`
←  ห้องรีวิวหนัง
Logo
»

[Update] ข่าวหนัง ตัวอย่างสุดเจ๋งที่หลุดมา...

rbgel's Photo rbgel 21 Oct 2008

X-Men Origins : Wolverine

-กำเนิดวูลฟ์เวอรีน-

+หลังจากที่ตัวอย่างแรกของ Wolverine ได้ไปโชว์ในงาน Comic-Con ที่จัดขึ้นเมื่อปลายเดือนที่แล้ว และได้เรียกเสียงฮือฮาให้กับผู้เข้าร่วมงานอย่างมาก เพราะจะได้เห็น Hugh Jackman ในบทของ Wolverine และ Sabretooth คู่ปรับตัวฉกาจที่รับบทโดย Liev Schreiber ปะทะกันครั้งแรกค่ะ

+ตัวอย่างแรกของ X-Men Origins : Wolverine ที่หลุดมาค่ะ (แอบถ่าย)+
http://www.youtube.com/watch?v=eQ0gmR50NMo

-เห็นแล้ว ยิ่งอยากจะดูไวไวจัง (ขนาดไม่ชัดนะเนี่ย)-

-------------------------------------------------------

+X-Men Origins : Magneto+

-เรื่องราวในวัยเยาว์ของแมกนีโต้-

+ซึ่งภาคแยกภาคแรกของ X-Men ได้รับการตอบรับดีแบบนี้ ก็เริ่มมีข่าวว่า Fox จะหันกลับมามองโปรเจ็คที่ยังค้างอยู่อย่าง X-Men Origins: Magneto หลังจากที่ได้ประกาศสร้างไปเมื่อปีที่แล้วค่ะ . . ซึ่งด้านผู้กำกับ David Goyer ได้เล่าถึงความคืบหน้าว่า เมื่อเร็วๆนี้ทาง Fox บอกว่ายังคงต้องการสร้างโปรเจ็คต์นี้ และัทุกอย่างจะคืบหน้าอีกครั้งช่วงปลายปีนี้ เนื่องจาก Goyer ยังคงมีหนังในความรับผิดชอบค้างอยู่ คือหนังสยองขวัญเรื่อง The Unborn และ X-Men Origins : Magneto อาจจะสามารถเปิดกล้องได้ในช่วงปีถัดไป เพราะว่าทาง Fox ยังคงต้องการให้เรื่องนี้เข้าฉายในช่วงปี 2010 ค่ะ . . ซึ่งใน X-Men Origins: Magneto นั้น นอกจาก David Goyer จะรับหน้าที่เป็นผู้กำกับแล้ว เขายังเป็นผู้เขียนบทให้กับโปรเจ็คต์นี้อีกด้วยค่ะ

+พล็อตเดิมของหนังนั้น เรื่องราวจะเกิดขึ้นช่วงหลังสงครามโลกครั้งที่ สองค่ะ ซึ่งเป็นช่วงที่ "แม็กนีโต้" หรือ "เอริค แม็กนัส เลนเชอร์" ในวัยหนุ่ม สาบานจะแก้แค้นให้ครอบครัวร่วมถึงการฆ่าล้างเผ่าพันธุ์ยิวค่ะ ซึ่งในระหว่างนั้น เขาก็ค้นพบพลังของตัวเองและได้พบกับมนุษย์กลายพันธุ์อีกคน ซึ่งก็ศาสตราจารย์ "ชาร์ลส์ ซาเวียร์" ที่เรารู้จักกันดี และเพาะความสัมพันธ์แบบมิตรกึ่งศัตรูกันจนนำไปสู่เรื่องราวในหนัง X-Men ไตรภาคค่ะ

+ยังไม่มีรายงานบอกว่าทั้งเอียน แม็คเคนเลน และ แพทริค สจ๊วร์ต จะมารับบทที่ตัวเองเคยรับไหม แต่ที่แน่ๆ ก็คือจะมีสองนักแสดงหนุ่มที่อาจเป็นชาวอังกฤษมารับบทเป็นตัวละครในวัยหนุ่ม ของพวกเขา ซึ่งใครก็ตามที่ได้มารับบทนี้ คงเป็นโอกาสดีเพราะเป็นตัวละครที่มีความซับซ้อนอยู่ในตัวเอง ยังไม่รวมการที่จะได้มีโอกาสแสดงพลังพิเศษแบบซูเปอร์ฮีโร่ด้วย และเมื่อมองภาพโดยรวมของโครงการหนังเรื่องนี้แล้ว ผมคิดว่าเป็นโครงการหนังที่น่าสนใจไม่น้อย เพราะจะเป็นเรื่องราวย้อนยุคแบบที่ไม่เคยเห็นในหนังแนวซูเปอร์ฮีโร่ และตัวแม็กนีโตก็เป็นตัวละครที่โดดเด่น นอกจากนี้ก็ยังมีความแปลกด้วยที่แม็กนีโตเป็นผู้ร้าย ไม่ค่อยมีใครหยิบเอาผู้ร้ายในหนังสือการ์ตูนมาสร้างเป็นหนัง

+David Goyer ถือว่าเป็นคนเขียนบทมือดีอีกคนนึงของฮอลลีวู้ดค่ะ ผลงานอันน่าจดจำที่ผ่านมาของเขาก็อาทิเช่น หนังนัวร์สุดแนวอย่าง Dark City , Blade (ทั้ง 3 ภาค) , Batman Begins และล่าสุดก็คือ The Dark Knight ค่ะ และเขาก็กำลังพัฒนาบทให้กับ Thor อยู่ในขณะนี้ด้วย รวมไปจนถึงเตรียมดัดแปลง The Flash (ซูเปอร์-ฮีโร่ลมกรด ผู้โด่งดังอีกคนของจักรวาล DC) สู่จอใหญ่ แต่คาดว่าโปรเจ็คนี้คงต้องรออีกสักพักใหญ่ๆ เพราะบทภาพยนต์ยังไม่ลงตัวค่ะ . . ซึ่งหากมีความคืบหน้า จะมารายงานให้ได้ทราบกันอีกครั้งค่ะ . . .

-------------------------------------------------------

+Justice League+
-รวมพลังฮีโร่ ประจัญบาน-

+มาว่าถึงโปรเจ็คต์ใหญ่อีกหนึ่งเรื่องนะคะ ในเมื่อ Marvel เดินหน้า นำเหล่าฮีโร่ในสังกัดเช่น Iron Man , Thor, Captain America มารวมไว้ใน
มหาโปรเจ็คต์ยักษ์ใหญ่อย่าง The Avengers แล้ว ทางฝั่ง DC Comics ก็ไม่ยอมน้อยหน้า หลังจากเคยประกาศไว้เมื่อปีที่แล้วว่าจะนำทีมซูเปอร์ฮีโร่ของตัวเองมาประชันกันใน Justice League เช่นกันค่ะ

+โปรเจ็คต์นี้ก็เริ่มมีความคืบหน้าออกมาบ้างแล้วค่ะจาก George Miller ผู้กำกับที่เคยทำให้ Happy Feet (2006) คว้ารางวัลออสการ์สาขาหนังอนิเมชั่นยอดเยี่ยม ซึ่ง George Miller ได้บอกว่า Justice League จะถ่ายทำในออสเตรเลีย และวางแผนว่าจะสามารถเปิดกล้องเรื่องในช่วงปีหน้าค่ะ

+โดยก่อนหน้านี้ ก็มีข่าวเกี่ยวกับการคัดเลือกนักแสดงให้มารับบทต่างๆใน Justice League ค่ะ ยังไม่ยืนยันอย่างเป็นทางการนะคะ

+นางแบบสาวสุด Sexy ชาวออสซี่ Megan Gale จะมารับบทเป็น Wonder Woman+

+Adam Brody ในบทของ The Flash+

+D. J. Cotrona ในบทของ Superman+

+Armie Hammer จะมาสวมบทเป็น Batman+

-ข่าวหนังฮีโร่ทยอยประกาศสร้างมาต่อเนื่องแบบนี้ ในอีก 2-3 ปีข้างหน้า เราคงจะได้ดูหนังฮีโร่จนจุใจกันไปเลยค่ะ-

- yoyo_55.gif การ์ตูน ~ รายงาน yoyo_55.gif -

+ข้อมูลหนัง และภาพประกอบจากเว็ปไซต์ http://bighead.exteen.com/20080806/magneto-justice-league ค่ะ+

Edited by rbgel, 01 June 2009 - 07:31 PM.

bankcodelove's Photo bankcodelove 21 Oct 2008

สุดยอด อยากดูมากๆ

ขอบคุณครับคุณ rbgel นักข่าวสาว(สวย) ของบอร์ดเรา

slick's Photo slick 21 Oct 2008

เซเบอร์ ทูธ ไม่เท่ห์เลย แค่มีเขี้ยวโผล่ อยากให้มันแปลงร่างได้ 555+

kikuntin's Photo kikuntin 21 Oct 2008

น่าดูมากๆเลยครับ

rbgel's Photo rbgel 21 Oct 2008

+ในตัวอย่างที่หลุดมา เราเห็นแกมบิทแว๊บๆด้วยนะคะ . . เท่มาก อัดพลังใส่การ์ด (ไพ่) แล้วขว้าง ถล่มทลาย yoyo_55.gif yoyo_55.gif

BonY_ThE_Star's Photo BonY_ThE_Star 21 Oct 2008

วูฟเวอรีน น่าดูมากขอบอก

nanva's Photo nanva 21 Oct 2008

Hugh Jackman นี่เล่นหนัง มันส์ๆเยอะเนอะ ไม่พลาดแน่นอน yoyo_16.gif

ipbpower's Photo ipbpower 21 Oct 2008

Justice League ชอบดูมากเลยครับ แต่เสียงไทยใน ubc เนี่ย ทำใจๆ

drv's Photo drv 21 Oct 2008

ผมว่า คนที่แสดงเป็นซุปเปอร์แมน ในภาค Return เนี่ย หล่อแบบโคตรๆเลยนะ แต่อันนี้ดูยังไ ยังไงอยู่

tappoko's Photo tappoko 21 Oct 2008

ถ้าใส่ชุด เหมือนในการ์ตูน ล่ะก็ มันส์กว่านี้ หลายเท่า อยากเห็นจริงๆ

-tOp_zA`-'s Photo -tOp_zA`- 22 Oct 2008

หนังค่ายนี้ดูทุกเรื่องครับ สนุกดี

sin's Photo sin 22 Oct 2008

แกมบิตอย่างเท่

GuiChai's Photo GuiChai 22 Oct 2008

ผมรู้จัก Hugh Jackman ครั้งแรกในเรื่อง Swordfish ซึ่งหนังเรื่องนี้มันส์มากๆ...เลยชอบและติดตามพี่แกมาตลอด.. yoyo_24.gif

Pongko's Photo Pongko 22 Oct 2008

X-Men Wolverine Origin

โทนหนังดูดุ ๆ นะครับ ออกแนว จริงจังมากขึ้นด้วย เข้มข้น ๆ

คนที่บังเอิญผ่านมา's Photo คนที่บังเอิญผ่านมา 22 Oct 2008

แกมบิทเท่มากๆ ไม่รู้จะมีบทมากขนาดไหน(ก็มันหนังของวูล์ฟนิ)

the red's Photo the red 22 Oct 2008

QUOTE (ipbpower @ Oct 21 2008, 10:50 PM) <{POST_SNAPBACK}>
Justice League ชอบดูมากเลยครับ แต่เสียงไทยใน ubc เนี่ย ทำใจๆ

ไม่เคยคิดจะดูหนังหรือการ์ตูนในUBCที่มีพากย์ไทยเลย นับเสียงคนพากย์ได้ว่าใช้กันอยู่ไม่กี่คน
แถมไม่ค่อยได้เรื่องอยู่คนนึง พากย์การ์ตูนแบบไร้จิตใจมากๆ สวมคาแรคเตอร์ไม่เป็นเลย

คนที่มันจะพากย์พวกสารคดี ไม่ใช่คนอ่านสปอตเจ้าประจำนะ คนนั้นพอใช้ได้

QUOTE (Pongko @ Oct 22 2008, 10:34 AM) <{POST_SNAPBACK}>
X-Men Wolverine Origin

โทนหนังดูดุ ๆ นะครับ ออกแนว จริงจังมากขึ้นด้วย เข้มข้น ๆ

ก็เหมือนกับIronmanไง ตอนนี้มาร์เวลทำหนังเองแล้ว เลยสามารถคุมโทนของหนังให้ขายได้และมีความเป็นตัวเองได้อีก

MoDiFy's Photo MoDiFy 22 Oct 2008

ผมสงสัยอย่างหนึ่ง

เห็นมันเอาเล็บหยุดรถเพื่อเลี้ยวได้
แปลว่าเล็บมันแข็งแรงมาก

แต่ทำไมตอน x-men มันโดน magneto จับแหกเล็บหน่อย ร้องเจ็บแล้ว ? -*-

rbgel's Photo rbgel 23 Oct 2008

QUOTE (MoDiFy @ Oct 22 2008, 10:30 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมสงสัยอย่างหนึ่ง

เห็นมันเอาเล็บหยุดรถเพื่อเลี้ยวได้
แปลว่าเล็บมันแข็งแรงมาก

แต่ทำไมตอน x-men มันโดน magneto จับแหกเล็บหน่อย ร้องเจ็บแล้ว ? -*-

+เพราะว่าพลังของแม็กนีโต้ แข็งแกร่งกว่าเหล็กของรถไงคะ yoyo_55.gif yoyo_55.gif