`
←  ห้องสารพันปัญหาชีวิต
Logo
»

เคยเสียดายคนที่ผ่านมาในชีวิตคุณ บ้างไหม??

Locked

poringAday's Photo poringAday 05 Jun 2008

เคยคับ เสียดายวันนั้นเธอถามผมว่าคิดยังไงกับเธอ ผมปากหนักแค่พูดว่าชอบเธอคำเดี่ยวก็ไม่มีอะไรแล้ว แต่ผมดันไม่พูด เลยได้แต่แค่เป็นเพื่อน d33561e9.gif2 แถมโดนเพื่องแท่งหลังด้วย (ทำไงได้ดันมีสาวมาติดพันด้วยอีกคนๆๆๆนี้สิช่วงนัน popมาก 154218d4.gif เด็กหน่อเด็ก)
Edited by poringAday, 05 June 2008 - 01:47 AM.

Prite's Photo Prite 05 Jun 2008

ก็มีเพื่อนผู้หญิงห้องเดียวกันตั้งแต่ปี1 ซึ่งก็จะมีแตกก๊งเล็กก๊งน้อยตอนไปกินข้าวหรือกลุ่มรายงานกัน
ก็มีผมและเพื่อนผู้หญิง2-3คนก๊งเล็กนี้ ที่จะไปกันตลอด และตอนสอบสนทนาก็จับคู่กันเสมอ
เรียกได้ว่า ตอนอยู่มหาลัยแทยจะเป็นปาท่องโก๋ติดกันตลอด เจอหน้าบ่อยยิ่งกว่าเป็นแฟนด้วยซ้ำไป..

แต่เรื่องมันเศร้าที่เธอบอกมีแฟนอยู่ก่อนแล้ว - - เลยไม่อยากทำร้ายจิตใจกันไป
ไม่เช่นนั้น ก็เป็นพล๊อตเกมจีบสาว ที่เจอเองจริงเลยนะเนี่ย
:aha:

และที่เสียดายเพราะช่วงปี4วิชามันน้อยไม่ค่อยมีเรียน เลยไม่ได้เจอกันเลย หายไปตามกาลเวลา..
Edited by Prite, 05 June 2008 - 02:26 AM.

ZEFA_GUST's Photo ZEFA_GUST 05 Jun 2008

QUOTE (nakharin @ Jun 4 2008, 11:01 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ก็มีบ้างตามวันและเวลา
คุณตูนฮิห้าสวยดี เรามาเปิดกระทู้สอนทำฮิห้ากันไหม
ม๊อดบางคนแถวนี้ ฮิห้ายังขาวโล่งอยู่เลย อิอิ

ทำเป็นกระทู้รวมฮิห้าเพื่อน ๆ ชาวบอร์ดไปด้วยในตัว

ปักหมุดนะเฮียแจ๊ค เอาไหม ๆ ๆ 04a97f13.gif

สอนพี่ด้วยคนนะ มิว 154218d4.gif

Joey4D's Photo Joey4D 05 Jun 2008

เคยมีคนเอา fw เมล์มาให้อ่าน

มีเด็กนักเรียนถามคุณครูว่า ทำไงจะได้รักกับคนที่ดีที่สุด

คุณครูเลย ให้เด็กเดินผ่านสนาม แล้วให้หาดอกไม้ที่สวยที่สุดมา 1 ดอก โดยเราเลือกได้แค่ดอกเดียว และไม่สามารถเดินย้อนกลับได้
เด็กก็เลยเดิมผ่านสนามไป สุดท้ายก็ไม่ได้เด็ดดอกไม้มาเลย

คุณครูก็ถามว่า ทำไมไม่หยิบมาสักดอก เด็กตอบว่า ก็คิดว่าข้างหน้าจะมีดีกว่า
แต่สุดท้ายก็ไม่ได้สักดอก

ก็เหมือนกันกับคน ที่มีคนแวะเวียนผ่านมา มันอาจจะใช่ หรือไม่ก็ได้ แต่ถ้าเราไม่เลือก สุดท้ายก็อาจจะเดินผ่านไป ...

ดังนั้นอย่าเลือกมาก โดยเฉพาะสาวๆ แต่อย่าให้เขาเด็ด
แต่หนุ่มๆ ให้เลือกเข้าไว้ ฮ่าๆๆๆ เพราะแก่ไปก็เป็นเฒ่าหัวงูได้ อิๆๆ

nnnn's Photo nnnn 05 Jun 2008

เสียดายประจำเลย T_T

Kbeehuk 's Photo Kbeehuk 05 Jun 2008

เสียดาย คือไร

Ongsama's Photo Ongsama 05 Jun 2008

QUOTE (kunchan @ Jun 4 2008, 08:41 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เพื่อนหญิงคนนึงที่ผมชอบมาก
แม้จีบไม่ติดก็กะจะเป็นเพื่อนกับเค้าตลอดไป

แต่เค้าย้ายไปเรียนราดกระบังซะแล้ว ทำไมแค่มกรุงเทพเรียนไม่ไหวฟะ!!!

ย้ายมาอยู่คณะไหนครับ เดี๋ยวผมตามสืบมาให้เอามะ :aha:

dekhyper's Photo dekhyper 05 Jun 2008

เคยเสียดายครั้งนึงครับ
ตอนนั้นผมไปแขงเลขกับเพื่อนผมแล้วเจอผู้หญิงคนนึงแล้วพี่ผมรู้จัก(คือพี่ผมเรียนโรงเ
รียนเดียวกับเธอคนนี้น่ะครับเลยให้ช่วยติดต่อนิดนึง)
แล้วเพื่อนผมไปเรียนพิเศษทีสยามแล้วเจอเธอก็เลยเผาผมจำได้ว่าเธอกับเพื่อนเธอลากผมมา
จากห้องมาเทศน์เลย(จิงๆเพื่อนเธอมากกว่าเพราะผมฝากพี่ผมไปถ่ายรูปให้อ่ะ)
แต่คืนนั้นเธอก็โทรมาหาผมครับแล้วมีวันนึงก็มารอผมที่หน้าเรียนพิเศษถามว่าไปสมัครสอ
บที่นี่วันไหนเผื่อจะตรงกันแล้วเธอก็โทรมาคุยกับผมอีกครั้งแต่ตอนนั้นผมง่วงๆกับไร้สา
ระไปวันๆน่ะครับ
มาตอนนี้เห็นเะอแล้วเสียดายน่ะครับแบบตอนนั้นทำไมตูไม่จีบวะ

nointrend's Photo nointrend 07 Jun 2008

เสียดายแฟนคนก่อนครับ หากสิ้นทุกอย่างหรือหมดตัวแล้วมีเค้าคนเดียวไปเริ่มต้นใหม่ผมยอมแลกครับ พูดจริงๆนะ 154218d4.gif

gaget's Photo gaget 07 Jun 2008

เชื่อเรื่องกรรมเปล่าครับ คุณตัดสินใจด้วย สติ หรืออารมณ์ครับ ถ้าด้วยสติกรรมทำอะไรไม่ค่อยได้ ถ้าด้วยอารมณ์..ฮือๆๆ ทำใจอย่างเดียว
Locked