`
←  Metal Gear Solid 4: Guns of the Patriots
Logo
»

ติดบอส act5

Pekky's Photo Pekky 13 Aug 2008

คือจบรอบแรกเล่นแบบmedium ยิงที่ตุกตาสีส้มทีเดียวร่วง แต่พอมาเล่นรอบ2เล่นแบบยากสุด ยิงกี่ทีมันก็ไม่ร่วงเลยงงว่าเพราะอะไรอ่ะ

araleman's Photo araleman 13 Aug 2008

154218d4.gif ยิงโดนรึป่าวครับ!!!!! 4519626a.gif 4519626a.gif 4519626a.gif

Pekky's Photo Pekky 13 Aug 2008

เต็มดอกครับพี่น้อง

BiGGa's Photo BiGGa 13 Aug 2008

อันที่จริงแล้ววิธีปราบบอส BB ตัวสุดท้ายนี้ มีอยู่ในกระทู้ข้างล่างเต็มไปหมดเลยครับ

แต่จะแนะนำวิธีให้คราวๆนะครับ คือ การที่ยิงตุ๊กตาสีส้มน่ะถูกต้องแล้วครับ (แต่ที่ว่ามันไม่ร่วงเพราะยิงไม่ค่อยจะโดนหรือป่าวครับ)

ทริคของการยิงตุ๊กตาในมือของหล่อน คือ ถ้าจะยิงให้ง่าย ผมแนะนำให้ท่านอย่าขึ้นไปชั้นบนสุดเ พราะมันจะไกลเกินไป เพราะตอนที่สู้กะเธอผมจะอยู่ชั้นเกือบล่างสุดน่ะคับ (ชั้นที่มีคอมฯ ชั้นแรกน่ะครับ)

โอกาสชนะเธอเยอะกว่า เพราะเราจะได้เจ้าเครื่องคอมฯเหล่านั้นบังบรรดาห่ากระสุนให้เราด้วย และพอได้ตุ๊กตามาก็คืนสนองเธอไปเลยครับ

ปล. แล้วอย่าลืมฉีดยาเข้าเส้นก่อนนะครับ เด๋วไม่ดีด
Edited by BiGGa, 14 August 2008 - 10:15 AM.

H2O's Photo H2O 13 Aug 2008

จะมีอีกสาเหตุหนึ่งนะครับที่ยิงไม่โดน เป็นเพราะว่าเราโดนควบคุมอยู่ แมนทิสจะพยายามยิงบอลไฟ
มาใส่เรา (ซึ่งถ้าโดนเข้าไปจะเห็นเส้นด้ายขึงตัวเราอยู่) จะทำให้ยิงไม่โดนเลยครับ

เริ่มมา แนะนำฉีด Syringe กันเหนียวไว้ก่อนเลย

Genexix's Photo Genexix 14 Aug 2008

รูป Avatar คุณ Pekky นี่เก็บกดอะไรมารึปล่าวครับน่ะ 555

donutpla2's Photo donutpla2 14 Aug 2008

QUOTE (BiGGa @ Aug 13 2008, 02:11 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ปล. แล้วอย่าลืมฉีดยาเข้าเส้นก่อนนะครับ เด๋วไม่ดีด

yoyo_77.gif yoyo_77.gif

ขอฮาหน่อยนะครับ คนอื่นตอบไปหมดและ yoyo_55.gif

corcovado's Photo corcovado 14 Aug 2008

เล่นแบบยากสุด ถ้าเราอยู่ห่างมาก ยิงจนตุ๊กตาตก แล้วมักวิ่งไปเก็บตุ๊กตาส้มไม่ทัน mantis
พอ mantis มันเห็นว่าตุ๊กตาตกมันจะรีบหาแล้วเก็บมาชักต่อ ต้องเสียเวลายิงให้ร่วงอีก

Pekky's Photo Pekky 15 Aug 2008

ขอบคุณทุกคำตอบครับ แต่เราก็ฉีดยาตั้งแต่เริ่มเลยนะ พอโดนมันยิงใส่อีกก็ฉีดอีก เดียวลองไปยิงใกล้และกัน thank you

corcovado's Photo corcovado 31 Aug 2008

วันนี้เพิ่งจบ BBE ไปอีกรอบ
รอบนี้ยิงตุ๊กตาตก วิ่งไปหยิบ และเข้าเมนูไปเลือกมาเป็นอาวุธ
แล้วโดนมันโจมตีระยะกระชั้นชิด พอลุกขึ้นมาตุ๊กตาหายไปแล้ว
มีโดนขโมยไปจากมือด้วยแฮะ

เพิ่มเติมอีกเล็กน้อย เวลามันโจมตีเรา ไม่ว่าลูกน้อง meryl หรือปาบูมเมอแรงใส่เรา หรือยิงลูกส้มๆ ใส่เรา
ให้เรารีบยิงตุ๊กตาส้ม แล้วคำสั่งโจมตีเหล่านั้นจะถูกยกเลิกไปอัตโนมัติ
ถ้าัจังหวะดี เลือดเราแทบไม่ลดเลยครับ
และใช้เวลาน้อยมากๆ ด้วย
Edited by corcovado, 31 August 2008 - 12:16 AM.