`
←  ห้องรีวิวหนัง
Logo
»

เมื่อวานไปดู Kung Fu Panda มา อยากจะบอกว่า...

ayanami's Photo ayanami 11 Jun 2008

รู้อยู่แล้วก่อนดูว่าสนุกครับ เพราะแค่เห็น trailer ก็พอเดาออกแล้วว่าสนุกแน่ๆ แล้วก็ไม่พลาดครับผม สนุกกว่าที่คิดอีก เพราะเนื้อเรื่องก็ทำได้น่าสนใจพอสมควร ยังกับดูหนังจีน เอาเป็นว่าไม่พูดมากดีกว่า เพราะจะทำให้เดาเรื่องถูก ไปดูกันนะครับ

พอดีคนที่จีบเธอมีบัตรรอบสื่อน่ะครับ 4412144b.gif เลยได้ไปดูฟรี คร่าวที่แล้วก็ส้มตำ แต่ส้มตำเนี่ย ไม่ไหวอ่ะ

แต่เรื่องที่อยากดูที่สุด ผมกลับไม่มั่นใจเลย The Happening เพราะตั้งแต่เดินเข้าหมู่บ้านไป (The Village) จนถึงวันนี้ยังไม่ได้ออกมาจากที่นั้นเลย
Edited by ayanami, 11 June 2008 - 12:00 PM.

GapKung's Photo GapKung 11 Jun 2008

ว่าจะไปดูอยู่เหมือนกันครับเพราะดูตัวอย่างแล้วน่าจะฮา

Indyhell's Photo Indyhell 11 Jun 2008

สำหรับผมคงรอ ออกมาสเตอร์

เพราะไม่ได้เหยียบ โรงหนังมา 4-5 ปีแล้ว

ดูตัวอย่างตั้งแต่ปีที่แล้ว

โดนแน่ๆ เรื่องนี้

nointrend's Photo nointrend 11 Jun 2008

ยังว่าอยู่ว่าทำไมเมืองนอกถึงแรงนักเดี๋ยวจะหาเวลาไปดูเหมือนกันครับ

silapakorn's Photo silapakorn 11 Jun 2008

รอ 1080p BD rip ค้าบ animation อย่างนี้ไฟล์ไม่ใหญ่แน่
ไม่ไปดูโรงหรอก ขูดรีดเกินไปค้าบ ค่าโน่นค่านี่ คิดกันเข้าไป แค่ในโรงเดียวกัน เก้าอี้เหมือนกัน แต่ราคาไม่เท่ากันนี่ผมก็หมดศรัทธาแล้ว
เมื่อก่อนยังฉายราคาเดียวกันได้ ยุคสมัยเปลี่ยนไป ความโลภของผู้ประกอบการมากขึ้น ตรงไหนเก็บเพิ่มได้เป็นเก็บ

นอกเรื่องไปไกล ขอบคุณจขกท. ที่แนะนำนะครับ

drv's Photo drv 11 Jun 2008

ไปดูโรงครับ ไม่พลาดแน่นอน

ayanami's Photo ayanami 11 Jun 2008

แต่ผมชอบดูหนังในโรงเพราะบรรยากาศนั้นหาที่บ้านไม่ได้ครับ เวลาที่ขำก็ขำด้วยกันกับคนทั้งโรง เวลาตกใจก็ตกใจด้วยกัน บรรายากาศพวกนี้ (จะเกิดขึ้นเฉพาะหนังที่สนุก) นานๆทีถึงจะเจอ หาไม่ได้นะครับผม

silapakorn's Photo silapakorn 11 Jun 2008

QUOTE (ayanami @ Jun 11 2008, 12:18 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แต่ผมชอบดูหนังในโรงเพราะบรรยากาศนั้นหาที่บ้านไม่ได้ครับ เวลาที่ขำก็ขำด้วยกันกับคนทั้งโรง เวลาตกใจก็ตกใจด้วยกัน บรรายากาศพวกนี้ (จะเกิดขึ้นเฉพาะหนังที่สนุก) นานๆทีถึงจะเจอ หาไม่ได้นะครับผม

ครับผม แล้วแต่คนชอบครับ ส่วนตัวผมชอบดูหนังไปกินข้าวหรือขนมไปด้วย เพลินดี จะกินกระเพราไก่กรอบในโรงคงไม่มีให้นะครับ คอแห้งก็กินเป็ปซี่แช่เย็นที่ซื้อจากโลตัสกระป๋องละ 12 บาท จะให้กินน้้ำแก้วละ 30 เพียงเพราะแก้วพิมพ์ลายเหมือนหนังที่เราดูนี่ผมไม่ค่อยปลื้มครับ
บรรยากาศในโรงหนังผมไม่ได้รังเกียจหรอกครับ รังเกียจแค่การขูดรีดของราคานี่แหละครับ

โอ๊ะๆ อย่างนอกเรื่องกันซิ คุยเรื่องหนังกันต่อนะครับ

pongreddevil's Photo pongreddevil 11 Jun 2008

หนังมันน่าดูนะครับ ท่าทางสนุกดี และก็ฮาด้วย

Xareal's Photo Xareal 11 Jun 2008

อยากดูมากๆๆๆ

แต่ไม่รู้ดูกะใครดี :aha:

meandini's Photo meandini 11 Jun 2008

แต่ผมดูตัวอย่างกลับรู้สึกว่าไม่น่าจะสนุก สงสัยต้องไปดูซะแล้ว 0fbbf481.gif2

kikuntin's Photo kikuntin 11 Jun 2008

แบบนี้ต้องหาเวลาไปดูซะแล้วซิเรา

nick1's Photo nick1 11 Jun 2008

คุณ ayanami สงสัยไปดูรอบเดียวกะผม เมื่อวาน หนังสนุกใช้ได้เลยงับ หนุกกว่าในความคิดตอนแรกของผมคับ ยังไงใครมีเวลาว่างก็ลองไปดูนะครับ สนุกมาก

seapig's Photo seapig 11 Jun 2008

พอแนะนำเนื้อเรื่องคร่าวๆได้ไหมครับ(ไม่ใช่ spoil น่ะ)
ชอบดูน่ะแต่ไม่แน่ใจ กลัวเนื้อเรื่องมันจะเบาโหวง 154218d4.gif

เนื้อเรื่องไม่เบาโหว่งครับ บอกแล้วครับเหมือนดูหนังจีน แต่ยังไงก็คือการ์ตูน แน่นอนว่าเนื้อเรื่องไม่ซับซ้อนเพราะเดี๋ยวเด็กดูไม่รู้เรื่องน่ะครับ อย่าลืมจุดนี้นะครับ จะเอาแบบเนื้อเรื่องหนักๆ แบบ Studio Ghibli คงไม่ได้ครับ
Edited by ayanami, 11 June 2008 - 03:58 PM.

P' Nick's Photo P' Nick 11 Jun 2008

อ้าว..เมื่อคืนพี่นิคก็ได้ไปดูหนังเรื่องนี้มาด้วยครับ ไม่มาทักทายกันบ้างเลยนะครับ..เหอะๆ

พี่นิคไปดูกับน้องชายและน้องสาวมาครับ.. ดูในระบบ IMAX จอภาพใหญ่ สว่างไสว สะใจดีครับ และหนังก็สนุก ฮา มากๆ เลยครับ..ให้ 8.5 เต็ม 10 คะแนนครับ..ไปดูกันให้ได้นะครับ 04a97f13.gif

น้องเก้า

น้องดาด้า

น้องดาด้า และน้องเก้า

น้องเกตต และน้องดาด้า

ว๊าว..น้องแคท 4e5dd44a.gif

thiti2526's Photo thiti2526 11 Jun 2008

ช่วงนี้ไม่ค่อยมีไรโดนเลยครับ แต่เรื่องนี้ก็น่าสนใจครับ

bluedevils's Photo bluedevils 12 Jun 2008

คิดว่าไม่น่าพลาดครับเรื่องนี้ ใครจำได้บ้างว่าใครพากษ์บ้างอ่ะครับ ถ้าไปดูพูดไทยเนี่ยจะฮามะเนี่ย - -

ส่วนเรื่องบรรยากาศในโรงหนังเนี่ยผมว่าเป็นผมผมก็เลือกดูที่โรงครับ
เพราะจำได้เคยดูหนังเรื่องนึงแล้วชอบ เลยรอ DVD ออก พอออกมาก็สอยซะ
พอเปิดดูทำไมมันไม่เร้าใจเหมือนในโรงฟะ - -
ผมว่าดูหนังอยู่บ้าน อรรถรสหายไปกว่าครึ่งเลยนะครับ ต่อให้เครื่องเล่นคุณมีออพชั่นขนาดใหนก็เหอะ
แต่ว่า....ก็แล้วแต่คนอ่ะครับ แค่เสนอความคิดของผมเฉยๆ น้า~~~

ว่าแต่ อิจฉาพี่นิคแฮะ ..... d33561e9.gif
Edited by bluedevils, 12 June 2008 - 01:06 AM.

Saintangel's Photo Saintangel 12 Jun 2008

อยากดูเหมือนกัน เด๊่ยวต้องหาเวลาไปดูบ้าง วุ่นๆอยู๋ช่วงนี้

Kbeehuk 's Photo Kbeehuk 12 Jun 2008

มันไม่ใช่แค่การ์ตูนครับ เพิ่งดูจบตะกี้ เทพมากๆ มันไม่ใช่แค่การ์ตูนครับ มันเป็นหลักการใช้ชีวิตของมนุษย์ทุกคนเลยแหละ

คนเราต้องมีความฝันและเป้าหมาย ตั้งใจทำในสิ่งที่รัก เป็นในสิ่งที่ชอบ อดทน เพียรพยายาม ฝึกฝน และสุดท้าย ไม่มีสิ่งพิเศษใดๆจะสำคัญเท่า การเชื่อมั่นและรู้จัก ตัวตนของเราเอง