`
←  Action game : Ninja Gaiden 2 , Bayonetta
Logo
»

รวมทริคNINJA GAIDENII

tkv9999's Photo tkv9999 22 Apr 2012

ขอรายงานตัวครับเพิ่งเล่นจบ Mode ง่ายสุด (หลังจากที่ไม่ได้หยิบเล่นมานานมากเล่นต่อจาก save เก่าที่ chepter 13) ได้ชุดแดงมา แล้วชุดแปลกๆ เอาไงครับ อาวุธเดียวจบนี่ ไม่รวมใช้ nippo ใช่ไหมครับ

silapakorn's Photo silapakorn 24 Apr 2012

View Posttkv9999, on 22 April 2012 - 09:41 PM, said:

ขอรายงานตัวครับเพิ่งเล่นจบ Mode ง่ายสุด (หลังจากที่ไม่ได้หยิบเล่นมานานมากเล่นต่อจาก save เก่าที่ chepter 13) ได้ชุดแดงมา แล้วชุดแปลกๆ เอาไงครับ อาวุธเดียวจบนี่ ไม่รวมใช้ nippo ใช่ไหมครับ

อาวุธเดียวไม่รวม ninpo ดาวกระจาย ธนู มีดบินติดระเบิด ปืนใต้น้ำ ดาวกระจายยักษ์ครับ คือนับแค่ melee weapon เท่านั้น
จุดที่ควรระวังคือตอนที่เกมมันเปลี่ยนอาวุธให้อัตโนมัติหลังสู้กับบอสที่ได้อาวุธของมันมา (เช่น wolf, genshin ร่างสุดท้าย) ถ้าจะเอา ap นี้ต้องรีบเปลี่ยนกลับครับ ห้ามโจมตีศัตรูด้วยอาวุธอื่น
ชุดอื่นๆ ได้โดยการจบโหมดยากขึ้นครับ หรือจะโหลด costume pack กับ mission mode มาก็ได้ครับ (ซื้อเอาหรือ RGH)
Edited by silapakorn, 24 April 2012 - 11:31 AM.

suek2k2's Photo suek2k2 26 Oct 2012

ไม่รู้จะมีใครตอบมั้ย

test of valor เนี่ยมีเทคนิคอะไรมั้ยครับ ศัตรุเยอะมากกกก

silapakorn's Photo silapakorn 05 Nov 2012

View Postsuek2k2, on 26 October 2012 - 10:09 AM, said:

ไม่รู้จะมีใครตอบมั้ย

test of valor เนี่ยมีเทคนิคอะไรมั้ยครับ ศัตรุเยอะมากกกก

มันก็ยากง่ายสลับกันไปนะ (แต่ส่วนใหญ่จะยาก) ผมเล่นระดับ warrior ก็พอผ่านหมดได้ครับ ถ้า mentor ไม่ผ่านง่ะ
หลักๆ คือพยายามอย่าให้โดนรุม ใช้ท่าคอมโบพื้นสู่อากาศ izuna drop ให้มากเข้าไว้ ถ้าจะโดนรุมก็ร่อนตัด 3 ทีเพื่อหนีออกจากวงล้อมด้วย
ตัวยิงธนูหรือ rpg ให้จัดการพวกมันก่อนครับ พวกมันมักจะอยู่ริมๆ ให้วิ่งๆ โดดๆ หลบๆ เข้าไป ปาดาวกระจายไปด้วยจะทำให้มันยิงสวนเราไม่ได้
ตัวบินๆ ให้ใช้ธนู สูตรผม แดช โดด ยิง แดช โดด ยิง ไปเรื่อยๆ ลูกหมดก็วนไปเก็บที่ศพนินจา ยิงโดยไม่เล็งไม่ต้องมองเห็นศัตรูก็ได้ แป็บเดียวก็เกลี้ยง
มนุษย์หมาป่ากับมนุษย์ค้างคาวยักษ์ผมใช้ไม้พลอง ควงวงกลม + Y ค้าง แรงดีครับ เหมาะกับพวกตัวใหญ่ๆ
ถ้าพวกตัวโหดๆ อย่างหุ่นเหล็กก็ใช้ ninpo ลมแล้วตามไป Y ประหารทีเดียวเลย

suek2k2's Photo suek2k2 12 Nov 2012

รับทราบบ