`
←  RPG Corner
Logo
»

พูดคุย Fable2 รวมถึง Conten Knothole Islan...

omegaohm's Photo omegaohm 19 Oct 2008

ขอเล่น light side ก่อนละกัน ไม่อยากทรมานใจเหมือน dark side ภาค 1

hyde's Photo hyde 19 Oct 2008

QUOTE (Bigpao @ Oct 19 2008, 10:01 AM) <{POST_SNAPBACK}>
แต่ Save หายหมดเลย yoyo_33.gif

เกมนี้ออนไลน์ Co-op ได้ 2 คนพร้อมกันเลยใช่ป่ะครับ แล้วมันช่วยกันเล่นแบบไหนครับ เหมือนเกียร์1 เลยไหม ที่เราเล่นเนื้อเรื่องเราอยู่ แล้วก็ชวนเพื่อนมาร่วมลุย แล้วก็แชร์ประสบการณ์ แบ่งเงิน แบ่งของกันเอาเองอ่ะครับ

เกมนี้เล่นผ่านยากไหม แบบว่า กลัวรายละเอียดเยอะจัด เพราะเห็นเป็นเกมฝรั่ง แล้วก็อิสระสูงมาก มีสกิลให้อัพมั้งป่าวครับ

แล้วถ้าไม่ออนไลน์ แต่จะเล่นกับเพื่อน 2 คนทำไงอ่ะครับ ในจอเดียวกัน หรือว่าต้องแยกเครื่องแล้ว แลน เอาเอง

ขอบคุณครับ

ปล. จริงๆอยากเล่นนะ แต่ก็ต้องหาเพื่อนเล่นก่อน แต่ยังไงก็ค่อยว่ากัน ตอนนี้เกมที่จะซื้อเยอะมาก

NiCK's Photo NiCK 19 Oct 2008

QUOTE (hyde @ Oct 19 2008, 10:09 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เกมนี้ออนไลน์ Co-op ได้ 2 คนพร้อมกันเลยใช่ป่ะครับ แล้วมันช่วยกันเล่นแบบไหนครับ เหมือนเกียร์1 เลยไหม ที่เราเล่นเนื้อเรื่องเราอยู่ แล้วก็ชวนเพื่อนมาร่วมลุย แล้วก็แชร์ประสบการณ์ แบ่งเงิน แบ่งของกันเอาเองอ่ะครับ

เกมนี้เล่นผ่านยากไหม แบบว่า กลัวรายละเอียดเยอะจัด เพราะเห็นเป็นเกมฝรั่ง แล้วก็อิสระสูงมาก มีสกิลให้อัพมั้งป่าวครับ

แล้วถ้าไม่ออนไลน์ แต่จะเล่นกับเพื่อน 2 คนทำไงอ่ะครับ ในจอเดียวกัน หรือว่าต้องแยกเครื่องแล้ว แลน เอาเอง

ขอบคุณครับ

ปล. จริงๆอยากเล่นนะ แต่ก็ต้องหาเพื่อนเล่นก่อน แต่ยังไงก็ค่อยว่ากัน ตอนนี้เกมที่จะซื้อเยอะมาก

ถ้าไม่ชอบ Action RPG ผ่านไปก่อนเลยครับ เกมส์นี้รายละเีอียดเยอะ แต่สู้พวก Oblivion ไม่ได้ Fable 2 ต้องมีเวลาเล่นหน่อยถึงจะสนุกครับ
ไม่ต้อง Co-Op ก็เพลินแล้ว เนื้อหาเกมส์เล่นไม่ยาก ง่ายๆ ถ้าเล่นแผ่นแท้แล้วมีเกมส์อื่นที่อยากเล่นมากกว่าแนะนำให้รอ

kumagift's Photo kumagift 19 Oct 2008

ภาคนี้เล่นเป็นผู้หญิงได้ไหมครับ

mennie's Photo mennie 19 Oct 2008

เวลาเล่นหมดไปกับเดอะซิมครับเกมนี้

หลังจาก ...... เมียไปทีแบบใส่ถุง ทำไงเมียก็ไม่มา ..... อีกทีเลย เซ็งเป็ด

เดี๋ยวย้ายเมืองหาเมียเป็นเกย์ดีก่า จีบติดคนนึงละ

MusTanGZ's Photo MusTanGZ 19 Oct 2008

QUOTE (kumagift @ Oct 19 2008, 11:30 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ภาคนี้เล่นเป็นผู้หญิงได้ไหมครับ

ได้ครับ yoyo_79.gif

rumc's Photo rumc 19 Oct 2008

ใครเล่นแล้ว ขอคำยืนยันด้วยคร๊าบบ เกมส์นี้ Co-op ได้มั้ยครับ!!??

คือกะลังตัดสินใจอยู่ ถ้าได้ จะได้ซื้อสองแผ่นมาให้น้อง > < ...(กลัวซื้อแล้วแป๊ก) ภาค 1 ผมก็เล่นนะ... เป็น A/RPG ที่ เยี่ยมยอดมากกกกกกกกกกๆๆๆๆ สุดยอดจริงๆ...เป็นหนึ่งในตำนานเกมส์แนวนี้ได้เลยนะ...

แต่... ผมนึกไม่ออกจริงๆว่ามันจะ Co-op กันยังไง ฮ่าๆๆ... - -""

ถ้า co-op กัน... จะทำภารกิจที่เปิดกว้างกันยังไงหว่า? แยกย้ายกันไปตามแผนที่ต่างๆได้มั้ย? บลาๆๆ...(ไม่เข้าใจหลายๆเรื่องงับ) ขนาดเกมส์เทพๆอย่าง Oblivion หรือ GTA IV ยังกลัว ไม่กล้าทำ Co-op เลยง่ะ > < ใครที่รู้ระบบ co-op เกมส์นี้ช่วยไขข้อข้องใจด้วยจ้า

ขอบคุณงับ yoyo_53.gif

nat9's Photo nat9 19 Oct 2008

QUOTE (rumc @ Oct 19 2008, 03:39 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ใครเล่นแล้ว ขอคำยืนยันด้วยคร๊าบบ เกมส์นี้ Co-op ได้มั้ยครับ!!??

คือกะลังตัดสินใจอยู่ ถ้าได้ จะได้ซื้อสองแผ่นมาให้น้อง > < ...(กลัวซื้อแล้วแป๊ก) ภาค 1 ผมก็เล่นนะ... เป็น A/RPG ที่ เยี่ยมยอดมากกกกกกกกกกๆๆๆๆ สุดยอดจริงๆ...เป็นหนึ่งในตำนานเกมส์แนวนี้ได้เลยนะ...

แต่... ผมนึกไม่ออกจริงๆว่ามันจะ Co-op กันยังไง ฮ่าๆๆ... - -""

ถ้า co-op กัน... จะทำภารกิจที่เปิดกว้างกันยังไงหว่า? แยกย้ายกันไปตามแผนที่ต่างๆได้มั้ย? บลาๆๆ...(ไม่เข้าใจหลายๆเรื่องงับ) ขนาดเกมส์เทพๆอย่าง Oblivion หรือ GTA IV ยังกลัว ไม่กล้าทำ Co-op เลยง่ะ > < ใครที่รู้ระบบ co-op เกมส์นี้ช่วยไขข้อข้องใจด้วยจ้า

ขอบคุณงับ yoyo_53.gif

ระบบ co-op จะมี วันที่แผ่นจำหน่ายจริง ครับ ตอนนี้ เล่นก๊อปกัน เลยยังไม่มีครับ รออีกไม่กี่วันครับ

mennie's Photo mennie 19 Oct 2008

CO OP เกมนี้แยกกันเล่นได้ครับ แต่มีระบบที่สามารถวาร์ปไปหาเพื่อนได้แน่นอน

rumc's Photo rumc 19 Oct 2008

QUOTE (nat9 @ Oct 19 2008, 04:14 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ระบบ co-op จะมี วันที่แผ่นจำหน่ายจริง ครับ ตอนนี้ เล่นก๊อปกัน เลยยังไม่มีครับ รออีกไม่กี่วันครับ

เหรองับ.... แล้วที่คุยๆกันว่า co-op 2 คน อะไรนั่น... ไปเอามาจากไหนกันอ่ะครับ???

SilentAttendant's Photo SilentAttendant 19 Oct 2008

อยากได้ AP ที่ต้องโดดหน้าผาสูงกว่า 400 ฟุตอะไรนั่นน่ะอยู่ไหนครับ หรือว่าต้องหลังๆเลย ผมเพิ่งเจอเมือง wood อะไรซักอย่างที่เรารับจ้าง
สับท่อนไม้ได้ ตอนนี้วิ่งหาเงินซื้อบ้าน ปล่อยเช่าอย่างเดียวเลย .. กับอีกอันคือขอ gift จากชาวบ้าน ทําไม่ได้ซักที มันให้แต่เงิน ไม่งั้นก็ด่าเราอย่างเดียวเลย
Edited by SilentAttendant, 19 October 2008 - 07:54 PM.

libertica's Photo libertica 19 Oct 2008

วันนี้ผมรับจ๊อบตีดาบทั้งวันได้เงินมาซื้อบ้านแต่งเมียละครับ เล่นเป็นเดอะซิมไปแล้ว 55318906.gif

เล่นสนุกนิดหน่อยได้ลูกมาซะงั้น เลยอยากถามว่าคอนด้อมหาซื้อกันที่ไหนเหรอ 0fbbf481.gif

(อย่าตอบว่า7-11นะ 55318906.gif )

MusTanGZ's Photo MusTanGZ 19 Oct 2008

QUOTE (SilentAttendant @ Oct 19 2008, 07:54 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อยากได้ AP ที่ต้องโดดหน้าผาสูงกว่า 400 ฟุตอะไรนั่นน่ะอยู่ไหนครับ หรือว่าต้องหลังๆเลย ผมเพิ่งเจอเมือง wood อะไรซักอย่างที่เรารับจ้าง
สับท่อนไม้ได้ ตอนนี้วิ่งหาเงินซื้อบ้าน ปล่อยเช่าอย่างเดียวเลย .. กับอีกอันคือขอ gift จากชาวบ้าน ทําไม่ได้ซักที มันให้แต่เงิน ไม่งั้นก็ด่าเราอย่างเดียวเลย

กระโดดหน้าผา 500 ft. จะมีใน mission ที่ บาร์ในเมือง Bloodstone ครับ ซื้อเบียร์ไปให้ลุงแกแล้วจะเริ่มเควส << สปอยชื่อเมืองนะ..

ส่วนการ co-op ผมไม่แน่ใจเหมือนกัน วันนี้ผมเล่นวิ่งไปที่ร้านตีเหล็ก เจอวิญญาณโอ๋แนทกะลังตีดาบอยู่ แล้ววิญญาณ Bonk ก็มาวนรอบๆ ผมเนี่ย yoyo_77.gif

ไม่ได้ join กันเลยนะครับ รู้สึว่าถ้าอยู่ใน friendlist ก็จะเห็นกันทันที..

QUOTE (libertica @ Oct 19 2008, 08:55 PM) <{POST_SNAPBACK}>
วันนี้ผมรับจ๊อบตีดาบทั้งวันได้เงินมาซื้อบ้านแต่งเมียละครับ เล่นเป็นเดอะซิมไปแล้ว 55318906.gif

เล่นสนุกนิดหน่อยได้ลูกมาซะงั้น เลยอยากถามว่าคอนด้อมหาซื้อกันที่ไหนเหรอ 0fbbf481.gif

(อย่าตอบว่า7-11นะ 55318906.gif )

คอนด้อมซื้อที่ General store หรือ Product อะไรซักอย่างนี่แหละครับ

เหมือนจะได้วิธีปั้มเงินนะ ขอผมลองเพื่อการยืนยันอีกที งงๆ อยู่ เข้าเกม เงินเด้ง 6 หมื่น ไม่รู้ว่าเกี่ยวกะการตั้งเวลาใน xbox รึเปล่า..
Edited by MusTanGZ, 19 October 2008 - 10:06 PM.

SilentAttendant's Photo SilentAttendant 19 Oct 2008

เกมมันเล่นแบบ ญ จีบ ญ อะไรงี๊ได้ป่ะครับ เหมือน MassEffect เพราะผมเล่นตัว ญ แล้วขอแต่งงานกะหนุ่มๆในเมืองนี่รับไม่ได้เลย หน้าตายังกะโจรทั้งนั้น มีแต่ทหารยามที่หน้าตาดีหน่อย ก็ยังไม่ไหวอยู่ดี ฮ่าๆ แล้วถ้าเกิดเราท้องเนี่ยมันจะสู้ได้มั้ย คงลําบากน่าดู yoyo_77.gif yoyo_77.gif

nuitoo's Photo nuitoo 19 Oct 2008

เอ่อ co-op ได้นะครับ ในหน้าจอเดียวกัน ให้กดอีกจอย แล้วก็กด start มันก็จะมีตัวโผล่มา ต้องเดินไปด้วยกันตลอดอ่ะครับ

ผมเล่นกับน้องอยู่

แต่ยังงงอยู่ เพราะว่ามันแชร์ค่าประสบการณ์ด้วย นึกอยู่ว่าเวลามาเล่นคนเดียวจะเล่นผ่านไหมเนี่ย

hmashin's Photo hmashin 19 Oct 2008

QUOTE (SilentAttendant @ Oct 20 2008, 01:13 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เกมมันเล่นแบบ ญ จีบ ญ อะไรงี๊ได้ป่ะครับ เหมือน MassEffect เพราะผมเล่นตัว ญ แล้วขอแต่งงานกะหนุ่มๆในเมืองนี่รับไม่ได้เลย หน้าตายังกะโจรทั้งนั้น มีแต่ทหารยามที่หน้าตาดีหน่อย ก็ยังไม่ไหวอยู่ดี ฮ่าๆ แล้วถ้าเกิดเราท้องเนี่ยมันจะสู้ได้มั้ย คงลําบากน่าดู yoyo_77.gif yoyo_77.gif

ไล่อ่านตามเว็บฝรั่ง เห็นว่าแต่งงานกับเพศเดียวกันได้นะครับคุณป๋อม
แต่งงานหลาย ๆ รอบได้ค่าอะไรสักอย่างเพิ่มด้วยนี่ครับ

ทริคตั้งเวลาของคุณ MusTanGZ เกี่ยวกับการตั้งเวลาในเครื่องครับ
พวกบ้านเช่ามันจะให้เงินตามระยะเวลาของเครื่อง ดังนั้นให้ปรับวันที่ในเครื่องล่วงหน้าไป (เช่น ปี 2025) ก็จะได้ตังมาล่วงหน้าครับ
Edited by hmashin, 20 October 2008 - 12:04 AM.

mobiledisk's Photo mobiledisk 20 Oct 2008

เพิ่งได้เล่น ยอมรับเลยว่าเป็นเกมที่ดีมากๆ เหมือนหลุดเข้าไปอยู่ในตัวเกมเลย เยี่ยมครับเกมนี้

nat9's Photo nat9 20 Oct 2008

โอ๊ย ๆ ๆ ถูกต้อง ครับ

MusTanGZ's Photo MusTanGZ 20 Oct 2008

เอ่ งี้ถอดสายแลน แล้วเข้าเกมไปเซฟแล้วออก จากนั้น ต่อliveแล้วกลับเข้าเกม จะได้เงินมั้ยครับเนี่ย ฮ่าๆ

ยังไม่ได้ลองเลยผม หลุด live บ่อยมาก yoyo_71.gif

--edit..

ไปๆมาๆ หลุดทุกๆ 5-15 นาทีเลยแฮะ รู้สึกว่า net ไม่ได้มีปัญหาอะไรครับ เดี๋ยวลอง clear cache แล้วโหลด patch ใหม่ดีกว่า yoyo_71.gif

ตอนนี้ก็พยายามฆ่าคนไปจนกว่าเขาจะงอก ฮ่าๆ yoyo_77.gif
Edited by MusTanGZ, 20 October 2008 - 07:43 AM.

ryangolf's Photo ryangolf 20 Oct 2008

แล้วเล่น ออนไลน์กันนี่ต้องรอ 21 ตค. แผ่นแท้ออกก่อนเหรอครับ ถึง DLC ได้ครับ ช่วงนี้จะได้เล่นเกมอื่นรอก่อน เกมเยอะจริง ๆ