`
←  ห้องสารพันปัญหาชีวิต
Logo
»

อาชีพ ในฝันของทุกท่านคืออะไรครับ

Locked

ayanami's Photo ayanami 04 Jun 2008

อยากเป็นหมอครับผม ศัยกรรม

aonaom_master's Photo aonaom_master 04 Jun 2008

QUOTE (goson @ Jun 4 2008, 08:23 AM) <{POST_SNAPBACK}>
นักแสดงAVชายครับขอเป็นแบบมืออันดับต้นๆด้วยนะ 4e5dd44a.gif

อยากเป็นเหมือนกันครับ แต่ขอนางแบบญี่ปุ่นอะไรแบบนี้ได้ป่าว

Hadez's Photo Hadez 04 Jun 2008

จบวิศวะ แต่อยากเป็นสายลับกับพนักงานดับเพลิง

ปล. ขอบคุณที่เปิดโอกาสให้ผมฝัน

penmory's Photo penmory 04 Jun 2008

อยากนั่งจิบน้ำชาสบายๆ บนกองเงินกองทองไม่ต้องทำอะไร

ปัจจุบันเป็นสถาปนิก

Consoleman360's Photo Consoleman360 04 Jun 2008

อยากเป็นนักดนตรีครับ เพราะ อยาก Tour รอบโลก
ปล.เเรงบรรดาลใจก็คือ Linkin Park ครับ

SiR's Photo SiR 04 Jun 2008

อยากเป็นนักดนตรี

ตอนนี้เป็นได้นักดนตรีในวงเหล้า 154218d4.gif

bigbigworld's Photo bigbigworld 04 Jun 2008

..ตอนเด็กๆ ฝันอยากจะเป็นนู้นเป็นนี่เลอะเทอะไปหมด
..แต่มา ณ วันนี้ เริ่มเห็นแล้วว่าตัวเองอยากเป็นอะไรและชอบอะไร
..อยากเป็นพิธีกรรายการท่องเที่ยวทั่วโลกด้วยเช่นกันครับ (หน้าตากับหุ่นไม่ให้เลยผม)
..คือชอบท่องเที่ยวอ่ะครับ อยากไปในที่ที่ไม่เคยได้ไปบ้าง
..แต่ตอนนี้เป็นแค่พนักงานบริษัทเอกชนแห่งนึงแต่ก็พอใจกับสิ่งที่เป็นอยู่นะ

BobbY_MugeN's Photo BobbY_MugeN 04 Jun 2008

อยากเป็นสจ๊วตครับ แต่ไม่อยากไปไกลบ้าน จบเลยครับ 154218d4.gif

rbgel's Photo rbgel 04 Jun 2008

+อยากเป็น DJ ค่ะ - ตอนฝึกงานก็จัดรายการของตัวเอง (เปิด J-Pop สลับข่าวเกม IT และวิดีโอเกม) แต่จบมาดันมาได้งาน SCB ก่อน (อ้าว!?) เลยอดไป

+อยากเป็นนักพากษ์การ์ตูนค่ะ - ไปสอบใบผู้ประกาศ แต่อารามตื่นเต้น จนอ่านคำควบกล้ำ ร.เรือ ล.ลิง ผิด . . ตกไปตามระเบียบแบบไม่ต้องมีลุ้น (จ๋อย) เลยยังไม่ได้ไปสอบใหม่จนบัดนี้ . . ครั้นพอจะได้เป็นนักพากษ์ บริษัทที่ทำดันรับแต่งานแอ็บโดมิไนเซอร์ เครื่องออกกำลังกาย (จอร์จและคุณซาร่า) และเครื่องปั่นแยกกาก ฯลฯ + สารคดีชีวิตสัตว์โลกน่ารัก . . คนละแนวกันอีก ก็เลยโบกมือบ๊ายบายไป (อ๊ากกกกก)

+อยากเป็นนักร้อง - อันนี้เคยส่งเดโม กับไปแคสท์ที่แกรมมี่ แต่ฝีมือยังไม่เข้าขั้น เค้าเลยยังไม่รับค่ะ 4412144b.gif . . เลยมาร้องตามงานประกวดทั่วไปแทนค่ะ (โดยเฉพาะของแบงก์จัด SCB Contest แข่งทุกปี) . . ชนะบ้าง ได้ชมเชยบ้าง แต่ก็สนุกดีค่ะ

+อยากเป็นนักเต้นคาโปเอร่า - แต่ยังไม่รู้จะหาเวลาที่ไหนไปฝึกเล้ยย . .

+จากทั้งหมดที่ว่ามา . . ปัจจุบันนั่งหน้ายิ้ม (มั่งไม่ยิ้มมั่ง) อยู่เคาน์เตอร์ SCB ดินแดงจ้า . . ว่างๆผ่านไปแวะทักทายกันบ้างนะค๊าา มาฝาก-มาถอน ทำรายการ แต่อย่ามาปล้นกันน๊าาา 4412144b.gif 967339c1.gif

gamerching's Photo gamerching 04 Jun 2008

อยากเป็นนักวิเคราะห์ตลาดหุ้นของเกมส์ดังๆนะ

แต่ต้องจบเอกปริญญาด้านอะไรก็ไม่รู้

Kbeehuk 's Photo Kbeehuk 04 Jun 2008

ผมอยากเป็นสายลับให้หน่วยข่าวราชการลับ ทำงานแบบลับๆ

Mysteryman's Photo Mysteryman 04 Jun 2008

อยากเป็นซุปเปอร์แมนครับ 55318906.gif

~BusteR~'s Photo ~BusteR~ 04 Jun 2008

a03cbf1e.gif ผมอยากเป็นอย่างเค้าคนนี้น่ะครับ

ฝันอยากจะเต้น จะร้องได้แบบนี้มากๆ 4e5dd44a.gif
Edited by ~BusteR~, 04 June 2008 - 06:35 PM.

uvprotection's Photo uvprotection 04 Jun 2008

ชอบกระทู้นี้จัง...

ตอนเด็ก ๆ อยากเป็นอะไรไม่รู้เหมือนกัน เยอะแยะไปหมด

ตอนม.3 อยากเป็นอัยการ

ตอนป.ตรี อยากเป็นที่ปรึกษา คิดค่าตัวเป็นชั่วโมง

10 กว่าปีผ่านไป เริ่มเซ็ง ๆ แล้ว วัน ๆเจอแต่ปัญหา

ตอนนี้อยากมีร้านดอกไม้เป็นงานอดิเรก

อยากวิเคราะห์กับเล่นเกมส์เป็นอาชีพ มีที่ไหนสอนมั้ยครับ baa60776.gif:

katikung555's Photo katikung555 04 Jun 2008

อยากเปิดร้านเช่าการ์ตูนหรือร้านขายเครื่องดนตรีอะไรแบบนี้

ชอบอาชีพอิสระครับ แต่ไม่มีปัญญาทำ

kero's Photo kero 04 Jun 2008

ตอนเด็กๆ อยากเป็น Programmer

ตอนนี้ก็เป็น Programmer

แต่ตอนนี้อยากเป็น Programmer รวยๆ อ่ะ เมื่อไหร่จะถึงฝัน

เคยอยากทำเกม มากๆ พอเริ่มทำได้ซักหน่อย ก็เลยมานั่งคิด ตูอยากทำเกมไรว่ะ ทำยังงัยมันจะต่างจากเกมอื่นๆ ที่คนอื่นเขาทำแล้ว ทำแล้วขายใคร ขายไม่ออกจะกินอะไร คิดมากไป เลยไม่ได้ทำเลย
ใครอยากทำอะไรก็ทำเลยครับ เวลาเช้าอยู่กับเราไม่นาน (แป๊บเดียวก็สายซะแล้ว) จริงๆผมตื่นมาก็เที่ยงแล้ว อ่ะ 55318906.gif

Ducati999's Photo Ducati999 04 Jun 2008

อยากเป็น และ อยากเป็น ครับ

rbgel's Photo rbgel 04 Jun 2008

QUOTE (~BusteR~ @ Jun 4 2008, 06:31 PM) <{POST_SNAPBACK}>
a03cbf1e.gif ผมอยากเป็นอย่างเค้าคนนี้น่ะครับ

ฝันอยากจะเต้น จะร้องได้แบบนี้มากๆ 4e5dd44a.gif

+เอารูปตอนรุ่งโรจน์มาลงหน่อยก็ไม่ได้ . . รูปตอนนี้กลัวอ่า 5c745924.gif

Hutcha's Photo Hutcha 04 Jun 2008

อยากเป็นนักบิน กับช่างภาพ Nat Geo งับ

หุหุหุ

Torita's Photo Torita 04 Jun 2008

ตอนเด็กอยากทำงานนาซ่า อยากเป็นนักบินอวกาศ
ตอนวัยรุ่นพบว่าตัวเตี้ย เลยอยากทำงานนาซ่าเช่นเดิม ไม่ต้องเป็นนักบินก็ได้ ตอนเอ็นอยากเข้า วิศวะม.เกษตร จะเรียนการบินและอวกาศยาน
หลังเอ็นได้เรียนแพทย์
ตอนนี้อยากเป็นหมอศัลยกรรม พลาสติก

ความต้องการของมนุษย์ไม่มีสิ้นสุดจริงๆ
Locked