`
←  Action game : Ninja Gaiden 2 , Bayonetta
Logo
»

เพื่อนๆชอบใช้อาวุธใด เพราะเหตุผลใดครับ

ohnaka's Photo ohnaka 30 Jul 2008

ส่วนตัว ผมชอบไช้ คทาดัมเมเยอร์ครับ 555 เพราะ ผมฝันว่าจะได้เป็นสักครัง ^^

คือคทาได้ไช้ตั้งแต่ ช่วงต้นของเกมส์อะครับ โจมตีรอบตัวดี คอมโบกดเป็นตั้งแต่ช่งต้นๆ แล้วหนะครับ ก็เลยไม่ได้ปันใจไห้ อาวุธ อื่นเลย

จรืงๆอยากไช้ ดาบมากกว่า ดูเท่ดี แต่ไช้มะเก่งอะครับ

อยากถามเพื่อนๆว่า ชอบไช้อาวุธได เพราะเหตุได

ชอบคุณครับ yoyo_04.gif

zineryl's Photo zineryl 30 Jul 2008

ชอบ kusari gama มันเป้นอะไรที่ entertain มากในการเล่นเกมส์ฆ่าศัตรูไปเรื่อยๆ

hmashin's Photo hmashin 30 Jul 2008

ถ้าเรื่องถนัด คงยกให้ลูน่า เพราะ x,x,y กระโดด x,x,y และ ควง 1 รอบ UT
แต่ถ้าเล่นเอาสนุกคงเป็นทอนฟาครับ ท่า UT รัวได้ใจ

bluray360's Photo bluray360 30 Jul 2008

Arch Fiend Blade เท่ เร็ว แรง ใช้กับบอสส์ที่เป็นพวกมารแล้วสะใจสุดๆ อีกอันก็ Vigoorian Flail ของเขาดีจริง ไม่ต้องใช้ UT ก็ต่อคอมโบ 100 ฮิตได้สบายๆ ดาบมังกรไม่พูดถึงละกันมันอาวุธพื้นฐานหุๆ

tkv9999's Photo tkv9999 30 Jul 2008

ชอบใช้ดาบคู่เด้อ

mishima corp's Photo mishima corp 01 Aug 2008

dragon sword คับผม บาลานซ์ที่สุด แต่ถ้าเล่นระดับที่ไม่ยากสุดก้อเปลี่ยนอาวุธไปได้เรื่อยๆคับชอบเกือบทุกอัน

dragon sword คับผม บาลานซ์ที่สุด แต่ถ้าเล่นระดับที่ไม่ยากสุดก้อเปลี่ยนอาวุธไปได้เรื่อยๆคับชอบเกือบทุกอัน

Caliban-Nhing's Photo Caliban-Nhing 01 Aug 2008

yoyo_52.gifถนัดใช้เคียว , ลูน่า , ดาบมังกร , กรงเล็บ 4 อย่างนี่เราใช้เกือบทั้งเกมเลยนะส่วน ทอนฟา กับ โซ่เราอัพแค่ 2 ระดับเองเพราะเราใช้ไม่ถนัดเท่าไหร่สำหรับเราอ่ะนะ เหมือนกับว่าเราอัพไปอย่างงั้นเอง yoyo_52.gif