`
←  Metal Gear Solid 4: Guns of the Patriots
Logo
»

Update : [MGO] Metal Gear Online รวมขั้นตอ...

jackxbox's Photo jackxbox 03 Jan 2009

ในที่สุดก็ซื้อ GENE + MEME สำเร็จในที่สุด

ตั้งแต่แรก ผมสมัคร KONAMI ID โดยใช้ที่อยู่ที่ฮ่องกงครับ

ดังนั้นจึงส่ง username กะ password ไปให้เพื่อนที่ฮ่องกงทำการซื้อให้ โดยใช้บัตร VISA ของเพื่อนครับ

โดยให้เข้าไปซื้อที่ https://my.konami.net/mgo2/login.mgo?sub=GAME

ข้อมูลบัตรเครดิตให้ใช้ของเพื่อนที่ฮ่องกงล้วน ๆ ชื่อ ที่อยู่ รหัสไปรษณีย์ เบอร์โทร. ตามที่อยู่บัตรเครดิตของเขาทั้งหมด

การใช้บัตร VISA หรือ Mastercard กับ KONAMI จะต้องใช้ระบบ Verify ด้วย ยุ่งยากนิดนึง
เพราะ เวลากรอกข้อมูลต่าง ๆ ต้องตรงกับฐานข้อมูลของบัตรเป๊ะ ๆ
ไม่สามารถใช้แค่รหัสลับบนบัตรอย่างเดียว

ใครพอมีหนทางก็ลองดูนะครับ ผมกำลังเปิด map ใหม่ดูอย่างตื่นเต้น ดีใจ ๆ

zar0079's Photo zar0079 15 Jan 2009

ตอนนี้ยังมีคนเล่นไหมครับ

Hyuga Masho's Photo Hyuga Masho 02 Feb 2009

เล่นกันเถิดดดดดดดด........เพิ่งเล่นได้อะ กำลังมันส์เลย
อยากเล่นกับคนไทยจะได้ไม่แลค

grasfersia's Photo grasfersia 02 Feb 2009

QUOTE (Hyuga Masho @ Feb 2 2009, 12:54 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เล่นกันเถิดดดดดดดด........เพิ่งเล่นได้อะ กำลังมันส์เลย
อยากเล่นกับคนไทยจะได้ไม่แลค

Yabin's Photo Yabin 16 Feb 2009

ฝากเนื้อ ฝากตัวด้วยครับ เพิ่งเริ่มเล่นครับ

GID: yabinz-dgo

ครับ

honmaru's Photo honmaru 07 Mar 2009

add ผมด้วยนะครับเพิ่มจะเริ่มเล่น

honmarukung

zypher146's Photo zypher146 15 Mar 2009

ผม แผ่นเปง โซน 2 อ่ะครับ
มันหาใครไม่เจอเลยไม่รู้ เกี่ยวเปล่าครับแจ้งด้วย

PeAchYJuNg's Photo PeAchYJuNg 21 Mar 2009

QUOTE (zypher146 @ Mar 15 2009, 03:40 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผม แผ่นเปง โซน 2 อ่ะครับ
มันหาใครไม่เจอเลยไม่รู้ เกี่ยวเปล่าครับแจ้งด้วย

ใช่ครับแผ่นต้องตรงโซนกันครับ

jackxbox's Photo jackxbox 05 Apr 2009

แผ่น Zone 2 จะแยกไปออนไลน์กับพวกยุโรปครับ เล่นด้วยกันไม่ได้ครับ คอนเฟิร์ม

ตอนซื้อเช็คให้ดี Zone 3 ดีสุดครับ

seba's Photo seba 05 May 2009

sutie คับ add มานะคับ

Popshock's Photo Popshock 14 Jun 2009

เลิกเล่นกันหมดแล้วมั้ง

moopikung's Photo moopikung 27 Jun 2009

เล่นอยู่ค้าบ มันส์มากเลย แต่ _lag กระจาย

killl4's Photo killl4 07 Jul 2009

ชื่อ Ton_Hom ขอไปยิงด้วยคนนะครับ เพิ่งเล่นอ่าครับ

haruhi's Photo haruhi 23 Sep 2009

ผมก็ยังเล่นอยู่นะ b048a2d2.gif

haruhi's Photo haruhi 20 Feb 2010

เน€เธฅเนˆเธ™เธ—เธธเธเธงเธฑเธ™ เน€เน€เธญเธ”เธกเธฒเธฅเธฐเธเธฑเธ™เธ”เธถเธเน† yoyo_48.gif

MGO : moe-factor

PSN : moefactorjp