`
←  Call of Duty & Battlefield
Logo
»

รวมชื่อคนเล่น Socom กัน

pongarmy's Photo pongarmy 20 Oct 2008

QUOTE (AllianceCross @ Oct 20 2008, 09:59 AM) <{POST_SNAPBACK}>
วันนี้ ออกหา ทุกๆ แห่งใน กทม. ไม่มีสักร้านเลย T_T หมดเวลาไปทั้งวัน

แง้ๆๆๆ

socom ที่เมืองไทยขาดตลาดเหรอครับ

Deadcell's Photo Deadcell 21 Oct 2008

ขอบใจมากนะ อ๊อค อุตส่าห์หิ้วแผ่นมาส่งให้ yoyo_53.gif

ป.ล. เปลี่ยนชื่อคุณพี Pasaniva14 เป็นสีแดงด้วย เค้าโหลดทาง PSN แล้ว

tape52's Photo tape52 21 Oct 2008

คุณ zmile ผมมีแผ่นแล้วนะ 154218d4.gif

Zmile's Photo Zmile 21 Oct 2008

ผมเริ่มส่ง Invite ไปให้แล้วนะครับ

aodaltis's Photo aodaltis 21 Oct 2008

QUOTE (Zmile @ Oct 21 2008, 06:41 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมเริ่มส่ง Invite ไปให้แล้วนะครับ

อะไรหรอคุณอ๊อก

อืม ผมถามหน่อยนะว่าเจอเพิอนออนอยู่จะไปเล่นกับเขากดไงง่ะพอดีผมยังงงๆกับคำสั่งอยู่นะคร
ับ แต่ตัวเกมส์ต้อนนี้ผมไหลแล้วเมื่อคือได้vipด้วย

Zmile's Photo Zmile 21 Oct 2008

QUOTE (aodaltis @ Oct 21 2008, 08:37 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อะไรหรอคุณอ๊อก

อืม ผมถามหน่อยนะว่าเจอเพิอนออนอยู่จะไปเล่นกับเขากดไงง่ะพอดีผมยังงงๆกับคำสั่งอยู่นะคร
ับ แต่ตัวเกมส์ต้อนนี้ผมไหลแล้วเมื่อคือได้vipด้วย

ผมพึ่งส่ง Invite เข้า Clan ไปให้น่ะครับ คือเวลาจะรับ Invite เข้า clan ให้ไปที่ Community -> Message จากนั้นดูในกล่องข้อความมันจะมีเขียนว่า Invite to join Clan อะไรทำนองนี้อะครับ ให้กด Accept เข้าไปได้เลย ถ้ายังไม่ได้รับยังไงเด๋ว ผมส่งไปให้ใหม่

ส่วนการเล่นกันเพื่อน รู้สึกว่าระบบ Follow ตอนนี้จะยังไม่มีนะครับ จะมีแค่ตอนอยุ่ใน Lobby เราจะสามารถส่ง Invite ไปให้เพื่อนเราได้

หากเราได้เป็นคนได้รับ Invite รับ ก็ให้ไปที่ Community -> Message แล้วไปกด Accept ที่ หัวข้อ Invite จากนั้นให้ออกจาก Community แล้วไปที่ Join Game ครับแล้วมันจะเข้าให้เองเลย

aodaltis's Photo aodaltis 21 Oct 2008

QUOTE (Zmile @ Oct 21 2008, 08:49 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมพึ่งส่ง Invite เข้า Clan ไปให้น่ะครับ คือเวลาจะรับ Invite เข้า clan ให้ไปที่ Community -> Message จากนั้นดูในกล่องข้อความมันจะมีเขียนว่า Invite to join Clan อะไรทำนองนี้อะครับ ให้กด Accept เข้าไปได้เลย ถ้ายังไม่ได้รับยังไงเด๋ว ผมส่งไปให้ใหม่

ส่วนการเล่นกันเพื่อน รู้สึกว่าระบบ Follow ตอนนี้จะยังไม่มีนะครับ จะมีแค่ตอนอยุ่ใน Lobby เราจะสามารถส่ง Invite ไปให้เพื่อนเราได้

หากเราได้เป็นคนได้รับ Invite รับ ก็ให้ไปที่ Community -> Message แล้วไปกด Accept ที่ หัวข้อ Invite จากนั้นให้ออกจาก Community แล้วไปที่ Join Game ครับแล้วมันจะเข้าให้เองเลย

ขอบคุณครับ จริงๆลงชื่อกันแล้วน่าจะบอกชื่อเล่นต่อท้ายนะจะได้เรียกกันถูก

QUOTE (aodaltis @ Oct 21 2008, 09:05 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอบคุณครับ จริงๆลงชื่อกันแล้วน่าจะบอกชื่อเล่นต่อท้ายนะจะได้เรียกกันถูก

รับทราบครับ อย่าลืมกดเข้า Clan ละ เด๋ว เย็นนี้จะเข้าไปเล่นด้วย อิ อิ

พอเข้าไปแล้วจะเห็นว่าตราประจำทีมหน้าตาจะคล้ายๆของ Ghost Recon 55318906.gif

TechEnthu's Photo TechEnthu 21 Oct 2008

ผมชื่อแจง :)

ponll's Photo ponll 21 Oct 2008

แอดๆผมไว้ด้วยก็ได้นะค้าบผม
Psn = ponllask
MSN = ponllask_t@hotmail.com

แต่แผ่นผมได้วันพุธนี้นะค้าบถึงจะมาออดนะค้าบผม

zample's Photo zample 21 Oct 2008

Zamplez คร๊าบได้แผ่นมาวันนี้ร้อนๆเลยครับ

เด๋ว update patch ก่อนครับ คงดึกๆคืนนี้ได้เล่นแน่นอนคับ

QUOTE (Zmile @ Oct 21 2008, 09:22 AM) <{POST_SNAPBACK}>
รับทราบครับ อย่าลืมกดเข้า Clan ละ เด๋ว เย็นนี้จะเข้าไปเล่นด้วย อิ อิ

พอเข้าไปแล้วจะเห็นว่าตราประจำทีมหน้าตาจะคล้ายๆของ Ghost Recon 55318906.gif

เข้าแล้วนะครับ ถามหน่อยครับเล่นแล้วมีอาการค้างไมครับแบบกดอะไรไม่ได้เลย ผมเป็นมาประมาณ สาม รอบแล้วอยู่ดีดีก็ค้างซะงั้น

tape52's Photo tape52 21 Oct 2008

ผมเทปนะครับ

id : TapePESThailand

ส่ง invite ให้ผมด้วยครับ

เข้าไปโดนสอยกระจายเลย...

QUOTE (aodaltis @ Oct 21 2008, 02:46 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เข้าแล้วนะครับ ถามหน่อยครับเล่นแล้วมีอาการค้างไมครับแบบกดอะไรไม่ได้เลย ผมเป็นมาประมาณ สาม รอบแล้วอยู่ดีดีก็ค้างซะงั้น

อะ ใช่ Channel Japan รึเปล่าครับ ถ้าใช่ก็ปกติครับ ผมเข้า Japan ไม่ได้เลย ไม่รู้มันบล๊อค IP ไทยรึเปล่า

Deadcell's Photo Deadcell 21 Oct 2008

QUOTE (Zmile @ Oct 21 2008, 08:49 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมพึ่งส่ง Invite เข้า Clan ไปให้น่ะครับ คือเวลาจะรับ Invite เข้า clan ให้ไปที่ Community -> Message จากนั้นดูในกล่องข้อความมันจะมีเขียนว่า Clan Invitation อะไรทำนองนี้อะครับ ให้กด Accept เข้าไปได้เลย ถ้ายังไม่ได้รับยังไงเด๋ว ผมส่งไปให้ใหม่

FIX
Edited by Deadcell, 21 October 2008 - 03:29 PM.

QUOTE (Deadcell @ Oct 21 2008, 03:28 PM) <{POST_SNAPBACK}>
FIX

คืนนี้ไปยิงฝรั่งกัน yoyo_37.gif

QUOTE (Zmile @ Oct 21 2008, 03:06 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อะ ใช่ Channel Japan รึเปล่าครับ ถ้าใช่ก็ปกติครับ ผมเข้า Japan ไม่ได้เลย ไม่รู้มันบล๊อค IP ไทยรึเปล่า

asia asia1 วันนี้ค้างไป4รอบแล้วเซงมากๆ แล้วเวลากระตุกนะโห้ยยิงไม่ได้เลยยังกับนินจามี2ร่างไม่รู้จะยิงร่างไหนดี ผมเน็ทtrue 2m รึว่ามันต้องเน็ทแรงกว่านี้

QUOTE (aodaltis @ Oct 21 2008, 04:11 PM) <{POST_SNAPBACK}>
asia asia1 วันนี้ค้างไป4รอบแล้วเซงมากๆ แล้วเวลากระตุกนะโห้ยยิงไม่ได้เลยยังกับนินจามี2ร่างไม่รู้จะยิงร่างไหนดี ผมเน็ทtrue 2m รึว่ามันต้องเน็ทแรงกว่านี้

เอ.....อาการ Lag ผมไม่เคยเจอนะ ลองดูพวก Zone US ครับ ไม่ค่อยมีปัญหา แนะนำห้อง 16 คนนะครับ

PSMAN's Photo PSMAN 21 Oct 2008

พอดีเห็นคุณอ๊อกใส่ชื่อเล่น
เลยมาแนะนำตัวไว้ก่อนชื่อแมนนะครับ เพื่อนๆ ^^,
ว่าแต่ว่าของผมสั่งไปไม่มาซักที T_T เห็นคุณอ็อดออนทุกวันแล้วยิ่งอยาก.....

QUOTE (Zmile @ Oct 21 2008, 03:58 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คืนนี้ไปยิงฝรั่งกัน yoyo_37.gif

เปิดเครื่องรอที่บ้านแล้ว yoyo_55.gif