`
←  WINNING ELEVEN & FIFA
Logo
»

รวมพล DGO Club Fifa09 มาลงชื่อเลยคับ

EmerykilL's Photo EmerykilL 19 Oct 2008

FIFA09 CLUB DGO FC
ชื่อชั่วคราวนะคับ

พวกเราชาว 360 มารวมพลกันคับมาลงชื่อกันเยอะๆนะคับ อย่ายอมฝั่ง PS3 นะคับ

อ้างอิงมาจากฝั่ง Ps3 ขออณุญาติยืมข้อมูลมาแบ่งปันเพื่อนๆหน่อยนะคับ http://www.dvdgameonline.com/forums/index....howtopic=127555

ในส่วนของระบบ Online นั้น ระบบ Club ช่วยให้เล่นกับเพื่อนได้ง่ายขึ้นครับ

โดยเฉพาะ ถ้าอยากเล่นกับคนไทยด้วยกัน

ข้อดี ของการมี club

1. คุณ สามารถ เข้าไปเลือกว่าจะเล่นกับใครในคลับ ได้โดยง่ายครับ เพียงแค่คลิกที่ชื่อคนในคลับที่เราจะเล่นด้วย (กด O) แล้วเลือก INVITE TO GAME ถ้าคนที่คุณเชิญเล่นอยู่กับคนอื่น ระบบจะแจ้งว่า เพื่อนคุณคนนั้น busy ครับ

2. อื่นๆ กำลังศึกษาระบบอยู่ครับ (เห็นมีระบบการแข่งระหว่างคลับ เก็บถ้วย / แข่งกันทีมละ 10 คน )

3. เมื่อมีสมาชิกมากพอ จะทำการจัดแข่งแบบเป็น ลีค ครับ

การสมัครเข้าคลับ ทำได้โดย แจ้งชื่อ มาในกระทู้ ผมหรือคนที่มีอำนาจในคลับจะเชิญคุณเข้ามาร่วมคลับได้ครับ

ขั้นตอน การตอบรับ เพื่อเข้าคลับ

เข้าเกม >> ONLINE GAME MODES >> ONLINE GAME MODES >> FIFA 09 CLUBS >> CLUB SEARCH >> กดปุ่ม R3 แล้วกดเข้าไปใน message ที่ผมส่งไป แล้วเลือก accept แค่นี้ก็เข้าคลับได้แล้วครับ

ขั้นตอน การใช้ระบบคลับ
เข้าเกม >> ONLINE GAME MODES >> ONLINE GAME MODES >> FIFA 09 CLUBS >> MY CLUB

เมื่อเข้ามาใน MY CLUB คุณก็จะเห็นรายชื่อเพื่อนทั้งหมดในคลับครับ ถ้าอยากเล่นกับท่านไหน ก็กด O ที่ชื่อเพื่อนคนนั้น

แล้วเลือก INVITE TO GAME ครับ

เพื่อนคนที่ถูกเชิญ จะมีข้อความขึ้นด้านล่างของเกม (ในหน้าจอเมนู) >> การจะเข้าไปเล่นด้วย ก็ต้องเข้าไปใน MY CLUB ก่อน แล้วกด ปุ่ม R3 เลือก message ที่เขียนว่า GAME แล้วกด accept แค่นี้ก็เจอกันแล้วครับ

ดูเหมือนระบบจะยุ่งยาก แต่ลองใช้สักครั้ง ผมว่าง่ายกว่า มานั่ง search หากันเยอะครับ

ส่วนใครที่มีคลับอยู่แล้ว ถ้าจะมาเข้า ต้องออกจากคลับเดิมก่อนนะครับ การออกจากคลับเดิม ทำได้โดยการ

เข้าเกม >> ONLINE GAME MODES >> ONLINE GAME MODES >> FIFA 09 CLUBS >> MY CLUB >> เลือกชื่อตัวท่านเอง กด O แล้วเลือก LEAVE CLUB

รายชื่อ CLUB DGO FC

1. Emerykill
2. Ohnut7
3. Xparm
4. Mennie14th
5. The Great 360
6. Kaemine
7. Chelseaton
8. Nutkung9411
9. Stunder
10. .........

ส่วนเรื่องของกัปตันทีม แล้วเล่นทีมอะไร หรือว่า ใช้ชื่อทีมอะไรก็ค่อยตกลงกันอีกทีนะคับ มาร่วมสนุกกันเยอะๆนะคับ

zero360123's Photo zero360123 19 Oct 2008

เข้าด้วยดิ yoyo_53.gif

EmerykilL's Photo EmerykilL 19 Oct 2008

QUOTE (zero360123 @ Oct 19 2008, 02:39 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เข้าด้วยดิ yoyo_53.gif

ได้เลยคับคุณครู แต่ผมจะ edit หัวกระทู้ยังไงอะจะเพิ่มชื่ออะคับ

Kongky's Photo Kongky 19 Oct 2008

สงสัยจะเต็ม -*-

ไม่มีเต็มคับใส่ได้เต็มที่คับคุณก๊อง

ohnut7's Photo ohnut7 19 Oct 2008

QUOTE (EmerykilL @ Oct 19 2008, 02:44 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ได้เลยคับคุณครู แต่ผมจะ edit หัวกระทู้ยังไงอะจะเพิ่มชื่ออะคับ

edit ไม่ได้ เลเวลไม่ถึงอะลุง

BGM's Photo BGM 19 Oct 2008

ผมด้วยครับ หลบแล็คมาเจอกันในคลับก็เจ๋งดี

หนุกหนานๆ

QUOTE (ohnut7 @ Oct 19 2008, 03:27 AM) <{POST_SNAPBACK}>
edit ไม่ได้ เลเวลไม่ถึงอะลุง

ลุง edit ให้ผมได้มะ เพิ่มชื่ออะลุง

ข้างบนผมส่ง invite ไปให้หมดละนะคับ รับกันด้วยนะ

The Great Wall's Photo The Great Wall 19 Oct 2008

เอาแล้ว สโมสรของพวกเราเริ่มก่อตั้งแล้ว yoyo_55.gif

terry123's Photo terry123 19 Oct 2008

เข้าด้วยครับ

burger's Photo burger 19 Oct 2008

ด้วยจ้ะ yoyo_53.gif

logica's Photo logica 19 Oct 2008

invite ผมด้วยนะครับ

mustang's Photo mustang 19 Oct 2008

ขอด้วยคนครับ yoyo_55.gif

Blan's Photo Blan 19 Oct 2008

เล่นครับ

lai's Photo lai 19 Oct 2008

ด้วยครับ
Laiiii360

nhokenok's Photo nhokenok 19 Oct 2008

สมัครด้วยคนครับ กำลังโหลดอยู่
nhokenok ครับ แผ่นกุ๊กกู๊เล่นได้ไหมครับ

thunble's Photo thunble 19 Oct 2008

ได้แผ่นมาแล้วเล่นด้วยครับ

rasalas's Photo rasalas 19 Oct 2008

เข้าด้วยคนครับ ^^ tag benz28

เด๋วจะแอดไปหานะคับทุกคนเย็นๆนี้ก็เข้าไปเช็คกันได้นะคับ วิธีรับ Invite ก็ดูที่ข้างบนได้เลยนะคับมีอธิบายไว้แล้ว ส่วนแผ่นกุ๊กกู๋เล่นได้ปกตินะคับ

ส่วนจะเล่นทีมอะไร เด๋วเราค่อยตกลงกันนะคับ

ใครที่มีชื่ออยู่ผมแอดไปหาหมดแล้วนะคับ เข้าไปรับได้เลย