`
←  DGO CLUB : XBOX ONE & XBOX360
Logo
»

รวบรวมข้อมูลต่างๆพร้อม พูดคุย ถามตอบ เกี่ย...

TONBO's Photo TONBO 26 Jul 2008

QUOTE (luzifer @ Jul 26 2008, 01:01 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ถามคับ
ภาคนี้ สามารถการ์ด อิมแพค ท่าทุ่มได้รึป่าวคับ เพราะผมรู้สึกว่า อิมแพคท่าทุ่มได้มันทำให้เกมมันเสียสมดุลไปหน่อยน่ะคับ

อ่านคู่มือที่มาในกล่องนี่ มันไม่มีนะชุ้น สบายใจได้ มีแต่แก้ทุ่มธรรมดาๆ

ออนไลน์ลื่นปรื้ดนะขอบอก ขนาดเล่นกับชาวต่างชาตินะ

Jin's Photo Jin 26 Jul 2008

QUOTE (TechEnthu @ Jul 26 2008, 01:04 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ปักหมุดมั้ยย yoyo_09.gif

ผมสร้างตัวละครจนเยิ้ม เอ๊ย ...เซียนแล้ว yoyo_46.gif

เอามาโชว์จิ

Kanyne360's Photo Kanyne360 26 Jul 2008

เกมแท๊กผม Kanyne นะครับ ใครเล่นแอดมาได้เลยครับ XD

Goenitz's Photo Goenitz 26 Jul 2008

เล่นกับคุณโอแล้วล่ะ ออนไลน์ลื่นสุดๆเลย 5 ขีด แต่แพ้รวดตามเคย 5555

ออนไลน์กับต่างชาติ (ชาติไหนไม่รู้) 4 ขีด ลื่นสุดๆเหมือนกัน แทบไม่เห็นความต่างกับเล่นคนไทย สุดๆเลยแหะเกมนี้ (แต่จริงๆแล้ว เวลาเล่นกับต่างชาติ เราจะมีความแลคเป็นอาวุธลับในการเอาชนะนะ อิอิ เสียดายใช้กับเกมนี้ไม่ได้แหะ)
Edited by Goenitz, 26 July 2008 - 01:59 AM.

BF2142's Photo BF2142 26 Jul 2008

ขอลงชื่ออีกคนครับ เสาร์อาทิตย์นี้น่าจะได้แผ่นละถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด

ว่าแต่ภาคนี้มีสร้างตัวละครเองแบบภาคเก่าไหมครับ
Edited by BF2142, 26 July 2008 - 01:57 AM.

Justseeing's Photo Justseeing 26 Jul 2008

ขอบคุณคุณ tonbo มากครับ สำหรับข้อมูลการเล่น ผมงงกับ soul guage ตั้งนาน ทำ critical finish ไม่ได้เลย

MusTanGZ's Photo MusTanGZ 26 Jul 2008

เล่นตั้งกะ 10 โมงเช้าถึงตี 4 ผมก็ยังทำ Critical Finish ไม่ได้ yoyo_71.gif

TONBO's Photo TONBO 26 Jul 2008

จะลองฝึก Critical finish หรือจะเพื่อลองดูว่าของแต่ละคนอลังการขนาดไหนก็ไปทำในเทรนนิ่งโหมดได้ครับ

เข้าไปปรับตามนี้

- Free style setting > 1st action > ตั้งเป็น Attack

- Soul gauge/display settings >ปรับ Soul gauge ของเราเป็น Max แล้วปรับของคอมเป็น empty

จากนั้นก็ดักทำ guard impact ใส่คอมฯ พอการ์ดแตก แล้วกด A B K G ตามทันที ก็ได้ชมท่างามๆแล้ว

ปล.ผมนั่งไล่ดูทีละตัว อลังการดีจริงๆ

WRX's Photo WRX 26 Jul 2008

แล้วเจอกันครับบ yoyo_58.gif

H2O's Photo H2O 26 Jul 2008

Critical Finish ผมว่าไม่ควรไปยึดติดที่จะใช้มันเยอะไปนะครับ

เอาเข้าจริงๆแล้วมันไม่ใช่ท่าไม้ตายเหมือนเกมอื่น แต่ดูเหมือนเป็นการปรับแพ้ฟาล์วพวกที่เอาแต่กันท่าเดียวมากกว่า

penjo's Photo penjo 26 Jul 2008

ขอบคุณ คุณ Tonbo มากเลยครับ ผมก็ soul guage ก็ใช้ไม่เป็น ฟันดะอย่างเดียวเลยครับ

แล้วก็อยากทราบ วิธีสร้างตัวละคร กับพวก Skill น่ะครับ

honmaru's Photo honmaru 26 Jul 2008

add ผมด้วยนะครับมีแผ่นแล้วคืนนี้เจอกันโลด เผาเมื่อเช้าสดๆ

mastermune's Photo mastermune 26 Jul 2008

QUOTE (TONBO @ Jul 26 2008, 05:26 AM) <{POST_SNAPBACK}>
จะลองฝึก Critical finish หรือจะเพื่อลองดูว่าของแต่ละคนอลังการขนาดไหนก็ไปทำในเทรนนิ่งโหมดได้ครับ

- Free style setting > 1st action > ตั้งเป็น Attack

- Soul gauge/display settings >ปรับ Soul gauge ของเราเป็น Max แล้วปรับของคอมเป็น empty

จากนั้นก็ดักทำ guard impact ใส่คอมฯ พอการ์ดแตก แล้วกด A B K G ตามทันที ก็ได้ชมท่างามๆแล้ว

ปล.ผมนั่งไล่ดูทีละตัว อลังการดีจริงๆ

ผมก็ใช้วิธีนี้ดูท่าไม้ตายตัวละครทุกตัวครับ ไวดี เห็นครบหมดแล้ว
แต่เวลาเอาไปใช้งานจริงๆ ยังไม่เคยได้ใช้ซะที
ชอบของคาซานดร้ากับทิร่า ถึงอกถึงใจพระเดชพระคุณท่านดีจริงๆ yoyo_24.gif

MusTanGZ's Photo MusTanGZ 26 Jul 2008

QUOTE (TONBO @ Jul 26 2008, 05:26 AM) <{POST_SNAPBACK}>

ขอบคุณคร้าบ

ลองทำของ The Apprentice ดูละ ไม่ค่อยมีไรเลย yoyo_70.gif

karasu's Photo karasu 26 Jul 2008

ของ ps3 ยีงออนไม่ได้เล๊ย T^T

ว่าแต่เกมนี้มันมีตัวไหนกดคอมโบ 10 ได้มั่งอ่ะมีใครรู้มั้ย ^^"

DraKenZ 360's Photo DraKenZ 360 26 Jul 2008

ลืมแอ๊ดปิติครับ DraKenZ 360

kumagift's Photo kumagift 26 Jul 2008

ติดสกิล Soul Damage A จะลดโซลเกจศัตรูได้มากขึ้น
ถ้ามีสกิล Soul Gauge Vamp ด้วยก็ดี ไว้กด A+B+K ลดเกจได้ (ไนท์แมร์ มีแต่แรก)
ถ้าจะฟันให้แตกง่ายๆใช้ท่าฟันแรงๆให้ศัตรูกัน จะลดเร็วกว่าฟันรัวๆหลายๆทีมาก
ถ้ามีSoul Damage A นี่ 5-6 ทีก็แตกแล้ว

อีกอย่างถ้าเราใช้ท่าฟันหลายๆฮิตทำเกจมันแตก พอแตกแล้วเราไปฟันเกิน
ก็จะกดคริติคอลสไตร์คไม่ได้นะ ต้องเริ่มตีให้มันแตกใหม่

ผมสร้างไว้ลุยหอคอยเฉยๆเพราะมีหีบบางชั้นที่ต้องทำคริติคอลสไตร์ครวด

แต่ก็ขึ้นอยู่กับศัตรูว่ามันจะกันหรือเปล่า บางทีมันก็อิมแพคสวนมา หรือยอมโดนจนตายไปเองซะงั้น

ส่วนถ้าตัวที่ไม่ติดสกิล ที่เคยทำออกบ่อยสุดก็ เล่น XIANGHUA
ใช้ท่า Playful Rhythm (หน้า หน้า B B) ถ้ากันทั้ง2ทีนี่เกจลดอื่อเลย
ปกติท่านี้คอมมันมักจะกัน ทีที่2อยู่แล้ว ยกเว้นว่าโดนเคาเตอร์ทีแรก
พอใกล้แตกก็ใช้ Hou Lee Hua (หน้า หน้า B+K)

10ฮิตง่ายสุด AMY ครับ
หลัง หลัง B รัวๆ เคาเตอร์ 10ฮิตพอดี

หรือ Bllla Donna (เฉียงยงลงหลัง K,A) เคาเตอร์
แล้วต่อ Stocatta Rampage Crescendo (หลัง B+K, B)
11ฮิต
Edited by kumagift, 26 July 2008 - 11:59 AM.

Goenitz's Photo Goenitz 26 Jul 2008

จะว่าไป น่าปักหมุดนะกระทู้นี้

อ้อๆ ถามนิดครับ

ใครปลดล๊อคตัวละครครบแล้วมั่งอ่ะ มันเหลือช่องไว้ช่องนึงใช่ไหมอ่ะครับ (อ่านจากบอร์ดเมืองนอกมาอ่ะครับ ว่าปลดครบแล้ว แต่เหลือช่องนึง) มันจะมีไว้ให้ดาวโหลดเวเดอร์รึเปล่าอ่ะครับ อยากเล่นตัวนี้จัง

อ้อๆ ลองอ่านปกหลังของกล่องแผ่นแท้ดู มันบอกว่า มีตัวละครพิเศษคือ โยดา กับ เวเดอร์ อ่ะ ไม่รู้พิมพ์ผิด หรือว่า จะมีให้ดาวโหลดจริงๆสิ

Popshock's Photo Popshock 26 Jul 2008

QUOTE (Goenitz @ Jul 26 2008, 01:58 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อ้อๆ ถามนิดครับ

ใครปลดล๊อคตัวละครครบแล้วมั่งอ่ะ มันเหลือช่องไว้ช่องนึงใช่ไหมอ่ะครับ (อ่านจากบอร์ดเมืองนอกมาอ่ะครับ ว่าปลดครบแล้ว แต่เหลือช่องนึง) มันจะมีไว้ให้ดาวโหลดเวเดอร์รึเปล่าอ่ะครับ อยากเล่นตัวนี้จัง

อ้อๆ ลองอ่านปกหลังของกล่องแผ่นแท้ดู มันบอกว่า มีตัวละครพิเศษคือ โยดา กับ เวเดอร์ อ่ะ ไม่รู้พิมพ์ผิด หรือว่า จะมีให้ดาวโหลดจริงๆสิ

เข้าไปโหมดสร้างตัวละครแล้วซื้ออกมาให้หมดแต่แรกเลยก็ได้ครับ