`
←  ห้องรีวิวหนัง
Logo
»

[Update] ข่าวหนัง Resident Evil : Degenera...

rbgel's Photo rbgel 16 Sep 2008

Resident Evil

-Degeneration-

หลังจากเป็นข่าวฮือฮาไปแล้วตั้งแต่ปีก่อนว่าค่าย “แคปคอม” กับ “โซนี่ พิกเจอร์ เอนเตอร์เทนเมนต์ เจแปน” ได้จับมือกันสร้างภาพยนตร์แอนิเมชันเรื่อง “เรสซิเดนต์ อีวิล : ดีเจนเนอเรชัน”(Resident Evil: Degeneration) หรือที่คนทางฝั่งเอเชียรู้จักกันดีในชื่อ “Biohazard” เกมสุดฮิตที่เคยถูกนำไปสร้างเป็นหนังจอเงินมาแล้วถึง 3 ภาคด้วยกัน

+ซึ่ง Resident Evil ฉบับอนิเมนี้ จะจับความหลังจากบริษัท Umbrella Corporation ที่ตั้งอยู่ในเมือง “แร็กคูน ซิตี้” ได้ล่มสลายลงด้วยรัฐบาลสหรัฐสั่งให้ยิงจรวดทำลายล้างเมืองเพื่อกำจัดเหล่าผู้ ติดเชื้อ t-Virus ให้สิ้นซากในวันที่ 1 ต.ค.ปี1998 . . หลังจากนั้นในอีก 7 ปีต่อมา ณ สนามบินแห่งหนึ่งในสหรัฐอเมริกา ตอนบ่ายของฤดูใบไม้ร่วงที่ดูเป็นปกติ กลับเกิดเหตุที่ไม่คาดฝันขึ้น เมื่อมีเครื่องบินพุ่งเข้ามาที่รอผู้โดยสาร และมีผู้ติดเชื้อไวรัสมรณะคนหนึ่งปรากฏกายขึ้น และเป็นไปตามคาดคือเกิดการแพร่กระจายเชื้อ จนผู้คนกลายเป็นซอมบี้กันเต็มสนามบิน ขณะที่ตัวเอกของเรื่องจะเป็นหนุ่ม “Leon S. Kennedy” กับสาว “Claire Redfield” จะมีเวลาจำกัดแค่ 4 ชั่วโมงเท่านั้นในการแก้วิกฤติการณ์นรกเดินดินครั้งนี้ . . .

+หนังมีกำหนดฉายที่ญี่ปุ่น วันที่ 18 ตุลาคม ปีนี้ค่ะ และยังไม่มีวี่แววว่าจะได้เข้าฉายในบ้านเราหรือไม่ แต่ในอเมริกา หนังอาจถูกจำหน่ายเป็น DVD แทนค่ะ จากนั้นก็จะทยอยออกวางขายเป็นแผ่นในฟอร์แมตอื่นๆต่อไป อย่างบลู-เรย์ ดิสก์ และ UMD ของ PSP ค่ะ

+ภาพบางส่วนจากหนัง+

+Resident Evil: Degeneration Trailer #1 TRUE-HD+
http://www.youtube.com/watch?v=Yh6EGGJ35DY...feature=related

+ yoyo_55.gif จบข่าว - การ์ตูนรายงาน yoyo_55.gif +

+ข้อมูล และภาพประกอบจากเว็ปไซต์ http://www.jediyuth.com/index.php?option=c...iew&id=3580 ค่ะ
Edited by rbgel, 01 June 2009 - 11:03 PM.

barboon's Photo barboon 16 Sep 2008

โอ้วว้าวขอบคุณคราบพี่ ตูน

chabateams's Photo chabateams 16 Sep 2008

ไม่รู้จะสนุกป่าว ขอบคุณครับผม

9th TEARDROP's Photo 9th TEARDROP 16 Sep 2008

เอ... เหมือนคุณภาพมันยังไม่สุดไงไม่รู้นะ แต่มีรึเราจะไม่ดู
ใครมีความคืบหน้าแจ้งทีก็ดีน๊า แต๊งน้องตูนจ้ะ....

rwonderz's Photo rwonderz 16 Sep 2008

ขอให้สนุกเป็นพอครับผม สาธุ~

lullaby's Photo lullaby 16 Sep 2008

ขอบคุณครับ ต้องดูแล้ว....

nointrend's Photo nointrend 16 Sep 2008

สวยงามมาก แต่ผมว่าหน้าตายังไม่ค่อยได้ feeling เท่าไหร่นะ แต่ถ้ามาเมื่อไหร่ไม่พลาดแน่ๆ

nanva's Photo nanva 16 Sep 2008

Claire Redfield หน้าตาแปลกๆไปนิดนึงอ่ะ ไม่ค่อยคุ้น แต่ Leon มองแว่บแรกก็รู้ว่าใช่เลย yoyo_36.gif

PArnKunG's Photo PArnKunG 16 Sep 2008

จะฉายในโรงป่าวเน้อ

guitardeath's Photo guitardeath 16 Sep 2008

จะแปกปะเนี่ย yoyo_48.gif
แต่ภาพสวยงามมากมาย yoyo_24.gif

harts's Photo harts 16 Sep 2008

คริปสอง ลูกตาโต ปิ๊บๆ

dy_break's Photo dy_break 16 Sep 2008

อยากดูครับ ชอบมากซอมบี้ yoyo_24.gif

ekbee's Photo ekbee 16 Sep 2008

หลังจากบริษัทร่มล่มสลายไปแล้ว 7 ปี

ก็น่าจะเป็นเรื่องหลังจากภาค 4?

Kikaider42's Photo Kikaider42 16 Sep 2008

ใช่หนองงูเห่าอะเปล่า ปล.คนเรานี่ก็ดวงเนอะ 7 ปีเจอกันยัง ต้องมาเจอซอมบี้อีก เวร จิงๆ

ปล 2 แคลตาเขียวเหรอเล่น ไบโอ2 ตาดำอะ(หรือว่าคอนแทค)

poo9's Photo poo9 16 Sep 2008

18 ตุลาคม นี้หรือ ใกล้จะออกแล้วซินะ...... af48944b.gif

คนที่บังเอิญผ่านมา's Photo คนที่บังเอิญผ่านมา 16 Sep 2008

น่าสนใจอย่างแรงครับ ขอบคุณสำหรับข่าวครับ

kikuntin's Photo kikuntin 16 Sep 2008

โอ้วววววอยากดูจังเลยครับ

birdmania's Photo birdmania 16 Sep 2008

น่าดูมากมายเลยอะ yoyo_24.gif

seasons's Photo seasons 17 Sep 2008

โอ้มีออกมาเเบบ UMD Bluray ด้วย ใครจะกล้าหาญหวดมามั่งครับ

Batman Begins's Photo Batman Begins 17 Sep 2008

อาจจะดีกว่าเวอร์ชั่นคนแสดงก็ได้ เพราะคนแสดงมันมีเหตุปัจจัยหรือตัวแปรตั้งหลายอย่าง แต่ถ้าเป็นรูปแบบการ์ตูนหรืออนิเมท ก็น่าจะ...น่ะ yoyo_24.gif yoyo_24.gif yoyo_24.gif yoyo_24.gif