`
←  DGO CLUB : XBOX ONE & XBOX360
Logo
»

Tales of Vesperia แลกเปลี่ยนความคิดและปริศ...

dreamer's Photo dreamer 09 Aug 2008

อยากเล่น ฮือๆ orz

Lucere's Photo Lucere 09 Aug 2008

เอ่อ... ขอถามนิดครับ เกมนี้ออนไลน์ได้ไหมครับ 154218d4.gif

แล้วเวอร์ชั่นเอเชียก็ไม่ต่างจาก JP เลยรึเปล่า เหมือนจะเคยเห็นว่าเป็นภาษาญี่ปุ่นเหมือนกัน

Mozart's Photo Mozart 09 Aug 2008

กำลังเล่นแบบเป็นบ้าเป็นหลังเลยผม เหอๆๆ

dreamer's Photo dreamer 09 Aug 2008

ใครก็ได้ ขอยืมเครื่องซักสองอาทิตย์ ; ;...........

Lucere's Photo Lucere 09 Aug 2008

^
^
^
ถ้าอยู่เชียงใหม่เหมือนกันผมให้ยืมเล่นนะครับนั่น

dukeplay's Photo dukeplay 09 Aug 2008

คือผมไม่เข้าใจอยู่นิดนึงอะครับ เวลาเล่นนี้เราจะเปลี่ยนไปเล่นตัวละครตัวอื่นๆ กดยังไงเหรอครับ หรือเวลาเล่นได้ตัวเดียว

KarokKung's Photo KarokKung 09 Aug 2008

คือผมไม่เข้าใจอยู่นิดนึงอะครับ เวลาเล่นนี้เราจะเปลี่ยนไปเล่นตัวละครตัวอื่นๆ กดยังไงเหรอครับ หรือเวลาเล่นได้ตัวเดียว

เข้าเมนู แล้วเลื่อนเคอร์เซอร์ไปที่ตัวละครครับ แล้วกดปุ่ม A ย้ายตัวละครที่ต้องการเล่นมาตำแหน่งแรก แค่นี้ก็เรียบร้อย

ภาคนี้ฉากสู้ลื่นได้ใจจริงๆ โหลดก็เร็ว เหมือนพัฒนา abyss ให้สมบูรณ์ขึ้น เพลงประกอบฉากต่างๆ + ฉากในเมืองกับแผนที่ก็ดูคล้าย abyss เหลือเกิน

เพิ่งเล่นได้นิดเดียวเอง มีใครจะสปอยเนื้อเรื่องให้บ้างได้ไหมครับเนี่ย

dukeplay's Photo dukeplay 09 Aug 2008

ขอบคุณครับ

KarokKung's Photo KarokKung 09 Aug 2008

เอ่อ... ขอถามนิดครับ เกมนี้ออนไลน์ได้ไหมครับ

แล้วเวอร์ชั่นเอเชียก็ไม่ต่างจาก JP เลยรึเปล่า เหมือนจะเคยเห็นว่าเป็นภาษาญี่ปุ่นเหมือนกัน

เหมือนเคยได้ยินว่า เอาพ้อยไปแลกของต่างๆในเกมได้ครับ แต่ของเหล่านั้นก็สามารถหาได้จากการเล่นปกติเช่นกัน

ส่วนเวอร์ชั่นเอเชียก็มีของ JP กับของ eng ต่างกันคงแค่ภาษาล่ะมั้งครับ

libertica's Photo libertica 09 Aug 2008

มันเปลี่ยนตัวระหว่างฉากต่อสู้ไม่ได้เหรอครับ ทำไงอ่า ภาคก่อนๆยังทำได้เลย(หรือผมจำผิด) yoyo_71.gif

ยิ่งเล่นยิ่งมึน แล้วเวลาใช้สกิลเฟิสเอทเนี่ย มันเลือกใช้ให้คนอื่นยังไงครับ กดแล้วมันฮีลแต่ตัวเอง ต้องให้คอมเล่นให้ตลอด-*-
Edited by libertica, 09 August 2008 - 09:43 PM.

apostophy's Photo apostophy 09 Aug 2008

ต้องรอ อีกเดือนรึเนี่ยเรา
ปล. หวังว่าจะดีกว่า Eternal sonata นะ ผิดหวังจิง ๆ ซื้อเครื่องที่2 มาเพื่อเกมส์นี้ ลงทุนต่อ live เพื่อเกมส์นี้ แม่ม ห่วยแตกซะงั้น - -"
ขออภัยแฟน ๆ sonata ด้วยนะครับ แต่ผิดหวังจิง ๆ T_T .......................... TOV คงไม่เหมือนกันนะ

Kamiyu's Photo Kamiyu 09 Aug 2008

^
^
เล่นไปไกลๆก่อนนะครับ แล้วจะรู้ว่า ES มันสนุก

ให้มันได้ party level ซัก 4 ก่อนหรือไงเนี่ย ทำคอมโบมันมาก ต่อด้วยท่าใหญ่

ไม่เห็นห่วยครับ หรือว่าเล่นไปหน่อยเดียวแล้วตัดสินว่าห่วยครับ

HeRoBoyZx's Photo HeRoBoyZx 09 Aug 2008

อืม รอ eng ครับ

apostophy's Photo apostophy 10 Aug 2008

QUOTE (Kamiyu @ Aug 9 2008, 11:09 PM) <{POST_SNAPBACK}>
^
^
เล่นไปไกลๆก่อนนะครับ แล้วจะรู้ว่า ES มันสนุก

ให้มันได้ party level ซัก 4 ก่อนหรือไงเนี่ย ทำคอมโบมันมาก ต่อด้วยท่าใหญ่

ไม่เห็นห่วยครับ หรือว่าเล่นไปหน่อยเดียวแล้วตัดสินว่าห่วยครับ

ประมาณ 10 ชม. ได้ตัวละครครบ 6 คนแล้ว(ครบแล้ว ชิมิ) สภาพตอนนี้ต้องบอกว่า ทนเล่นอ่ะ เพราะอุตส่ารอมานานแสนนาน แต่ก็ยังไม่เห็นแววของความสนุกเลย เนื้อเรื่องดูก๊องแก็ง แบบเด็ก ๆ การต่อสู้น่าเบื่อ ซ้ำซาก (ทุกเทิร์น แทบจะหลับตาโจมตีได้เลย เดินไปหาศัตรู ฟัน ๆ ๆ ๆ ปิดด้วยไม้ตาย จบ - -")
ฉากบังคับสั้น ๆ มอนส์หน้าตาเดิม ๆ ......................... แล้วก็วน loop เข้าเรื่องการต่อสู้ที่แสนน่าเบื่ออีกครั้ง
----- 10 ชม. ก็ไปไกลพอสมควรนะ ถึงตัดสิน (ที่จิง ผิดหวังตั้งแต่ ชม.ที่ 3 แล้วอ่ะ) แต่ออกมายืนยันอย่างงี้ คงต้องลุยต่อไป(เพื่อหาความสนุก หึหึ)
ขอบคุณที่ออกมาให้ความหวังนะครับ เพราะวันนี้ตั้งใจเก็บเข้ากรุจิง ๆ หึหึ (คงไม่เสียตังค์เปล่าแล้วมั้งเนี่ย)

Kamiyu's Photo Kamiyu 10 Aug 2008

ตัวละคร 6 คนยังไม่ครบนะครับ ทั้งหมดจะมี Polka , Chopin , Allegretto , Beat , Viola , Jazz , March , Salsa , Falsetto และ Claves จากดันเจี้ยนลับครับ

เนื้อเรื่องมัน งงๆ นะครับ ES เนี่ยแต่ถ้าอ่านประวัติโชแปงมาก่อน (คุณ mastermune แนะนำมา) จะเข้าใจได้มากขึ้นครับ เพราะเนื้อเรื่องมันเหมือนมาจากชีวิตโชแปงอ่ะครับ แต่อาจจะสื่อ งงๆอยู่ ข้ามโน้น ข้ามนี่

รอบแรกมันง่ายนะครับ เกมนี้ สู้ง่ายมาก บอสลับยังกระจอกมากๆเลย แต่ความมัน ความยากจะอยู่ในรอบ 2 ครับ เชื่อผมรับรองคุณจะไม่บอก หลับตาโจมตีแน่นอน รอจบแล้วเล่นใน encore ดูครับ

ส่วนความสนุกนั้น ต้องรอให้ party level ถึงระดับที่บอกอ่ะครับ มันจะใช้ harmony chain (หรือ chain harmony เนี่ยล่ะ) ซึ่งมันจะทำให้การต่อสู้สนุกมากขึ้นครับ ไม่ใช่แค่ฟันๆเฉยๆแล้ว

ลองเล่นดูต่อนะครับ เกมมันดีจริงๆนะ ไม่อยากให้พลาด
Edited by Kamiyu, 10 August 2008 - 12:49 AM.

hmashin's Photo hmashin 10 Aug 2008

รอบ 2 การ์ดการโจมตี เหมือนรับ damage ปรกติ การ์ดพลาด อาจดับเอาง่าย ๆ โดยเฉพาะบอส...
ระบบต่อสู้ รอ Party level สุดท้าย Harmony chain กระจาย ถ้าหลับตากด รับรองกดผิด

ส่วนเนื้อเรื่อง แนะนำให้ลองอ่านประวัติโชแปงหลังจบแต่ละบทดู แล้วเทียบเนื้อเรื่องที่เล่นดูครับ

-edit-
เกม Tales of Vesperia มี content ให้โหลดฟรีสำหรับ Gold member ของ Tag ญี่ปุ่นแล้ว yoyo_24.gif
เมื่อไร silver จะได้โหลดบ้างเนี่ย 0eeeff42.gif
Edited by hmashin, 10 August 2008 - 01:19 AM.

dukeplay's Photo dukeplay 10 Aug 2008

เริ่มเปลี่ยนเกมแล้วเหรอครับ (แซวเล่นคร้าบ)

Julong's Photo Julong 10 Aug 2008

ผมขอยืนยันอีกคนว่า Trusty Bell นั้นสนุกจริงๆ ถึงแม้จะไม่ได้เข้าดันเจี้ยนลับ เพราะลืม พอละเดี่ยวนอกเรื่องมากไป เดี่ยวผมได้แผ่น Tales of Vesparia มาแล้วจะมาร่วมสนุกด้วยคนนะครับ เพราะผมชอบเกมส์ประเภทนี้มากครับ yoyo_53.gif

Devil Putixx V0.2 Beta's Photo Devil Putixx V0.2 Beta 10 Aug 2008

Trusty Bell เกมส์ ดีมากครับผม อีกเสียง แต่นี่มันกระทู้ เทล นะครับ ฮิอ ๆ

lobster's Photo lobster 10 Aug 2008

trusty bell ทำมาเสร็จแต่เหมือนไม่สมบูรณ์ เพราะดูจากงานเก่าๆของทีมนี้แล้วแล้ว ระบบต่างๆในเกมนอกจากฉากต่อสู้จะไม่พื้นๆขนาดนี้

รอดูการแก้มือใน Fragile (Wii) อีกรอบครับ ดูทริลเลอร์แล้วน่าเล่นมาก ส่วนที่ port ลง ps3 คงไม่เพิ่มระบบใหม่ๆเข้าไปมั้ง

ปล.ออกทะเลไปไกล~~~