท จีไอโจ น่าจะดูแก่ไปมั้ง

dell's Photo dell 27 Oct 2008

ขอเปลี่ยนนางเอกสไปเดอร์แมนด้วยนะครับ ไม่ชอบคนนี้เลย ขอประมานเรื่อง Tranformer หรือ เรื่อง Rec หรือ เคที่ โฮม หรือ เจสสิก้า อัลบ้า ก็ได้ครับ yoyo_24.gif

QUOTE (dell @ Oct 27 2008, 06:35 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอเปลี่ยนนางเอกสไปเดอร์แมนด้วยนะครับ ไม่ชอบคนนี้เลย ขอประมานเรื่อง Tranformer หรือ เรื่อง Rec หรือ เคที่ โฮม หรือ เจสสิก้า อัลบ้า ก็ได้ครับ yoyo_24.gif

+เดี๋ยวจะบอกผู้กำกับให้ค่ะ . . เพื่อนกัน เพื่อนกัน yoyo_29.gif . . อ๊ะ ม่ายช่าย . . เห็นด้วยเหมือนกันจ้า . . (สาวเคิร์สเทน ดันส์ท ภาค 3 นี่โทรมมาก)

poo9's Photo poo9 27 Oct 2008

หนักใจแทนพระเอกของเราจริงๆ
ภาค 3 เกือบตกตึกเพราะความอ้วนมาทีแล้ว.... 154218d4.gif

nonbindil's Photo nonbindil 27 Oct 2008

สุดยอดเลยครับจะรอดูอีก 3 ปีข้างหน้า

Moroku's Photo Moroku 27 Oct 2008

อีกตั้ง 3 ปีแนะ แต่ถ้าถ่ายไปพร้อมกันก็อาจจะได้ดูภาค 5 ไวๆ

Devilot's Photo Devilot 27 Oct 2008

ผมว่าพระเอกก็ควรเปลี่ยนได้แล้วล่ะ อืดเป็นหมูแล้ว

nanva's Photo nanva 27 Oct 2008

ยังไงๆ เรื่องนี้ต้องมีต่อจนแล้วจนรอดล่ะน่า ดูอย่าง ในภาค 3 สิทิ้งท้ายอยู่แล้วว่า Sandman / Flint Marko ลอยล่องจากไปหน้าตาเฉย
ว่าแต่ เอ๊ะ!! ภาค 5 เลยเหรอ? อาเจ๊ Kirsten Dunst ไม่เยินเกินไปเหรอ (ภาค 3)ล่าสุดนี่ว่าเจ๊โทรมมาก ล่ะะนะ จริงๆ...ไหวเร้อะ
Tobey Maguire ก็เริ่มเผละไปป่ะน่ะ เอาใจช่วยล่ะกันครับ สไปดี้!! yoyo_80.gif

RONAN321's Photo RONAN321 28 Oct 2008

ภาค3นี่ผมรับไม่ได้อย่างแรง พระเอกพุงยื่นหลายฉาก ส่วนนางเอกนี่แทบจะเรียกป้าแล้ว yoyo_47.gif

ginji's Photo ginji 28 Oct 2008

ขอบคุณมากครับ super hero ขวัญใจเลย

jgame's Photo jgame 28 Oct 2008

ตั้งปี 2011 แน่ะแต่ก็คุ้มละเพราะมาที 2 ภาคเลย
หวังว่าโทบี้จะลดๆหุ่นลงบ้างนะ แล้วเคียร์สเท่นก็น่าจะยังคงเป็นนางเอกต่อไปแหละดีแล้ว
เดี๋ยวจะดูไม่เนียนเหมือนเดอะ มัมมี่ 3 ผมรับนางเอกไม่ได้เลยที่มาเป็นอีวี่น่ะ d582d79f.gif
ขอบคุณสำหรับข่าวหนังดีๆฮีโร่ขวัญใจอีกตัีวครับผม