`
←  DGO Collector Club - พื้นที่แสดงของสะสมที่คุณภูมิใจ
Logo
»

ของสะสมของผมที่คาดว่าเดี๋ยวนี้หาไม่ได้แล้ว...

na2577077's Photo na2577077 27 Jun 2008

คิดถึงสมัยเด็กมาก ๆ อิอิ อะไร ๆ ก็เปลี่ยนไปไวมากเนอะ

ยาวใหญ่มัดใจสาว's Photo ยาวใหญ่มัดใจสาว 27 Jun 2008

โห เก่าจริงๆด้วย แต่คิดถึงโยโย่ แฟนต้าจัง สีขาว สีแดง ตอนนั้นใครมีนี่เทห์โคตรๆ

seacret's Photo seacret 27 Jun 2008

ย้อนอดีตเลยนะเนี่ย.... ช่วงที่ฮิตๆกัน ผมมัวแต่จีบสาวกะบ้ากิจกรรมอยู่ครับ เลยไม่ได้เก็บ
แต่ก็ ทันแทบทุกอันที่เอามาโชว์นะครับ

พวกลูกดิ่งทุกวันนี้ ก็ยังเห็นมีกลุ่มเล่นกันอยู่นะครับ หน้า MBK ตรง แมคโดนัล กับ แถวทางเดินสถานีรถไฟฟ้า
หลังห้างเลิก เห็นมีมาจับกลุ่มเล่นกันบ่อยๆ ครับ บางทีก็มีกลุ่มเต้น B-boy ด้วย ผมแอบยืนดูบ่อยๆ น่าสนุกดีครับ

ROOKYCABLE's Photo ROOKYCABLE 27 Jun 2008

กระทู้บอกอายุ พวกที่รู้จักหรือที่เคยมีสะสมนี่ก้อต้องเริ่มจะเข้าวัยกลางคนขึ้นไป
สมัยก่อนแผ่นใต้ฝาน้ำอัดลมเค้าเอามาเป่ากินตังเหมือนเป่ากบหรือเป่ายึดแผ่นที่เล่นแพ้้ด้วย

ยังมีพวกเรือที่จุดไฟบนถาดแล้ววิ่งกับจรวดอัดยาเม็ดผสมน้ำแล้วพุ่งปรี๊ดไม่รู้ยังหาซื้อได้ไหม
Edited by ROOKYCABLE, 27 June 2008 - 01:13 PM.

Xeroth 'X' Xawiar's Photo Xeroth 'X' Xawiar 27 Jun 2008

อนิจจัง... สังขารย่อมไม่เที่ยง 4519626a.gif

เห็นแล้วนึกถึงอดีตเลยครับ คิดถึงวันวานจัง

แต่ว่าเฮ้อ.... แก่แล้วสิเรา 0eeeff42.gif

kem's Photo kem 27 Jun 2008

กรำดันเกิดทันซะด้วย
แต่ผมไม่ได้สะสมนะ
ที่สะสมก็มีการ์ดดรากอนบอลโอเดงย่า
แต่ก็ยกให้คนในบอร์ดไปแล้วไม่งั้นจะถ่ายรูปมาให้ดู

ohnut7's Photo ohnut7 27 Jun 2008

มันคืออะไรอะ เพิ่งเคยเห้นครับ ขอตัวไปซื้อโดราเอม่อนเอาสติ๊กเกอร์มาแปะหนังสือก่อนนะ คึกคักคึกคักก้ปักกิ่ง

ZEFA_GUST's Photo ZEFA_GUST 27 Jun 2008

กระทู้สำรวจอายุหรือเปล่าครับนี่ d582d79f.gif

หนุ่มรถไฟมือใหม่แมน's Photo หนุ่มรถไฟมือใหม่แมน 27 Jun 2008

ดัก แก่

กรรม จริงๆ คิด ถึง อ ดี ต จัง อิอิ

Big14's Photo Big14 27 Jun 2008

ของหายากจริงๆ ทุกวันนี้นี่หาไม่ได้แล้วนะเนี่ย ลายที่มีก็เหมือนๆกันเลย สงสสัยสมัยนั้นมันคงมีไม่เยอะมั๊ง เห็นแล้วนึกถึงสมัยก่อน แต่ที่เป่าลูกโป่งยังไม่ยากหาได้อยู่

jaraba's Photo jaraba 27 Jun 2008

จำได้อยู่ครับ เคยเก็บ พักนึงแต่แม่ จับทิ้งหมดเลย ฮือฮือ

QUOTE (Zard @ Jun 27 2008, 08:48 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ใช่้ที่เป็นเหมือนหลอดยาสีฟันอันเล็กๆ บีบมาใส่หลอดแล้วเป่าให้เป็นลูกโป่งหรือเปล่าครับ ถ้าไม่บอกนี่ลืมไปเลยนะครับเนี่ย

ไม่ใช่ของผมนะครับ หาภาพมาจากใน google เอามาย้อนความทรงจำกัน 555
อันนี้เล่นตั้งแต่ประถมแล้วครับ เป่ากันมันส์ไปเลย รู้สึกว่ายังมีขายมาเรื่อยๆ
แต่เนื่องจากเจ้าลูกโป่งวิทยาศาสตร์นี้เป็นอันตราย เพราะมีส่วนผสมของทินเนอร์
และเด็กๆ ชอบเอาไปดมหรือนำไปเคี้ยวเล่นกัน จึงโดนสั่งห้ามขายตั้งแต่ช่วงปี 2535 ไปแล้วหละครับ

คำสั่งคณะกรรมการคุ้มครองผู้บริโภค --> http://www.moc.go.th...%A...%2048%20(1).htm

อันนี้ข้างบ้านผมยังมีขายอยู่เลย ลูกผมซื้อมาเป่าอยู่

Kbeehuk 's Photo Kbeehuk 27 Jun 2008

แก่แร้ว หนอเรา

SiR's Photo SiR 27 Jun 2008

ยังพอจำได้แหะ

สงสัยจาสามสิบแล้ว -*-

9th TEARDROP's Photo 9th TEARDROP 27 Jun 2008

โอ้ว.....พี่จุนแก่แล้วจริงๆด้วย มีรำลึกความหลัง
ตอนเด็กๆผมก็เก็บนะครับ...จำได้ว่าชอบเอาฝา M100
มาดมๆ -..- มันหอมดีนี่

ลูกโป่งอันนั้น...มันมีสารพิษเหรอเนี่ย
ตรูทั้งอม ทั้งดูดไปตั้งเยอะ เวรกรรม....

จำได้มั่งมั้ย....เอามาเป่าเสร็จ ก็เอาลิ้นไปเต๊าะมันอะ
ให้มันมีเสียง....แล้วพอมันฟีบก็เอามาบีบๆ มันจะแตกเป๊าะแป๊ะๆ

QUOTE (ohnut7 @ Jun 27 2008, 02:25 PM) <{POST_SNAPBACK}>
มันคืออะไรอะ เพิ่งเคยเห้นครับ ขอตัวไปซื้อโดราเอม่อนเอาสติ๊กเกอร์มาแปะหนังสือก่อนนะ คึกคักคึกคักก้ปักกิ่ง

ผมสะสมครบตั้ง 1เล่มแหนะหลวงลุง แต่ไม่ยอมเอาไปแลก
เก็บไว้เป็นที่ระทึก ไม่รู้ยังอยู่ป่าว เดี๋ยวไปคุ้ยดู

และจะถ่ายรูปมาลงให้ดูนะ......

GUEST_1's Photo GUEST_1 27 Jun 2008

สุดยอดครับ b048a2d2.gif

rbgel's Photo rbgel 27 Jun 2008

+คิดถึงจังเลยค่า . . เมื่อก่อนตูนก็เก็บใส่ขวดไว้เหมือนกันนะ แต่แม่ทิ้งไปหมดแล้วอ่า d33561e9.gif d33561e9.gif (ตั๋วรถไฟ แบบสีส้มอันเล็กๆด้วย)

+ล่าสุดที่ค้นเจอตอนกลับบ้านคือ พวกเหรียญพลังคัม คัม + การ์ดพลัง โอเด็งย่า + สมุดสะสมสติ๊กเกอร์ โดราเอม่อน (ดราก้อนบอล + จักรวาลหุ่นยนต์ค่ะ) +หุ่นยางดราก้อนบอล แถมขนมโกโก บีส + กาก้า + ยูโร่ เซ็ท (และยูโร่ จอย) ค่ะ

+เจอลูกข่างพลาสติก ติดตะปูอยู่ 1 ตัว ฮี่ ฮี่

+แต่ร้านขายของชำแถวบ้าน (ที่ตาก) ยังมีหมากฝรั่งตรานกแก้ว + หมาฝรั่งตราแมว (เป็นแท่งเหมือนบุหรี่) ขายอยู่นะคะ . . 4412144b.gif 967339c1.gif
Edited by rbgel, 27 June 2008 - 07:22 PM.

noneh's Photo noneh 27 Jun 2008

ทันครับ

umbababa's Photo umbababa 27 Jun 2008

ไม่คิดว่าชีวิตนี้จะได้เห็นอีกครั้ง

เม่น's Photo เม่น 27 Jun 2008

เหอะ เหอะ สมัยนั้นหาง่ายฉีกเล่นซะเยอะ ไม่ค่อยได้ใส่ใจ เพราะผมจะเล่นรอพ่ออยู่ที่โรงอาหารของบริษัท จนสนิทกับร้ายขายน้ำ ยิ่งค่ำๆเอาโซดาที่เหลือมาเขย่ายิงเล่นกับน้องก็มันส์ดี

แต่ตอนแลกโยโย่ของโค๊กนี่ขาดอยู่ท่านึง เปิดยังไงก็ไม่เจอ สุดท้ายมีกิจกรรมมาโชว์การเล่นโยโย่ที่โรงเรียน เลยเสียเงินซื้อเอาเลย

สมัยนั้นของเทียมก็มี ราคาถูกกว่า แต่คุณภาพไม่ได้เรื่อง เล่นท่าได้ยาก สุดท้ายก็ต้องไปซื้อของโค๊กมาเล่นอยู่ดี

poringAday's Photo poringAday 27 Jun 2008

ง่าผม 23 แต่ผมก็ทั่นนะคับแต่ผมไม่สะสม ผมดันชอบสะสมดินน้ำมัน สติกเกอร์สะสมชิงเกม(แต่ไม่ยักได้) การ์ดพลัง อย่างนั้นมากกว่า d16c4689.gif