`
←  Metal Gear Solid 4: Guns of the Patriots
Logo
»

รบกวนครับ

kawee's Photo kawee 29 Sep 2008

yoyo_78.gif ทําไมอากิบะถึงท้องเสียครับ งง มานานแล้วไม่กล้าถาม

jamemax's Photo jamemax 30 Sep 2008

เพราะ นาโนแมนชีน (มั้ง) ครับ

hokuken_k's Photo hokuken_k 01 Oct 2008

มันกินส้มตำปูปลาร้า

nearrb6's Photo nearrb6 01 Oct 2008

555555

Machismo's Photo Machismo 20 Oct 2008

พูดถึงตรงนี้ทีไรเป็นขำทุกที
พรั้งพรูจนคนอื่นเหม็นไปหมด
แต่ถอดหน้ากากมาแล้วหล่อมากๆ
ไม่ทราบว่าใช่คนเดียวกันป่าวครับ

jamemax's Photo jamemax 20 Oct 2008

QUOTE (Machismo @ Oct 20 2008, 07:53 AM) <{POST_SNAPBACK}>
พูดถึงตรงนี้ทีไรเป็นขำทุกที
พรั้งพรูจนคนอื่นเหม็นไปหมด
แต่ถอดหน้ากากมาแล้วหล่อมากๆ
ไม่ทราบว่าใช่คนเดียวกันป่าวครับ

คนเดียวกันครับ

เสริมนอกเรื่อง
ถ้าเคยเล่นภาคก่อนๆจะรู้ว่า จอนนี่โผล่มาทุกภาคครับ
ภาค 1 ตอนแรกโผล่มาเป้นผู้เฝ้าห้องขังเมริล ซึ่งโดนเมริลฟาดทีสลบแล้วขโมยชุดไป ตั้งแต่นั้นมา จอนนี่ก็หลงเมริล = =?
ภาค 2 โผล่มาฉากหนึ่งซ฿่งเป้นฉากที่เราต้องคอยยิงทหาร ยานรบกวนต่างๆที่ขวางทางน้องสาวโอตาค่อน ซึ่งมีทหารคนหนึ่งถ้าเราไม่ยิงแต่ใช้ไมค์จ่อฟังจะได้ยินว่าเขาบอกว่า ผู้หญิงเดี่ยวนี้น่ากลัว ไว้ใจไม่ได้ จึงไม่จับน้องสาวโอตาค่อนเดี๋ยวเจ็บตัวแบบเมื่อก่อนสรุป พอเดินผ่านกันเขาบอกว่าชื่อจอนนี่..
ภาค 3 BigBoss โดนทรมานและถูกขังอยู่ในคุกมีทหารยามเฝ้าซึ่งมีชื่อง่าจอนนี่ ตามตระกูลเขาลูกชายคนแรกจะต้องชื่อจอนนี่
ซึ่งเขาจึงหลานเป้นจอนนี่ที่โผล่มาใน ภาค 1 2 4 นั่นเอง
ภาค 4 ก็โผล่มาจนได้

Joker's Photo Joker 07 Nov 2008

ภาค 2 ตอนที่ต้องแอบฟัง Solidus กับ Fortune (ช่วงที่เข้าไปหา Ames)

ให้เราเลื่อนไมค์ไปด้านซ้ายสุด จะได้ยินเจ้าหมอนี่นั่งท้องเสียอยู่เหมือนกันนะ

~Dante~'s Photo ~Dante~ 08 Nov 2008

ตัวนี้มันหักมุมที่สุดในเรื่องและเล่นเอาผมอึ้งไปนานเลยว่าเป็นคนเดียวกับในภาค1เหอะ

duckung's Photo duckung 05 Dec 2008

QUOTE (~Dante~ @ Nov 8 2008, 03:36 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ตัวนี้มันหักมุมที่สุดในเรื่องและเล่นเอาผมอึ้งไปนานเลยว่าเป็นคนเดียวกับในภาค1เหอะ

ไอ้ตัวที่นอนโชว์ตูดมีดาวหมุนติ๊วๆใช่มั๊ยครับ yoyo_77.gif