`
←  Metal Gear Solid 4: Guns of the Patriots
Logo
»

MGS3คับ สงสัยคับ เวลาฉากCut เเล้วทำไมต้องม...

Consoleman360's Photo Consoleman360 18 Aug 2008

ตามหัวข้อเลยคับผม

งงมากๆ จะถือทำไม จะบอกอะไรกับเรา? yoyo_71.gif

jamemax's Photo jamemax 18 Aug 2008

ไม่ใช่้เวลานะครับ
มันคือ codec ปลดล็อคกรงตังหากครับ -*- (โทรไปแล้ว ประตูจะเปิดออก..)

~Dante~'s Photo ~Dante~ 18 Aug 2008

มันจะมี2อันนะ
เวลาที่คุณพูดอาจจะหมายถึงที่มันถือบอกว่าอีกกี่นาทีจะระเบิดรึป่าว
กับอีกอันจะเป็นcodeไว้ปลดล็อคประตูคุ้ก

แนะนำให้ช่วงนี้เซพแล้วเปิดเกมใหม่เข้ามาแล้วจะเจอกับอะไรพิเศษสุดๆ555+ yoyo_77.gif

Consoleman360's Photo Consoleman360 18 Aug 2008

QUOTE (~Dante~ @ Aug 18 2008, 07:36 PM) <{POST_SNAPBACK}>
มันจะมี2อันนะ
เวลาที่คุณพูดอาจจะหมายถึงที่มันถือบอกว่าอีกกี่นาทีจะระเบิดรึป่าว
กับอีกอันจะเป็นcodeไว้ปลดล็อคประตูคุ้ก

แนะนำให้ช่วงนี้เซพแล้วเปิดเกมใหม่เข้ามาแล้วจะเจอกับอะไรพิเศษสุดๆ555+ yoyo_77.gif

อ่อใ่ช่เวลาระเบิดเเน่ๆเลย มันโชว์ตอน ฉากCut ที่กำลังพูดกับ ไอ่มนุษย์ไฟฟ้า

Code นั้น ตอนที่ Snake โดน ทรทานรึเปล่าคับผม

QUOTE (jamemax @ Aug 18 2008, 07:32 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไม่ใช่้เวลานะครับ
มันคือ codec ปลดล็อคกรงตังหากครับ -*- (โทรไปแล้ว ประตูจะเปิดออก..)

เเล้วพอจะจำได้ไหมคับผม yoyo_71.gif yoyo_71.gif

jamemax's Photo jamemax 18 Aug 2008

QUOTE (Consoleman360 @ Aug 18 2008, 08:01 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เเล้วพอจะจำได้ไหมคับผม yoyo_71.gif yoyo_71.gif

ลืมไปแล้วมีวิธีออก 3-4 วิธีครับ..

1. พอได้อาหารก็โยนคืนพี่แก ซัก 3 ครั้ง
พี่แกเฝ้าคุกจะบอกว่าชื่อ Johny และให้รูปเรา ซึ่งซ่อน เสปรย์ ยาสลบไว้อยู่.. ให้เราใส่แล้วฉีดใส่พี่แกให้สลบก็ออกมาได้

2.รอพี่ Johny เดิรผ่านเปิดหน้าจอ cure ที่รักษาและหมุนมุมกล้องเรื่อยๆหมุนๆไป พอออกมา เสน็คจะอ้วกทหารจะมาดูเอาส้อมจิ้มพี่แกได้เลยครับ

3.ใช้ ที่แกล้งตายให้พี่แกมาดูพอเข้ามากดฟื้นแล้วจัดการพี่เขาทิ้งครับ

4. ตอนที่ได้อาหารและคืนแล้วเขาคุยกับเราซึ่งตอนที่เขาโชว์รูปครอบครัวถ้ากดดูจะแอบเห็น codec อยู่หลังรูป
ใช้ codec นั้นได้ครับ

N'Neung's Photo N'Neung 23 Aug 2008

ผมก็อยากรู้เหมือนกันอ่ะครับ ว่ามันมีอะไร แล้วถ้าเซฟแล้วปิดเครื่องมันจะมีอะไรหรอครับ PM มาบอกหน่อยก็ได้ครับ

Joker's Photo Joker 25 Aug 2008

ข้อ1 จริงๆ แกจะให้ บุหรี่เราคืนครับ (แต่ดับเป็น บุหรี่ยาสลบ)