`
←  Dead Rising
Logo
»

จะเอาปืนในร้านขายปืนได้ยังไงครับ

slowbeat's Photo slowbeat 02 Jun 2008

ผมลองเข้าไปแล้ว มันจะตัดขึ้น Cut scene แล้วจะมีคนแก่ถือปืน shortgun อยู่ พอตัดมาฉาก ก็โดนมันยิงใส่อย่างเดียวเลย ผม lv 10 เองซื้อไม่ได้เลยครับ

มีทางไหนที่เราจะหยิบปืนในร้านได้ง่ายๆ บ้างครับ d33561e9.gif2

sakura525's Photo sakura525 07 Jun 2008

หยิบได้นิครับ แต่ปืนมันอยู่แถวหลังๆเคาเตอร์ ต้องฆ่าตาแก่นั้นก่อนละครับ

gamerching's Photo gamerching 07 Jun 2008

มันจะมีจังหวะที่ตาแก่หยุดใส่กระสุนอยู่ถ้ามีค้อนปอนด์

หรือปืนกลuziก็กระหน่ำไปเลยคับ

แต่ระวังเข้าไปใกล้มันมากจะจับเราโยนออกมานะคับ

ทริคก้คือหลบอยู่หลังที่วางหนังสือนะคับ

มันจะยิงเราไม่โดนเลย

crub_666's Photo crub_666 15 Jun 2008

ฆ่า มัน อย่าง เดียว เลย

striker's Photo striker 25 Jul 2008

ฆ่าตัวตลกให้ได้ก่อนครับ ที่เหลือจะง่าย ตัวที่อยู่ในร้าน shot gun ให้ถือเลื่อยตัวตลก แล้วหลบหลัง ที่วา่งของอะครับ แล้วก็ รอจังหวะมันใส่ลูกวิ่งเข้าไป ฟันไม่กี่ที เอง
สรุป ฆ่าตัวตลกให้ได้ที่เหลือจะง่ายครับ บอสเกือบทุกตัวโดนเลืื่อยฟ้าไม่กี่ทีตายครับ

club69's Photo club69 08 Feb 2009

แนะนำให้ใช้เหล็กครับ ช่วยได้เยอะ (ถ้าไม่มีเลื่อยนะ)

KunJOBz's Photo KunJOBz 10 Dec 2009

ฆ่ามันก่อนครับ
แต่แนะนำให้ lv เยอะๆ ด้วย เลือดจะได้เยอะ