`
←  360 Games Warehouse
Logo
»

ใครเล่น eternal sonata

Deal's Photo Deal 19 Jun 2008

ผมเล่นไปถึง แคลเตอร์ 5 แล้วจะเข้าวิหารที่เป็นฉากหิมะได้ยังไงครับแล้วต้องใช้กุญแจไหมครับแล้วถ้าใช้กุญแจจ
ะต้องไปเอาที่ไหนครับ 5c745924.gif

Kamiyu's Photo Kamiyu 19 Jun 2008

ไปคุยกับนักวิทยาศาตร์ใน ปราสาท ก่อนอ่ะครับ ห้องทางซ้ายๆมืออ่ะ มันจะ test เราก่อนจะให้กุญแจครับ

Deal's Photo Deal 19 Jun 2008

QUOTE (Kamiyu @ Jun 19 2008, 08:37 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไปคุยกับนักวิทยาศาตร์ใน ปราสาท ก่อนอ่ะครับ ห้องทางซ้ายๆมืออ่ะ มันจะ test เราก่อนจะให้กุญแจครับ

แล้วนักวิทยาศาตร์ คุยแล้วไม่เห็น test เลยครับ

Kamiyu's Photo Kamiyu 20 Jun 2008

คือพอมันคุยเสร็จมันจะให้เราหา spell book ครับ มันจะอยู่ในหีบใน celesta forest อ่ะครับ

คือตอนแรกมันให้เราคุยกับ คนหน้าทางเข้าป่าก่อน เค้าจะบอกเราเรื่องกุญแจ

คุยเสร็จไปคุยกับนักวิทยาศาสตร์ แล้วเค้าจะให้เราหา item ชื่อ spell book (เพิ่ม mag+10 มั้ง) อยู่ในหีบในป่า เก็บเสร็จก็กลับไปคุยกับนักวิทยาศาสตร์ครับ มันจะให้กุญแจเรามา

แค่นี้แหล่ะครับ