`
←  Metal Gear Solid 4: Guns of the Patriots
Logo
»

syring นี่ ใช้กับตัวเอกเอง เพื่ออะไร

poohbear's Photo poohbear 11 Aug 2008

syring นี่ ใช้กับตัวเอกเอง เพื่ออะไร แล้วต้องกดอย่างไรครับถึงใช้กับตัวเองได้

ait1988's Photo ait1988 11 Aug 2008

วิธีใช้เหมือนใช้ของเพิ่มพลังอะคับ

มันใช้เพิ่มพลังขีดด้านล่างแบบชั่วคราวอะคับ แต่รู้สึกว่าจะใช้มาก ๆ ไม่ได้

Joker's Photo Joker 12 Aug 2008

syring ที่ต้องใช้จริงๆ มี 3 ช่วง

-สู้ Vamp (แน่นอน ไม่งั้นฆ่ายังไงก็ไม่ผ่าน)
-สู้ Screaming Mantis (ไม่งั้นยิงยังไงก็ไม่ได้)

และอันสุดท้าย เวลา Psyche หมด.. เพราะกดใช้ทีเดียวเต็ม
(เล่นดีๆ ก็ใช้ไม่บ่อยหรอก)

BiGGa's Photo BiGGa 13 Aug 2008

QUOTE (poohbear @ Aug 11 2008, 04:56 PM) <{POST_SNAPBACK}>
syring นี่ ใช้กับตัวเอกเอง เพื่ออะไร แล้วต้องกดอย่างไรครับถึงใช้กับตัวเองได้

เสริมวิธีใช้ครับ คือ ท่านก็เลือกไปที่ syring และจากนั้นก็กด R2 ค้าง แล้วตามด้วยปุ่ม O ครับ ใช้เพื่อลดความเครียดน่ะครับ เพราะถ้าระดับความเครียดขึ้นสูง พลังในการฟื้นตัวก็จะต่ำไปด้วย ซึ่งความจำเป็นในการใช้ก็ตามที่ท่าน Joker กล่าวครับ
Edited by BiGGa, 13 August 2008 - 10:13 AM.

dOgnOeAt's Photo dOgnOeAt 14 Aug 2008

ผมไม่ได้ใช้เลย ใช้แต่แวม ครั้งเดียวหงะ เหอๆ

jamemax's Photo jamemax 17 Aug 2008

ผมใช้บ่อยมาก ถ้าพวกที่เล่นบู๊บ่อย(alertบ่อยด้วย)จนเกจ Physce ตกบ่อยๆ จะใช้ syringe บ่อยมากครับ
เพราะใช้ทีเดียวเต็มครับ จนผมเก็บ compress เยอะมากไม่เคยใช้ซักนิด

และอีกอย่างที่ชอบใช้คือไปล็อคคอศัตรูแล้วใช้ syringe จิ้มจะทำให้สลบทันทีครับ
ซึ่งเช่นด่าน screaming mantis ที่มันจะเชิด meryl เราเพียงแค่ล็อคคอ meryl แล้วใช้นี้จิ้มคอก็จะสลบไปเลย ไม่ต้องไปยิงทำอะไร

แต่ถ้าจิ้มตัวเองรัวๆจะอ้วกครับ แต่ผมไม่เคยนะ เพราะจิ้มทีเดียวก็เต็มแล้วกว่าจะหมดอีกก็นานซะ