`
←  DGO SOUL CLUB - แหล่งกินแหล่งท่องเที่ยวสำหรับทุกคน
Logo
»

ชิมิ ชาบูชาบู ประดิพัทธิ์19 [สะพานควาย] เข...

KaNom's Photo KaNom 09 Jul 2008

อร่อยดีไม่แพงดีกว่าโออิชิเยอะเยอะครับ

ข้าวปั้นไม่ได้อัดข้าวมาแบบโอเวอร์ครับ คำเล็กๆกำลังดี เนื้อก็ใช้ได้ ยิ่งเนื้อลายถูกใจมาก น้ำซุปก็ผ่านเกณฑ์ครับ
ข้อเสียก็ตะเกียบเป็นเหล็กพอเอาจุ่มน้ำนานๆมันลวดปากครับ -*- น้ำจิ้มก็ไปทางญี่ปุ่นมั้งจะ เปี้ยวๆเค็มๆ ส่วนน้ำจิ้มสุกี้ก็เค็มๆ น้ำจิ้มงาก็โอเค เป็นไปได้เอาน้ำจิ้มไปเองก็ได้

บุฟเฟย์ชาบู หัวละ249
ชาเขียวรีฟิว 35 ยาท ขมแต่หอมผมชอบ เพื่อนบอกไม่ชอบแต่กินไปกินมามันก็ไม่บ่นไร 55

ไอติมไม่ บุฟเฟย์ชาบูครับลูกละ 45 บาท ยี่อห้ออะไรไม่รุครับลืม -*- วันหลังไปกินจะไปถามอีกรอบ
**ปล.ร้านนี้เปิดประมาณ 11.00-14.30 แล้วจะปิด เปิดอีกที 17.00 มั้งนะครับไม่แน่ใจแต่ประมาณนี้หละ พึ่งจะเริ่มมีผิดพักร้าน เจ้าของร้านบอกเก็บร้านไม่ทัน**
ปล.จากบ้านผมเดินข้ามถนนก็ถึงเลย555 ขนาดมีร้านนี้เปิดมา5-6เดือนผมยังไม่ร้เลย เพื่อนส่งเวบมาให้ถึงจะรู้ -*-

เมนูอาหารกลางวัน

ยืมรูปมาจาก
http://www.pantip.com/cafe/camera/topic/O6...0/O6710660.html
Edited by KaNom, 16 July 2008 - 10:30 PM.

ZEFA_GUST's Photo ZEFA_GUST 09 Jul 2008

ร้านนี้ตอนแรกตั้งใจจะไปทานภายในเดือนนี้ แต่ก็อย่างว่าล่ะครับ ร้านนี้เหมือนกับเป็นอุตสาหกรรมในครอบครัว ลูกค้าจึงต้องทำใจล่วงหน้า

เกี่ยวกับความล่าช้าของอาหารไว้ก่อนเลย (พวกข้าวปั้นจะช้าสุดเพราะมีคนปั้นอยู่คนเดียว) ประกอบกับได้มีคนมาทำรีวิวไว้จนทำให้ร้านเป็น

ที่รู้จักมากขึ้นจนเกิดกระแสฝูงชนแห่ไปชิมกันอย่างมากมาย ก็เลยคิดว่า เอาไว้ไปทานเดือนหน้าแทนดีกว่า รอให้ทางร้านรับมือกับลูกค้าได้ดี

กว่านี้ แล้วจะแวะไปทานอย่างแน่นอนครับ (ถ้าแก้ปัญหาเรื่องที่จอดรถกับพนักงานได้ด้วยก็จะดีมาก) ซึ่งทางร้านก็ออกมารับผิดและพร้อมที่จะ

ทำการปรับปรุงและพัฒนา ถือว่าน่ายกย่องดีครับ

*ร้านนี้มี Buffet Yakiniku (ปิ้ง,ย่าง) ด้วยนะครับ แต่ต้องไปนั่งทานนอกร้านนะครับ ราคาก็ 289 แพงกว่าชาบู 40 เท่านั้น baa60776.gif

blur87's Photo blur87 09 Jul 2008

โอววววววว
หิวเลย

KaNom's Photo KaNom 09 Jul 2008

ลืมไปเลยว่ามีปิ้งด้วย ไม่ค่อยชอบแบบต้มอะ

poringAday's Photo poringAday 10 Jul 2008

ไม่ไกลจากบ้านเท่าไร ถามหน่อยคับ ซอยประติพัทธิ์มันอยู่เส้นใหนคับ ถ้าผมมาจากเส้นวิภาวดี เอาเริ่มนับจาก 4แยกสะพานควายนะคับ (ผมไม่ชำนาญพวกชื่อซอย หรือเส้นถนนรู้เป็นพวกเขตมากกว่า หรือย่านดัง)

น่ากินดีคับ ดูแล้วซูชินี้รวมในบุฟเฟ่ด้วยหรือคับดูแล้วไม่ระบุราคาไว้ น่าลองคับ สนมราคาก็ไม่แพงด้วย d16c4689.gif

luxana's Photo luxana 10 Jul 2008

ไม่น่าเข้ามาอ่านเลย หิวววว d33561e9.gif

มีเว็บของร้านหรือแผนที่มั้ยคะ

KaNom's Photo KaNom 10 Jul 2008

อยุ่เส้นถนนประดิพํทธิ์ครับ ถ้ามาจาก วิภา พอถึงสถานีรถไฟฟ้าสะพานควายก็เตรียมเล้ยวขวาครับ ซ้ายมือจะเป็นbig c สี่แยกก็เลี้ยวโลด

ZEFA_GUST's Photo ZEFA_GUST 11 Jul 2008

QUOTE (poringAday @ Jul 10 2008, 03:26 AM) <{POST_SNAPBACK}>
น่ากินดีคับ ดูแล้วซูชินี้รวมในบุฟเฟ่ด้วยหรือคับดูแล้วไม่ระบุราคาไว้ น่าลองคับ สนมราคาก็ไม่แพงด้วย d16c4689.gif

รวมด้วยครับ แต่ต้องไม่ลืมที่ผมเตือนไปในโพสก่อนด้วยนะ เตรียมใจไว้ก่อนจะได้ไม่หงุดหงิดนะ

LoVe Is's Photo LoVe Is 11 Jul 2008

4d6161fd.gif พาผมไปบุกร้านนี้ที !!!!!!!!!!!

เห็นแล้ว น้ำย่อยออก !!!!

nakharin's Photo nakharin 14 Jul 2008

น่ากินอะ

KaNom's Photo KaNom 16 Jul 2008

เพื่มเติมรูปหน่อยครับวันนี้ไปซ้ำมาเพื่อนมันชวน

Edited by KaNom, 16 July 2008 - 10:24 PM.

AriiStA's Photo AriiStA 17 Jul 2008

รูปข้างบนเสียหมดแล้ว น่าสน ว่าแต่มีปลาดิบ ซาซิมิ เปล่าๆมั้ยอ่า หรือมีแต่อัดข้าว

ZEFA_GUST's Photo ZEFA_GUST 17 Jul 2008

รับทราบครับ เห็นจากอีกที่มาเหมือนกันครับ ว่าจะมาบอกซะหน่อยเกิดมีคนหลงไปทานวันนั้นเข้าพอดี

* 21/07/2008 ร้านปิดนะครับ อย่าลืมกันนะ

** เกิดเอ๊ะใจนิดนึงครับ ร้านนี้ทำไม เห็นมีแต่คนทำรีวิวมาแต่แบบ ชาบู กันแบบเดียวเลย น่าจะรีวิวแบบปิ้ง,ย่างมาบ้างนะ

เอ...หรือว่ากลัวหัวเหม็นกันหนอ ...

KaNom's Photo KaNom 17 Jul 2008

ที่จิงกะจะไปกินแบบย่างหละครับ แต่มันร้อนครับเพราะต้องไปกินนอกร้าน ผมไปกินบ่ายอะ เพราะอย่างนั่นนั่งใน้รานดีกว่าครับ

ekbee's Photo ekbee 17 Jul 2008

ไปกินมาแล้วครับ ยอมรับว่าอาหารช้า แต่วันที่ไป ทวงๆ บ่อยๆ ก็ได้มา

หลังจากกินแล้ว มีแต่คนมาถามว่า "จะไปอีกเมื่อไหร่" "ไปกินชาบูกันเหอะ"

รับประกันความสุดยอดให้ครับ เนื้อเป็นเนื้อ ข้าวกระเทียมอร่อยที่สุดตั้งแต่เคยกินมาแล้ว

kunchan's Photo kunchan 18 Jul 2008

249+35 แล้วมีอะไรอีกมั้ยครับ

ี VAT มั้ย น่าสนใจมากครับ

KaNom's Photo KaNom 18 Jul 2008

ไม่มีvatครับ ราคาตามที่บอกเลย

moomoo jung's Photo moomoo jung 23 Jul 2008

ใกล้บ้าน มั้กๆ เลย จะไปชิมให้ได้คร้าบ

ZEFA_GUST's Photo ZEFA_GUST 24 Jul 2008

วันนี้ไปทานมาละครับ ต้องยอมรับเลยว่า เป็นร้านชาบู ที่ทานแล้วอร่อยมาก ๆ ครับ yoyo_24.gif

thebester119's Photo thebester119 07 Aug 2008

ที่ไหนอ่า