`
←  DGO Collector Club - พื้นที่แสดงของสะสมที่คุณภูมิใจ
Logo
»

หมวกแก๊ป ไม่ต้องซื้อ ได้มาฟรีๆ

lokmee99's Photo lokmee99 29 Jun 2008

หมวกพวกนี้ได้มาช่วงยังทำงานบริษัทอยู่ ไม่ต้องซื้อได้มาฟรีทุกใบ
ที่จริงอันนี้ประมาณครึ่งหนึ่งได้ คัดเอาเฉพาะสวยๆ มาให้ชมกัน

ใบแรกภูมิใจเสนอ ของ Honda F1 ปี 2002 ที่ภูมิใจเพราะมีลายเซ็นของ “ทาคูม่า ซาโต้”
นักแข่งขาวเอเซียคนแรกและคนเดียวที่ยืนบนโพเดี้ยม F1 ได้ ตอนที่เซ็นนั้นขับให้กับทีม Jordan – Honda
อีกข้างถ้าจำไม่ผิดอีกลายเซ็นเป็นของ “เจียนฟานโก้ ซิฟิเชียร่า” ทีมเมทของ ซาโต้ ตอนนั้น คนนี้ก็ได้แชมป์หลายครั้งเหมือนกันแต่ตอนที่ย้ายทีมมาอยู่กับ เรโนลท์ แล้ว ใบนี้ได้ที่สนามเซปัง เห็นตัวเป็นๆ เซ็นเองกับมือ

ใบนี้ก็มีลายเซ็นเป็นของ “พอซั่ม บอนด์” แชมป์แรลลี่เอเชียแปซิฟิค เที่ยบฐานะแล้วรายการนี้เป็นรองแค่แรลลี่โลกเท่านั้น ขับรถอิมเพสซ่า ตอนนั้นเข้ามาโปรโมท น้ำมันเครื่อง เลยได้ลายเซ็นมา

อันชอบเป็นการส่วนตัวเพราะสวย เป็นของ ซีวิค ไฮบริด ชอบตัวผ้าคล้ายหนังกลับ สีก็แจ่ม ชอบๆๆ

ใบนี้เป็น Toyota F1 ด้านหน้าก็ดูธรรมดา เด่นที่ด้านหลังมีโลโก้สปอนเซอร์เต็มเลย มีชิฟอินเทล ไททาเนียมด้วย

Mobli 1 ของ F1 อีกใบเขาสนับสนุนรถ Mcralen Mercedes ชอบที่ป้ายด้านข้างปกติจะใช้ปักเอา แต่ใบนี้เป็นแถบยาง

สองใบนี้ชอบเพราะเป็นของ Offlcial จากเมืองนอกแท้ๆ โดยเฉพาะ Alfa Romeo นั่นมาจากอีตาลีเลย

เอาเท่านี้ก่อนครับ นอกจากหมวกแล้วที่ได้บ่อยก็เสื้อ มีเกิน 20 ตัวได้ ไว้โอกาสหน้าจะถ่ายมาให้ชมครับ

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาชม

Zard's Photo Zard 30 Jun 2008

สวยดีนะครับ ว่าแต่ทำงานอะไรถึงได้หมวกพวกนี้มาฟรีๆ หละครับ อันที่มีลายเซ็นต์นี่เป็นอะไรที่ต้องเก็บดีๆ เลยนะครับ หาไม่ได้แล้วเนี่ย

lokmee99's Photo lokmee99 30 Jun 2008

QUOTE (Zard @ Jun 30 2008, 08:39 AM) <{POST_SNAPBACK}>
สวยดีนะครับ ว่าแต่ทำงานอะไรถึงได้หมวกพวกนี้มาฟรีๆ หละครับ อันที่มีลายเซ็นต์นี่เป็นอะไรที่ต้องเก็บดีๆ เลยนะครับ หาไม่ได้แล้วเนี่ย

เคยอยู่หนังสือรถครับ หมวกเป็นหนึ่งในของพรีเมี่ยม
ที่บริษัทรถชอบแจก (อีกอย่างก็เสื้อ) เพราะเขาชอบให้เราเอาไปใส่เป็นการโปรโมทของเขาไปในตัว
อื่นๆ ก็พวงกุญแจ นาฬิกา กระเป๋า จนคุยกันเสมอว่าทำอาชีพนี้ไม่ต้องกลัวไม่มีเสื้อผ้าใส่

Guhub's Photo Guhub 01 Jul 2008

สวย เขียนอ่านเพลินเลยครับชอบสีใบ ซีวิค ไฮบริด อะสวยๆ

dome1212's Photo dome1212 06 Jul 2008

สวยดีครับ

welovegame's Photo welovegame 22 Nov 2008

QUOTE (lokmee99 @ Jun 30 2008, 06:22 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เคยอยู่หนังสือรถครับ หมวกเป็นหนึ่งในของพรีเมี่ยม
ที่บริษัทรถชอบแจก (อีกอย่างก็เสื้อ) เพราะเขาชอบให้เราเอาไปใส่เป็นการโปรโมทของเขาไปในตัว
อื่นๆ ก็พวงกุญแจ นาฬิกา กระเป๋า จนคุยกันเสมอว่าทำอาชีพนี้ไม่ต้องกลัวไม่มีเสื้อผ้าใส่

ใช่หนังสือ นักเลงรถกะบะ หรือเปล่าครับ

Machismo's Photo Machismo 28 Nov 2008

ผมก็ชอบหมวกครับแต่จะเป็นหมวกเบสบอลอะครับ
มีครบทุกทีมในเมเจอร์ลีคเอาไว้จะมาโชว์มั่ง

doodee24's Photo doodee24 26 Nov 2011

แบบนี้ มีเงินก็ซื้อไม่ได้
พลังสะสม จริงๆ ครับ