`
←  ห้องสารพันปัญหาชีวิต
Logo
»

เรื่องแฟนเก่าที่ทำกับเราเจ็บมาก แต่วันนี้...

Locked

Terra's Photo Terra 27 Jun 2008

หากถามถึงเหตุที่เขาทิ้งผมไป ในความคิดผมเขาต้องการเลิกเพราะได้รู้เห็นสิ่งใหม่ๆที่ดีกว่าการที่จะอยู่กับผมต่อไป ต้องการได้สิงใหม่ที่ดีกว่า เหนือกว่า การอยู่กินกับผม เพื่อนของเขาก็พยายามแนะนำคนที่ดี สถานที่ๆดีๆ โดยไม่ให้ผมไปด้วย หลายครั้งที่ผมต้องไปส่งเขาเข้างานเลี้ยงของพี่ผู้หญิงคนหนึ่ง ซึ่งเจ้คนนี้ก็เป็นตัวการสำคัญในการเลิกกัน ในวันที่เลิกกันนั้นเจ๊คนนี้เป็นคนตะโกนบอกให้ " ตัดมัน " หมายถึงตัวผมเอง ทิ้งซะ (ผมตอบกลับไปเลยว่า นี่ครอบครัวผมนะพี่ พี่พูดแบบนี้ได้อย่างไง) เวลามีงานเลี้ยงที่บริษัทของเจ๊แก แกจะพาแฟนผมไปโดยมีผมขับรถไปส่ง แต่ไม่เชิญผมร่วมงานเลยสักครั้ง พาแต่แฟนผมไป เหมือนเขามองว่าผมไม่คู่ควรกับแฟนผม ซะงั้น เพราะเท่าที่ผมทราบตัวเขาเองพยายามยุให้คนอื่นมาจีบแฟนผม และแฟนผมดันรักพี่คนนี้เหมือนพี่สาว (เจ๊คนนี้แกเคยผิดหวังกับชีวิตมา มีลูกสามคนแต่ต้องเลิกกับแฟนไม่ทราบสาเหตุ สุดท้ายครบกับทอมรวยๆอยู่ตอนนี้ ซึ่งทอมคนนี้ก็เจ้าชู้ และเคยพูดกับพี่แกประมาณว่า ถ้ารับไม่ได้จะเลิกเมื่อไหร่ก็ได้ ) แต่ในครั้งที่เลิกกันนี้ เขาใ้ห้เหตุผลว่าผมมีผู้หญิงอื่น เป็นผู้หญิงที่ๆทำงาน ซึ่งไม่เป็นความจริงเลยเหมือนกับโยนความผิดให้ผม ที่ทำงานผมมีผู้ชายสองคน อีกยี่สิบแปดคนเป็นหญิงในอายุแตกต่างกันไป อายุน้อยสุด 29 ปี ทุกๆคนมีลูก หรือแฟนแล้วทั้งนั้น และทุกคนรู้ว่าผมแต่งงานแล้ว ผมเคยบอกเขาว่าเวลาจะเป็นเครื่องพิสูจน์เองว่าผมไม่เคยมีใคร และหากผมมีใครทำไมวันนี้ผมยังคงต้องร้องไห้อยู่คนเดียว แฟนผมได้แต่เงียบและบอกว่าไม่รับฟังเหตุผลอะไรอีก ไม่ขอกับไปลำบากกับผมอีก สมัยเด็กๆเขาลำบากมามากแล้ว เขาโดดออกมาได้สุดตัวแล้ว ไม่ขอโดดกับหลุมเดิมอีก ซึ่งหลายคำพูดผมไม่คิดว่าเป็นสำนวนที่มาจากปากเขาเลย เหมือนมาจากพี่คนนั้นมากกว่า จริงๆเหตุการณ์ต่างๆมีมากกว่านี้ แต่นี่เป็นเหตุนะจุดที่เลิกกัน ขอบคุณสำหรับทุกความเห็น (วันนี้ผมได้ขับรถไปยังบริษํทแห่งหนึ่งที่ผมรู้จัก ที่จะฝากงานให้คุณน้องเขา ซึ่งผมรู้จักกับเจ้าของสามารถคุยให้ได้ แต่พอสุดท้าย ผมได้ขับรถผ่านเลยมาโดยยังไม่ได้ติดต่อแต่อย่างไรครับ คงต้องตั้งสติทบทวนเรื่องราวต่างๆอีกครั้งนึงก่อน มันเหมือนพอได้คุยกับน้องเขาอารมณ์โกรธ เกลียด เสียใจมันหายไปเฉยๆ แต่พอคิดๆไปเรื่อยๆ มันมีหลายอย่างที่ไม่เข้าใจ และไม่มีคำตอบว่าเขาทำกับเราแบบนั้นได้อย่างไรตามมา )

LK-noname's Photo LK-noname 28 Jun 2008

เหอๆๆ พออ่านเหตุผลที่คุณคิดว่าเค้าทิ้งคุณไปเพราะอะไรและสิ่งที่เธอได้ทำกับคุณไว้
บอกตรงๆนะครับ ถ้าเป็นผมล่ะก็ไล่ให้ไปขอความช่วยเหลือจากเจ๊คนนั้นแล้ว
อีหรอบนี้สุดท้ายก็ไม่พ้นถีบหัวส่งคุณอีกรอบแน่
ถ้าคุณฝากเธอทำงานแล้วเธอไปก่อเรื่อง คุณก็โดนเต็มๆ
แล้วผมคิดว่าเธอมีแนวโน้มจะก่อเรื่องให้คุณเดือดร้อนอีกแน่ครับ
คนแบบนี้ห่างไว้เป็นดีครับ
ถ้าทำได้ก็ตัดขาดหมดทุกอย่างอย่าให้เหลือเยื่อใยแม้แต่จะเป็นคนรู้จัก
เพื่อความสุขและอนาคตที่ดีของคุณเองนะครับ
แต่สุดท้ายแล้วก็ขึ้นอยู่กับการตัดสินใจของคุณเองว่าจะเอายังไง
มีครั้งแรกก็ย่อมมีครั้งถัดมา

Geforce4MX's Photo Geforce4MX 28 Jun 2008

ถ้าเค้าคิดว่าอยู่กับคุณมันลำบาก ทำไมเค้าถึงยอมแต่งงานกับคุณล่ะครับ

Jexep's Photo Jexep 28 Jun 2008

อ่านเหตุผล ยิ่งรู้สึกว่า

คุณทำถูกแล้วครับ

Guhub's Photo Guhub 28 Jun 2008

เรื่องแบบนี้แบบนี้ทำใจครับ

แต่จากที่อ่านมาเป็นผมคงจะไม่ยุ่งด้วยอะ เพราะนิสัยขนาดนี้...คงรับได้ยาก เห็นแก่ตัวชมัดเลยย
Locked