`
←  ห้องสารพันปัญหาชีวิต
Logo
»

อกหักครับ

Locked

InToXIcAtEd's Photo InToXIcAtEd 24 Jun 2008

ตอนนี้อยู่ในโหมดอึ้งครับ
ยังเรียบเรียงเป็นเรื่องไม่ได้ มันสดๆร้อนๆมาก
ผมร้องไห้จนไม่เหลือน้ำตาอีกแล้วครับ

ayanami's Photo ayanami 24 Jun 2008

ใจเย็นๆนะน้องพี่ ค่อยๆคิด เดี๋ยวสักพักก็จะดีขึ้นเป็นลำดับ อยากระบายหรืออยากเล่าอะไร เต็มที่เลยเดี๋ยว อยู่เป็นเพื่อนครับ

พี่ก็พึ่งเจอมาเหมือนกันเมื่อเดือนที่แล้ว

InToXIcAtEd's Photo InToXIcAtEd 24 Jun 2008

เราก้อมีปากเสียงกันครับ
เรื่องเก่าๆของเทอที่ยังปิดบังผมไว้ ทั้งๆที่เทอบอกว่าบอกหมดแล้ว ผมรู้สึกได้ว่าทอยังบอกไม่หมด
แต่หัวข้อไรนั้นไม่สำคัญครับ ผมเสียใจที่เทอโกหกผมในครั้งก่อนๆ แต่ว่าผมบอกเทอว่าผมเสียใจ แต่ไม่ได้บอกว่าเสียใจเพราะอะไร
เทอเลยบอกเลิกมาเลยครับ
งง ครับ

เทอบอกว่าผมหน่ะดีเกินไป ผมรับความเลวของเทอไม่ได้หรอก ซึ่งจริงๆแล้วผมรับได้หมด
จะเกลี้ยกล่อมให้เธอกลับมายังไง เธอก็ไม่ยอม

ง้อแล้วง้ออีกครับ ไม่มีน้ำตาให้ร้องไห้แล้ว

แต่มันอีกอย่างที่น่าจะเป็นไปได้ครับ คือ เทอกำลังปิดบังอะไรบางอย่างจากผม กลัวผมเกลียด จึงชิ่งบอกเลิกผมก่อน

ทำยังไงดีครับ ที่จะให้เธอเชื่อได้ว่า ผมรับทุกอย่างที่เป็นตัวเธอได้ทั้งหมด ทำอะไรผิดพลาดมา ผมรับได้หมด และจะชวยกันแก้ไข และกลับมาหาผมได้รึเปล่า

BonY_ThE_Star's Photo BonY_ThE_Star 24 Jun 2008

โถน่าสงสารครับ ค่อยๆหาวิธีแก้ไปดูน่ะครับ แต่ถ้าคุณทนไม่ได้กับการที่เธอมาหลอกกัน ผมว่า ต้องพยายามทำใจครับ เพราะถ้ายิ่งฝืนคบกันไปมันไม่มีอะไรดีขึ้นหรอกครับยิ่งจะทำร้ายคุณเปล่าๆ เชื่อผมสิผมก็เคยเป็นแบบนี้พยายามฝืนคบไปแต่ยิ่งกลับถูกทำร้ายให้เราหดหู่ทุกวันๆ

XtheWiz's Photo XtheWiz 24 Jun 2008

อ่าาา...
ผมไม่ชอบเลยจริงๆครับ ไอ้คำว่า "ดีเกินไป" น่ะ

แต่ผมอยากให้เจ้าของกระทู้ใจเย็นๆก่อนนะครับ
อย่าเพิ่งวู่วาม หรือ ตัดสินใจอะไรผิดพลาด
ลองตั้งสติ นั่งคิดทบทวนอะไรที่ผ่านมาดูก่อนนะครับ บางทีตัวคุณเองอาจจะแก้ไขปัญหานี้ได้ทันท่วงทีก็ได้

ทุกอย่างมันต้องอยู่บนความมีสติและไม่ประมาทนะครับ

แต่..
ผมก็อยากให้ จขกท. เผื่อใจไว้บ้างนะครับ = =

เห็นด้วยกะพี่ๆ ที่มีประสบการณ์ด้านนี้หลายๆท่านเลยนะครับ
มีอะไรอยากพูด อยากรระบาาย
ใส่มาได้เลยครับ ^ ^

hinotori's Photo hinotori 24 Jun 2008

cheer u up ครับ เพิ่งผ่านมา ผมเล่นๆๆแล้วก็เล่นgame อย่าเมานะครับ ยิ่งทำให้เราแย่ อยู่กับปัจจุบันให้ได้ครับ

Kbeehuk 's Photo Kbeehuk 24 Jun 2008

ว้า อีตา น้ำ.....หยดที่9 หลับน้ำลายยืดไปแล้ว ต้องรอพรุ่งนี้นะครับน้องครับ เดี๋ยวยังไง รับบัตรคิวไปนั่งรอก่อนครับ

ปล. กินเหล้ารอไปก่อนก็ได้ครับ
Edited by กระบี่หัก, 24 June 2008 - 04:26 AM.

Siri's Photo Siri 24 Jun 2008

ใจเย็นๆก่อนนะคะ อยากให้ค่อยๆคิดทบทวนดูสำหรับเรื่องราวที่ผ่านมาค่ะ

มีอะไรก็อยากให้ระบายออกมาจะดีที่สุดค่ะ

ไม่อยากให้ จขกท. กลุ้มใจมากไปกว่านี้

หันหน้าเข้าคุยกันดีๆนะคะ ค่อยๆพูดกัน ไม่อยากให้เลิกกันด้วยความรู้สึกไม่ดี

ตอนนี้ลองหาอะไรทำไปพลางๆก่อนนะคะ อย่าร้องไห้มากๆเลยค่ะ เดี๋ยวตาบวม -__-"

schneider's Photo schneider 24 Jun 2008

คำว่า "ดีเกินไป" อีกฝ่ายเค้าหมายถึงในทางตรงข้าม อ๊ะๆ ไม่ใช่เลวเกินไปหรอก แต่เค้าจะบอกว่าคุณไม่เหมาะกับเค้าด้วยประการทั้งปวง คือถ้ามันถึงขนาดบอกเลิกแบบง่ายๆอย่างนี้ก็ทำใจเถอะ หาใหม่ดีกว่า อวาตาร์นั่นรูปคุณรึเปล่า ถ้าใช่ก็น่าจะหาใหม่ไม่ยากนะ

mitsurugi's Photo mitsurugi 24 Jun 2008

มาเป็นคนเลวเถอะ ครับ หึหึหึ
Devil Mitsurugi ขอต้อนรับ แต่เราจะไม่รังแกคนดีน่ะครับ เหอๆๆๆๆ//

KaNom's Photo KaNom 24 Jun 2008

ทำใจให้ได้แล้วไปหาคนใหม่ดีกว่าครับ เพื่อนผมคบแฟนเก่ามาเกือบ10ปี กว่าจะทำใจได้เป็นเดือนพอได้แฟนใหม่มันเจอ ญ ดีกว่าคนเดิมเยอะสวยกว่าด้วย

tidas21's Photo tidas21 24 Jun 2008

ตอนจบของเรื่องนี้ผมไม่รุ้หรอกนะ
รู้แต่ว่าตอนนี้เทอถือไพ่เหนือกว่าคุณแล้ว
คุณไปร้องไห้ฟูมฟายไปง้อขอคืนดี
ถึงเทอจะกลับมาตอนนี้แต่คราวหน้าเวลาทะเลาะกันเทอจะได้ใจให้คุณมาง้ออีก
ถ้ายังมีโอกาสได้คบกับเทออีก ไว้ท่าบ้างคับ
ตามใจไปหมดทุกอย่างผู้หญิงส่วนมากไม่ชอบหรอกคับ

ฮันแตวุง's Photo ฮันแตวุง 24 Jun 2008

สิ่งที่จะช่วยได้..ก็คือ " เวลา " ครับ เพียงแต่ว่าจะใช้มันนาน

แค่ไหน เมื่อเวลาผ่านไปหลายๆ อย่างจะดีขึ้น..เป็นกำลังใจให้ครับ..

warakul's Photo warakul 24 Jun 2008

ปัญหาอย่างนี้ ต้องคอย สุดยอดปรมาจารย์ น้ำตาหยดที่ 9 เข้ามาตอบครับ อยากได้ศิลาณีคอยปรึกษาปัญหาหัวใจ ติดต่อ น้ำตาหยดที่ 9 04a97f13.gif

thiti2526's Photo thiti2526 24 Jun 2008

หาอะไรทำครับ จะได้ลืม ๆ ไปซะบ้าง

LDS Drive's Photo LDS Drive 24 Jun 2008

เรื่องแบบนี้ใครไม่เคยเจอกับตัวไม่เข้าใจจริงๆ ขอให้หายเร็วๆนะครับ

slowbeat's Photo slowbeat 24 Jun 2008

คนเราถ้าเค้าหมดใจไม่อยู่แล้ว ดึงงยังไงก็ไม่กลับหรอก

ใจเย็นๆนะครับ

tum999's Photo tum999 24 Jun 2008

ทำตัวให้มีค่าไว้ ครับ..

ถ้ายิ่งเราทำตัวไร้ค่า เค้ายิ่งไม่สนใจเราครับ

ผมเคยเป็นแบบคุณ ตามยื้อปีกว่า แบบยอมทุกอย่างจริงๆ แต่ไม่เป็นผล..
แต่พอผมเริ่มคิดได้ ทำตัวเองให้มีค่า ไม่ตามตื้อแบบโง่ๆ เริ่มมองผู้หญิงคนอื่น
ไปดูหนัง กินข้าวกับคนอื่นบ้าง ใช้ชีวิตปกติ.. เชื่อมั้ยคับ แค่เดือนกว่า โทรมาอยากกลับมาผมซะงั้น
ทั้งที่เค้ามีแฟนใหม่ไปแล้ว แต่สายไป ละครับ ผมถอนตัวออกมาได้แล้วจ้า (ชีวิตต้องเดิน ต่อไป..)

tonoboon's Photo tonoboon 24 Jun 2008

ถอยออกมา ใจแข็งๆ อาจจะได้เทอคืนมานะ
ทำไม่ได้ ก้อทำใจได้เลย
Locked