`
←  DGO SOUL CLUB - แหล่งกินแหล่งท่องเที่ยวสำหรับทุกคน
Logo
»

มองหาร้านข้าวมันไก่ อร่อยๆครับ

d-loop's Photo d-loop 13 Jul 2008

ผมชอบข้าวมันไก่ทอดในศูนย์ฝึก ร.ด.ใหญ่ ที่วิภาวดีรังสิตอ่ะ (ไม่อร่อยหรอก แต่บรรยากาศมาคุ) งง

suksawat14's Photo suksawat14 13 Jul 2008

ข้าวมันไก่บางบอน ตรงข้าม คาฟูร์ บางบอน อร่อยครับ ขอแนะนำ

tunnyocto's Photo tunnyocto 21 Jul 2008

โรงแรมมณเฑียร เป็นข้าวมันไก่ที่ไฮโซดี
ราคาก็แพงตามสถานที่ (ประมาณ 200-300 มั้ง จำราคาไม่ได้)

แต่ถ้ากินแบบบุฟเฟ่ท์นานาชาติที่มณเฑียร (ประมาณ 499) จะรวมข้าวมันไก่ด้วย
แบบนี้คุ้มกว่า

แต่พอสั่งเป็นบุฟเฟ่ท์ ก็จะไม่ค่อยอยากกินข้าว ไปเน้นกินของที่มันแพงๆเช่นแซลมอนรมควันดีกว่า

Private Ryan's Photo Private Ryan 29 Jul 2008

สรุปข้าวมันไก่ประตูน้ำ ใช่ร้านเสื้อชมพูหรือป่าวครับ หรือมีร้านอื่นอร่อยกว่า yoyo_48.gif

P'Play's Photo P'Play 29 Jul 2008

กินได้ทุกร้านสำหรับผม แต่ต้องเป็นไก่ต้ม มีหนัง น้ำจิ้มอร่อยๆ

ก็สุดยอดแล้วครับ yoyo_24.gif

ArSeNaL . .'s Photo ArSeNaL . . 08 Aug 2008

แนะนำแถวบ้านผม ตลาดศรีย่าน ครับ
ข้าวของเค้าอร่อยมากๆๆ แถมน้ำซุบที่ให้มาอร่อยมากๆครับ
อยู่หน้าโรงรับจำนำ ฝั่งตรงข้ามตลาดศรีย่านครับ ข้าวอร่อยมากๆ ขอย้ำ ^^
จานละ 30 บาทครับ

janeos's Photo janeos 12 Feb 2010

เน€เธ„เธขเนเธ•เนˆเธ—เธตเนˆเธ›เธฃเธฐเธ•เธนเธ™เน‰เธณเธ„เธฃเธฑเธš เธญเธฃเนˆเธญเธขเธ„เธฃเธฑเธš

kombangguy's Photo kombangguy 13 Feb 2010

เธˆเธฑเธ”เน„เธ›เนเธตเธเธฃเน‰เธฒเธ™เธ„เธฃเธฑเธš เธฃเน‰เธฒเธ™เธ™เธตเน‰เธญเธขเธนเนˆเนƒเธเธฅเน‰เธกเธซเธฒเธฅเธฑเธขเธฃเธฒเธŠเธกเธ‡เธ„เธฅเธเธฃเธธเธ‡เน€เธ—เธž เธเธฑเนˆเธ‡เธšเธžเธดเธ•เธฃเธ™เธฐเธ„เธฃเธฑเธš เนƒเธ™เธ•เธฅเธฒเธ”เธชเธงเธ™เธžเธฅเธนเธ™เนˆเธฐเธ„เธฃเธฑเธš เธŠเธทเนˆเธญเธฃเน‰เธฒเธ™ เธ‚เน‰เธฒเธงเธกเธฑเธ™เน„เธเนˆเน„เธซเธฅเธซเธฅเนˆเธณ (เธ—เธตเนˆเธกเธดเนƒเธŠเนˆเธซเธณเน„เธซเธฅ)

เธญเธฃเนˆเธญเธขเธฎเน‰เธงเธเธเธ เธกเธฒเธเธ„เธฃเธฑเธš